ใครกำลังรอผลหลังจากแฟนยื่นอุทธรณ์ที่ federal office FOM, 3003 bern บ้าง

Previous topic - Next topic

july9

Nitaya987

คุณ july ยังไม่ทราบผลวีซ่าเหรอคะ นานแล้วนะ ให้แฟนติดต่อที่สวิสรึยัง ยังไงก็ขอให้ผ่านไวๆนะ จะได้ทันช่วงนี้อากาศกำลังเย็นๆ ยังไม่หนาวมาก ^^
^_^

july9

Nitaya987 ขอบคุณนะคะ
คือแฟนเราเขาไม่ยอมโทรเช๊คค่ะ เซ็งมาก เขาบอกว่าเกรงใจ เพราะในจม.ก็แจ้งแล้วว่า 6-8 weeks ถ้าหลังจาก 8วีค  เขาจะโทรไปตามแน่นอนเขาว่างั้น เราเองคิดว่าเราน่าจะได้วี แต่ก็ไม่อยากหวัง เพราะไม่แน่เราอาจจะได้ยินเหตุผลตลกๆของการปฎิเสธอีกครั้งนึงก็ได้

phat

hello july9 :-* Please don't be worry so much. Anyway you can have visa. I has good dream last night from PRAPIKANED.I wish you have good luck. Ohm PRAPIKANED pratanpron satu ;D

july9

ขอบคุณมากคุณ phat ถ้ามีข่าวดีเด๋วจะมาเล่าให้ฟัง อิอิ

PSBB

Quote from: july9 on September 12, 2011, 10:47:28 AM
Now 7 weeks waiting  :P hear nothing see nothing  :P

สวัสดีคค่ะ คุณจูลี่ ไม่ทราบว่าคุณขอวีประเภทไหนค่ะ พอดีดิฉันก็เพิ่งยื่นเรื่องวีแต่งงานไปเมื่อวันที่หนึ่ง กันยาค่ะ ตอนนี้ก็กังวลอยู่เหมือนกันอยากได้วีเร็วเร็วค่ะ ถ้ายังไงรบกวนแชร์ประสบการ์กันหน่อยนะค่ะ

july9

ถึง คุณPSBB
เราขอวีเยี่ยมค่ะ(3เดือน)แต่โดนปฎิเสธค่ะ ตอนนี้รอผลอุทธรณ์อยู่ค่ะ

PSBB

Quote from: july9 on September 13, 2011, 05:54:16 PM
ถึง คุณPSBB
เราขอวีเยี่ยมค่ะ(3เดือน)แต่โดนปฎิเสธค่ะ ตอนนี้รอผลอุทธรณ์อยู่ค่ะ

ออ เป็นวีคนและอย่าง แต่ยังไงก็ขอให้พวกเราทุกคนที่รอวีโชคดี ได้รับวีกันเร็วเร็วนะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ เพราะว่าเป็นน้องใหม่ค่ะ

july9

PSBBจะไปอยู่เมืองอะไรคะ เผื่อว่าใกล้ๆกันจะได้ไปมาหาสู่กันได้ค่ะ เราจะไป unterägeri (Zug)

PSBB

Quote from: july9 on September 13, 2011, 06:09:33 PM
PSBBจะไปอยู่เมืองอะไรคะ เผื่อว่าใกล้ๆกันจะได้ไปมาหาสู่กันได้ค่ะ เราจะไป unterägeri (Zug)

สวัสดีค่ะ คุณจูลี่เราอยู่ใกล้ Lausanne ค่ะ ไม่ทราบว่าไกลกันไหม

july9

PSBB ไม่ใกล้เลยอ่ะค่ะ แต่ยินดีที่ได้รู้จักนะค้าาาาา มี FB หรือ Msn ก็คุยกันได้นะค้าาาาาา ขอให้ได้วีซ่าไวๆ
goodnight na ja  :D

Ooh oh Jane

คุณ july9 คะ
แฟนเจนก็จ่ายตังค์ไปแล้วตั้งแต่วันที่ 6 กย.ค่ะ โทรไป แต่ก็มีค่าเท่าเดิม แถมยิ่งเพิ่มความโมโหกลับมาด้วย..555 เจ้าหน้าที่ใส่ข้อมูลวันเกิดของเราผิดอีก เฮ้อ...อยากจะรู้จังว่า พวกเค้าทำงานกันยังไง  ^^