ใครกำลังรอผลหลังจากแฟนยื่นอุทธรณ์ที่ federal office FOM, 3003 bern บ้าง

Previous topic - Next topic

july9

Quote from: Ooh oh Jane on October 07, 2011, 09:51:54 AM
คุณ July 9 คะ แฟนเจนก็ยังรอเหมือนกันค่ะ  เพิ่งส่งเอกสารที่สัมภาษณ์ไปวันจันทร์นี้เองค่ะ
ถ้าได้แล้วจะบินวันไหนคะ อยากมีเพื่อนไปค่ะ เพราะไม่เคยไปเลยยยย ครั้งแรก...แล้วก็มีแต่แฟนบินมาหา
ยังไงก็มาอัพข่าวบ้างนะคะ

ค่าาาาา ถ้ามีความคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังแน่นอนค่ะ ขอให้เป็นข่าวดีเถิ๊ดดดดดด เราก็ยังไม่เคยไปสวิสเลยค่ะ ถ้าไปพร้อมกันก็ดี อิอิ ถ้าไงเอาเป็นว่าลุ้นก่อนว่าจะได้วีไหม 55555 อ้อ ขอบคุณด้วยนะคะที่มาอัพเดทให้ฟังเช่นกัน   ;)

Ooh oh Jane

แฟนโทรไปถามคันโทนมาเมื่อวานค่ะ...เค้าตอบว่า ประมาณวันพุธหน้าน่าจะทราบผล..
ตอนนี้ก็รอต่อไป...นั่งถักหมวกไหมพรม กับผ้าพันคอได้หลายตัวแระ ...จะเอาไปฝากม่าม๊ากับปาป๊าคร๊าา...

july9

คุณ Ooh oh Jane แต่ละขึ้นตอนของเคสคุณนี่เร็วมากเลยค่ะ เร็วกว่าเราเยอะเลย ไม่ทราบว่าเขาปฏเสธเพราะไรนะคะ

ถ้าวันนี้ยังไม่ได้จดหมาย พรุ่งนี้แฟนเราจะโทรถามค่ะ เราบังคัญค่ะ ไม่งั้นไม่ยอมโทร ชอบมาบอกว่า ผมรู้ว่าถ้าโทรไปแล้วเขาจะบอกว่าอะไร เขาจะบอกว่า ถ้าผลออกจะส่งจดหมายหาคุณเอง เราอารมณ์เสียค่ะ เหอๆ  ::)

Ooh oh Jane

อ่อ...ถูกปฏิเสธข้อหา....กลัวไปแล้วไม่กลับจ้า  ไม่รู้จะกลัวทำไมกันนักหนา  บ้านเจนก็ผ่อนมีหนี้เป็นล้าน งานก็ทำอยู่ทุกวัน ไม่รู้เอาอะไรมาตัดสินว่าจะไม่กลับ....หุหุ
แต่แฟนเจนบอกว่า...เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า ...มีเอกสารมาแจ้งที่บ้านอีกที  โทรไปถามบ่อยๆเด่วเจ้าหน้าที่หมั่นไส้เอาจะทำให้นานกว่าเดิมนะ...5555
แต่คุยกันแล้วจะรอแค่วันจันทร์ ถ้ายังไม่มีจะโทรไปถามอีกรอบนึง
เบื่อที่จะรอแล้วววววววว.........เซ็งมากกกกกกกกก
ถ้าไม่ได้รอบนี้...ก็คุยกันแล้วว่าแต่งชัวร์ แต่ง แต่ง แต่ง แต่ง.....^^

july9

เบื่อมากๆค่ะ ไม่รู้ผลสักที ถ้านับตั้งแต่วันที่ยื่นอุทธรณ์จนถึงตอนนี้ก็ 3เดือน กับอีก 1อาทิตย์แล้วค่ะ

เมื่อ3วันที่แล้วแฟนโทไปถาม จนท.ก็บอกว่าอีกคนเปนเจ้าของเคส เขาคงจะทำอยู่ อาจจะได้ข่าวทิตย์หน้า
เฮ้อ เบื่อแล้ว เบื่อมาก ท้อ จะให้ก็ให้มาเถอะ หรือถ้าอยากจะปฏิเสธอีก ก็รีบแจ้งปฏิเสธมาเลย อย่าลีลา

พฤหัสที่จะถึงนี้ถ้ายังไม่ได้ข่าวอะไรแฟนก็จะโทรถามอีก

ไม่ทราบแฟนคุณ ooh oh jane โทรไปเช็คที่เบอร์ไหนคะ รบกวนถามแฟนให้หน่อยได้ไหม

july9

แฟนคุณ ooh oh jane ต้องยื่นการันตี 30000chf ป่าวคะ ยื่นยังคะ??

