ใครกำลังรอผลหลังจากแฟนยื่นอุทธรณ์ที่ federal office FOM, 3003 bern บ้าง

Previous topic - Next topic

pimandjean

สวัสดีค่ะทุกคน
ปิ๋มก็ยื่นอุทธรณ์เหมือนกันค่ะ แต่เป็นวีซ่าเยี่ยมเยือนนะคะ เพราะแฟนเพิ่งหย่าเมื่อเดือนที่แล้วเอง
เลยยังขอใบรับรองโสดไม่ได้ แฟนปิ๋มอยู่ chernex ค่ะ มีใครอยู่ที่นั่นบ้างคะ จะได้รู้จักกันไว้ก่อน
แฟนเพิ่งอุทธรณ์ได้อาทิตย์เดียวค่ะ คงรออีกนาน
ยินดีที่จะรู้จักเพื่อนใหม่นะคะ
ปิ๋ม

july9

มาอัพเดทค่ะ ;D
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา แฟนได้รับจดหมายอีกแล้ว เป็นจดหมายสัมภาษณ์ค่ะ ว่ารู้จักกันยังไง นานไหม ทำไมอยากให้มา มานานเท่าไหร่ บลาๆๆ แล้วก็ให้ยื่นการันตีค่ะ แฟนก็ส่งกลับไปเรียบร้อยแล้ว
งง ว่าทำไมต้องให้รอนาน ทำไมไม่ส่งจดหมายมาถามตั้งนาน หรือไม่ก็น่าจะส่งมาตั้งแต่ที่ให้จ่ายตังค์เลย แหม หลอกให้รอนาน ฮ่าๆๆ ตอนนี้ก็รอต่อไป ได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ อิอิ

Ooh oh Jane สวัสดีค่ะ ก็คงต้องรอต่อไปค่ะ บางครั้งก็ต้องทำเป็นลืมบ้างค่ะ ว่ารอวีอยู่ ไม่งั้นวุ่นวายใจมากค่ะ ฮ่าๆๆๆ เราก็รอจนเซ็งแล้ว ไงก็ขอให้โชคดีนะคะ แล้วอย่าลืมมาอัพเดพบ้างค่ะ

pimandjean  ก็เหมือนกันล่ะค่ะ เราก็อุทธรณ์วีเยี่ยม ตอนนี้ก็รอแล้วรอเล่า แล้วเราจะมาอัพเดทให้ฟังอีก คุณปิ๋มอย่าลืมมารายงานให้กันฟังบ้าง ใจเย็นๆนะคะ เราก็รอนานมากเหมือนกัน บางคนรอไม่กี่อาทิตย์เอง ขอให้โชคดีนะคะ  chernexมันคันโทนไรอ่ะคะ? เราอยู่unterageri ที่zug ค่ะ

phat

sawaddee ka
Yes!!! Now you will have good news ;D. After this you have to wait about1-2 weeks. They want see only money 30,000 Chf. for Garantee. ;)

กิ๊ป

Quote from: july9 on September 27, 2011, 08:09:20 PM
มาอัพเดทค่ะ ;D
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา แฟนได้รับจดหมายอีกแล้ว เป็นจดหมายสัมภาษณ์ค่ะ ว่ารู้จักกันยังไง นานไหม ทำไมอยากให้มา มานานเท่าไหร่ บลาๆๆ แล้วก็ให้ยื่นการันตีค่ะ แฟนก็ส่งกลับไปเรียบร้อยแล้ว
งง ว่าทำไมต้องให้รอนาน ทำไมไม่ส่งจดหมายมาถามตั้งนาน หรือไม่ก็น่าจะส่งมาตั้งแต่ที่ให้จ่ายตังค์เลย แหม หลอกให้รอนาน ฮ่าๆๆ ตอนนี้ก็รอต่อไป ได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ อิอิ

สวัสดีคุณจูลี่9และทุกๆคนค่ะ :)
อิอิยินดีล่วงหน้าละกันอีกไม่นานเกินรอก็จะรู้ผลวีซ่าแล้ว...ขอให้ได้รับข่าวดีเร็วๆนะค่ะ :) ;D โชคดีทุกๆคนค่ะ :D

Ooh oh Jane

หวัดดีคุณ july9 และเพื่อนสมาชิกทุกคนค่ะ
หลังจากที่แฟนได้ไปจ่ายตังค์ค่าธรรมเนียม 150 chf มาเมื่อวันที่ 6 กันยา มะวานนี้ 28 กันยาได้รับจดหมายสัมภาษณ์แล้วค่ะ แฟนบอก...ทำไมถามเยอะจัง โน่น นี่ นั่นแล้วก็บลาาาาาาาาาา....555 แต่ก็แอบตื่นเต้นค่ะ  คงจะส่งเอกสารกลับวันจันทร์นี้แหละ เพราะคุยกันใหม่แล้วว่า วันเดินทางขอเปลี่ยนเป็นวันที่ 9 ธันวาแทน เพราะช่วงนี้แฟนงานยุ่งมากๆๆๆๆ....ช่วงนั้นเค้าหยุด holiday ได้หลายวีคอยู่ จะได้มีเวลาเท่วด้วยกัน...
ยังไงก็ขอให้คุณ july9 และเพื่อนที่กำลังรอผลอุทธรณ์สู้ สู้ กันนะคะ ^.^

