ใครกำลังรอผลหลังจากแฟนยื่นอุทธรณ์ที่ federal office FOM, 3003 bern บ้าง

Previous topic - Next topic

july9

cg : มาเอาใจช่วยค่ะ อิอิ ขอให้ผ่านน๊าาาาาาาา อย่าลืมมาอัพเดทด้วย เพราะรอลุ้นเป็นเพื่อน   :D

Ooh oh Jane : แฟนเรายังไม่เคยโทรไปถามเลยค่ะ ฮ่าๆ แต่เราใจร้อนมาก อยากให้ถามเหมือนกัน แต่ก็กลังเจ้าหน้าที่เขาจะว่าอ่ะค่ะ  ;)
จันทร์ 18 ก.ค. แฟนส่งจม.อุทธรณ์ไปที่ migration Bern
พุธ 3 ส.ค. แฟนได้รับ จม.จาก Bern ค่ะ บอกให้รอ 6-8  weeks ให้จ่ายเงิน 150 ฟรังก์ แฟนก็จ่ายวันนั้นเลย
ณ วันนี้ ก็ยังได้แต่รอๆๆๆ ยังไม่ได้โทรถามเลย อยากให้ถาม แต่ก็ไม่อยากขอให้แฟนโทรอ่ะ ถ้าเป็นเรานะ เราโทรไปแล้ว 555

รบกวนคุณ Ooh oh Jane  มาอัพเดทสู่กันฟังเป็นระยะๆด้วยนะคะ

july9

ป.ล. จะว่าไปแล้ว 8 weeks นี่นานนะคะ 2เดือนแน่ะ กับการที่ต้องรอผลวี ซึ่งจะผ่านหรือไม่ผ่านก็ไม่รู้ เซ็งมากๆ ถ้ารอ 8 weeksแล้วผ่านชัวร์ๆก็ว่าไปอย่าง เซ็งมาก

Ooh oh Jane

แฟนโทรไปทุกวันค่ะ แต่คำตอบก็ยังเหมือนเดิม ไม่คืบหน้า...
จน 2 คนจะทะเลาะกันเองแล้วล่ะทุกวันนี้...5555555
เพราะต้นเหตุคือ ....รอวีซ่าค่ะ...

กิ๊ป

สวัสดีค่ะป้าพอลและสาวๆทุกๆคน :)
จากประสบการณ์ที่เคยรอวีซ่าแตรไม่เคยยื่นอุธรณ์นะค่ะถ้าสถานทูตหรือต.ม.บอกให้รอผลประมาณ6-8สัปดาห์....ประมาณสะปดาห์ที่5 ก็สามารถฏทรไปสอบถามผลวีซ่าได้ค่ะที่เบอร์ + 41 (0)31 633 53 15 ค่ะ ลองให้แฟนของคุณโทรไปสอบถามได้ค่ะ :)โชคดีค่ะ

july9

ขอบคุณคุณกิ๊ป สำหรับข้อมูลค่าาาาาาา เด๋วถ้า8weeks ยังไม่ได้ จะให้แฟนโทรไปถามเจ้าหน้าที่  ;D

cg

มา update วีซ่าค่ะ พึ่งไปมาสดๆร้อนๆเลยค่ะวันนี้ เหตุผลไม่น่าเชื่อถือมากๆเลยค่ะ เหมือนๆที่โดนกัน แต่ไม่เข้าใจน่ะค่ะ ว่าคนที่เคยไปอยู่มาแล้ว เอกสารครบแถมยังกลับมาตรงที่วีซ่าหมด ยังไม่ผ่านอีกหรอ แค่เหตุผลที่ได้มามันฟังไม่ขึ้นจริงๆเลย

Ooh oh Jane

คุณ cg ...ไม่ผ่านเหมือนกันหรอคะ..?
แต่ความจิงน่าจะผ่านนะคะ เพราะคุณก็เคยไปแล้ว ..ยังไงก็เสียใจด้วยนะคะ ...สู้ๆค่ะ
คุณ july9 ...แฟนเจนโทรไปเกือบทุกวันนะคะ  เพิ่งจะส่งเอกสารไปได้วันนี้วันที่ 5 เอง เจนว่าถ้าเราตามบ่อยๆก็น่าจะได้นะคะ (คิดเองรึป่าวก็ไม่รู้...อิอิ)  แต่แฟนเจนก็เชื่อนะ บ้าจี้ตาม บอกให้โทรก็โทรค่ะ ..555++

july9

@ cg โอย..เสียใจด้วยนะคะ เข้าใจความรู้สึกคนไม่ได้วีจริงๆ อีกทั้งยังโดนเหตุผลติ๊งต๊อง อันนี่ล่ะเจ็บกระดองใจสุดๆ

@ Ooh oh Jane แฟนเราไม่ยอมโทรค่ะ เขากลัวเจ้าหน้าที่ว่า เค้าบอกว่าหลังจาก 8 weeks จะโทรไปตามให้ยิกๆ เราเริ่มท้อเหมือนกัน คิดว่าต้องอุทธรณ์ไม่ได้แน่เลยอ่ะ ที่อยากไปเพราะอยากเจอแฟนเร็วๆ ถ้าไม่ได้วี แฟนจะมากลางเดือน พ.ย. นู่นแน่ะ เค้าบอกจะลาออกจากงานมาอยู่ด้วยไม่สามก็หกเดือน 555

เอาเป็นว่าถ้ายังไม่มีความคืบหน้ามาอัพเดท ก็เข้ามาทักทายกันก็ได้นะคะ

Ooh oh Jane

@ คุณ july9...แฟนบอกว่า  ให้โอกาส ตม.ถึงแค่วันศุกร์ที่ 26 นี้ค่ะ ถ้าไม่ได้จะบินมาแล้ววววววว...เพราะรอไม่ไหวคร๊า...555

july9

cg

สวัสดีค่ะ แต่ถ้าไปยื่นอุธรที่สถานทูตเอง ต้องแปลเอกสาร ที่ไหนหรอค่ะ ไม่รู้อ่ะค่ะ ยังไงช่วยบอกทีน่ะค่ะและต้องโทรนัดสถานทูตอีกรึป่าวค่ะ

july9

แปลที่ swiss helping point ที่อยู่ในตึกใกล้สถานทูตก็ได้จ้ะที่เป็นร้านสีแดงๆ หรือไม่ก็ลองเข้าไปถามสถานทูต เขาก็จะแนะนำ

july9

phat

sawaddee ka july 9. how are you? Now i stay at switzerland.
Here is to cool for me.555 but everything good.I wish you have a good luck. su' su ka ;D

july9

Quote from: phat on August 31, 2011, 04:46:24 PM
sawaddee ka july 9. how are you? Now i stay at switzerland.
Here is to cool for me.555 but everything good.I wish you have a good luck. su' su ka ;D

I'm fine ja, thank u  :)  ahhh i'm happy 4 ya  :-* i wish next will b my turn hehehe ;D
hey khun phat do u have FB?