pimandjean

สวัสดีทุกคนค่ะ คุณ Junly ค่ะ คันโทนแปลว่าอะไรคะ lol...heheheee
วันนี้แฟนได้รับจดหมายให้ไปจ่าย 150chf แล้วค่ะ แล้วขั้นตอนต่อไปต้องรออีกนานแค่ไหนคะ
ปิ๋มยังไม่เคยไปสวิตเลยค่ะ อยากรู้จักคนไทยด้วยกัน จะได้มีเพื่อนค่ะ
วางแผนไว้ว่าจะแต่งปีหน้าค่ะ แต่งแล้วจะไปอยู่ที่สวิตค่ะ
อยากรู้จักทุกคนนะคะ
ปิ๋ม

pimandjean

Quote from: pimandjean on September 29, 2011, 09:32:34 PM
สวัสดีทุกคนค่ะ คุณ July9 ค่ะ คันโทนแปลว่าอะไรคะ lol... ;D heheheee
วันนี้แฟนได้รับจดหมายให้ไปจ่าย 150chf แล้วค่ะ แล้วขั้นตอนต่อไปต้องรออีกนานแค่ไหนคะ
ปิ๋มยังไม่เคยไปสวิตเลยค่ะ อยากรู้จักคนไทยด้วยกัน จะได้มีเพื่อนค่ะ
วางแผนไว้ว่าจะแต่งปีหน้าค่ะ แต่งแล้วจะไปอยู่ที่สวิตค่ะ
ปิ๋ม

july9

Quote from: pimandjean on September 29, 2011, 09:32:34 PM
สวัสดีทุกคนค่ะ คุณ Junly ค่ะ คันโทนแปลว่าอะไรคะ lol...heheheee
ปิ๋ม

สวัสดีค่ะคุณปิ๋ม คันโทนก็เป็นคำเรียกส่วนปกครอง(มณฑล) คล้ายๆกับอำเภอบ้านเราน่ะค่ะ แค่ละคันโทนกฎหมายก็ไม่เหมือนกันนะคะ
หลังจากที่จ่าย 150 chf แล้ว เค้าก็จะบอกให้รอ 6-8 สัปดาห์ค่ะ แต่บางรายก็จะได้รับการติดต่อเร็วกว่านั้นนะคะอาจจะแค่สองสามสัปดาห์ก็ได้
เราก็ยังไม่เคยไปเหมือนกันนะคะ ฮ่าๆๆ  เคสเรา หลังจากแฟนจ่าย 150 ไปแล้ว เค้าก็เพิ่งจะได้รับการติดต่อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองค่ะ ซึ่งถือเป็นสัปดาห์ที่ 8 พอดีเลย รอนานมากๆ กับไอ่แค่จดหมายสัมภาษณ์ อิอิ จากนี้ก็ตั้งหน้าตั้งตารออีกเหมือนเดินค่ะ
ถ้าถึงปีหน้าแล้วความรักของเราสองคนยังดีอยู่ เราก็คงจะแต่งเหมือนกันล่ะมั้งคะ ไม่แน่ใจ อิอิ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณปิ๋มนะคะ
july9

july9

อัพเดทอีกแล้ว......
เพิ่งรู้จากแฟนเมื่อกี้นี้ว่าแฟนได้รับจม.จากzugวันนี้ ว่าให้หาเอกสารไปการันตี 30,000 chf แฟนบอกว่า ทำไมตั้งขนาดนี้ ใครจะมีเงินในแบงค์หนึ่งล้านบาท แล้วทำไมตั้งการันตีด้วยเงินขนาดนั้น เราก็ไม่รู้เหมือนกัน ตอนแรกเราหน้าเสียเลย เพราะถ้าแฟนไม่มีก็คงจบ แปลว่าไม่ได้วีซ่าชัวร์ๆแล้วล่ะ แต่แฟนบอกได้สิ เด๋วจะเอาไปยื่นวันจันทร์
ไม่รู้ว่ามีเคสที่ยื่นการันตี30,000chf แต่ก็ไม่ได้วี มีหรืเปล่า และที่สงสัยคือ 30,000chf ทำไมเขาถึงดูว่ามีเงิน จะดูว่าแฟนดูแลเราได้ หรือว่าจะยึดเงินถ้าเราไม่กลับไทย

phat

จะยึดเงินถ้าเราไม่กลับไทย30,000chf
Quote from: phat on September 27, 2011, 11:18:53 PM
sawaddee ka
Yes!!! Now you will have good news ;D. After this you have to wait about1-2 weeks. They want see only money 30,000 Chf. for Garantee. ;)

july9

อาทิตย์หน้าจะมารายงานผลค่ะ แฟนยื่นไปแล้วเมื่อเช้า ไปแบงค์แล้วก็ไปคันโทน เขาบอกแฟนอาทิตย์หน้ารู้ผล

Happy sweet

ได้แล้วละ พี่กิ๊ก อิอิ แน่นอนๆ ;D  ยังไงออนfb  ด้วยสิคะ ;D ;D ;D

july9

Quote from: Happy sweet on September 30, 2011, 05:20:21 PM
ได้แล้วละ พี่กิ๊ก อิอิ แน่นอนๆ ;D  ยังไงออนfb  ด้วยสิคะ ;D ;D ;D

ไหนเจ๊เจ้าหน้าที่บอกว่าอาทิตย์นี้รู้ผล วันนี้วันพฤหัสแล้วนะยังไม่ทราบข่าว อย่าปล่อยให้รอนาน เครียดนะจ้ะ :-*

Ooh oh Jane

คุณ July 9 คะ แฟนเจนก็ยังรอเหมือนกันค่ะ  เพิ่งส่งเอกสารที่สัมภาษณ์ไปวันจันทร์นี้เองค่ะ
ถ้าได้แล้วจะบินวันไหนคะ อยากมีเพื่อนไปค่ะ เพราะไม่เคยไปเลยยยย ครั้งแรก...แล้วก็มีแต่แฟนบินมาหา
ยังไงก็มาอัพข่าวบ้างนะคะ