Ooh oh Jane

แฟนเจนยื่นการันตี 30000 chf เหมือนกันค่ะ ก็ยื่นตอนกรอกแบบสอบถามเสร็จส่งไปเมื่อวันจันทร์ที่ 3 ตุลาค่ะ
รอนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน...จนเบื่อเหมือนกันค่ะ
ถ้าอังคารนี้ไม่มีเอกสารส่งมาหรือไม่มีความคืบหน้า วันพุธจะโทรไปถามอีกครั้ง
ส่วนเบอร์ไม่แน่ใจนะคะ เด่วต้องถามแฟนอีกทีค่ะ...Y.Y

july9

เมื่อวานแฟนโทรไปถามอีกครั้งค่ะ  ที่Zug เขาบอกว่าเมื่อวานเขาเพิ่งส่งเอกสารไปbern แล้วทางนั้นจะตัดสินว่าจะให้หรือไม่ให้ และถ้าให้ จะให้นานแค่ไหน แบบว่าชักช้ามาก

คุณ ooh oh jane อยู่คันโทนไหนคะ แฟนเราฝากถาม

july9

คุณ ooh oh jane วันนี้แฟนโทรหาเราบอกว่าให้เอาพาสปอร์ตไปยื่นที่สถานทูตสวิสบอกว่าได้วีแล้ว เราไม่มั่นใจค่ะ เด๋วรอคุยskypeกับแฟนอีกทีคืนนี้ว่ายังไงกันแน่ ไม่รู้จะได้วีจริงไหม หรือว่าเขาแค่แจ้งว่าไม่ได้วี แล้วให้เอาพาสไปแสตมว่าวีไม่ผ่านก็ไม่รู้ ทั้ง งง ทั้งกลัว วันจันทร์จะบินไปกทมค่ะ วันอังคารจะเข้าไปสถานทูต เพราะจันทร์เป็นวันหยุดนักขัต แล้วจะมาเล่าใหม่นะคะ

pimandjean

Quote from: july9 on October 18, 2011, 04:23:59 PM
คุณ ooh oh jane วันนี้แฟนโทรหาเราบอกว่าให้เอาพาสปอร์ตไปยื่นที่สถานทูตสวิสบอกว่าได้วีแล้ว เราไม่มั่นใจค่ะ เด๋วรอคุยskypeกับแฟนอีกทีคืนนี้ว่ายังไงกันแน่ ไม่รู้จะได้วีจริงไหม หรือว่าเขาแค่แจ้งว่าไม่ได้วี แล้วให้เอาพาสไปแสตมว่าวีไม่ผ่านก็ไม่รู้ ทั้ง งง ทั้งกลัว วันจันทร์จะบินไปกทมค่ะ วันอังคารจะเข้าไปสถานทูต เพราะจันทร์เป็นวันหยุดนักขัต แล้วจะมาเล่าใหม่นะคะ
Quote from: july9 on October 18, 2011, 04:23:59 PM
ดีใจด้วยนะคะคุณ july9
   หลังจากแฟนคุณโทรมาบอก คุณต้องโทรไปนัดกับสถาณทูตอีกหรือเปล่าคะ? หรือว่าไปวันไหนก็ได้แล้วแต่เราสะดวก?
ปิ๋มก็อยากไปแย่แล้ว เบื่อรอ ทั้งสงสารแฟนเพิ่งเริ่มทำงาน งานก็ไม่เป็นเวลา บางวันไม่มีเวลาแม้แต่จะกินข้าวเที่ยง
ถ้าปิ๋มได้ไปเร็วก็จะได้ช่วยแฟนทำงานบ้านบ้าง ทำความสะอาดบ้าน รีดผ้า แค่นี้ก็ยังดีกว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย ( ทำกับข้าวไม่เป็น)
อิอิอิ แต่แฟนทำอาหารเก่ง

Ooh oh Jane

อ่อ...แฟนเจนโทรไปถามตั้งแต่วีคที่แล้วค่ะ เค้าบอกว่าได้ส่งเอกสารมาที่ bern แล้วให้รอจนถึงวันพุธ พรุ่งนี้ก็วันพุธแล้ว...แฟนจะโทรไปถามอีกรอบค่ะ.......เด่วมาอัพเดทนะคะ
นึกว่าคุณ july อยู่กรุงเทพนะคะ เจนอยู่รังสิตคลอง2 น้ำกำลังจะมาท่วมบ้านแล้วว ตอนนี้แฟนเจนก็ได้แต่ห่วง แต่ช่วยไรไม่ได้
อยากให้ได้วีซ่าไวๆจะได้ไปไวๆ....555
แต่ก็ได้แต่ร้องเพลงรออออออออออออออ........

july9

ขอตอบคุณ pimandjean ค่ะ ว่า ไ ม่ต้องโทรนัดค่ะ เอาพาสปอร์ตไปเช็คได้เลย

คุณ Ooh oh Jane คะ พรุ่งนี้เราจะบินไปกทมค่ะ (เพิ่งบินกลับมาเมื่อวาน หน้าจะรู้ก่อน)วันพฤหัสจะเอาพาสปอร์ตไปเช๊ค หวังว่าจะได้วีจริงๆเถอะ เพราะตะกี้แฟนรีบซื้อตั๋วเลย รีบจัดแจงส่งเมล์มาให้ดู ก็เลยต้องรีบไปเพราะเห็นว่าต้องทิ้งพาสปอร์ตไว้สถานทูตหนึ่งอาทิตย์ก่อนให้มารับคืน ถ้าเป็นอย่างนั้นก็จะได้พาสปอร์ตพร้อมวีกลับคืนวันพฤหัสหน้า เพราะว่าแฟนซื้อตั๋วไฟล์ทวันศุกร์หน้า 5555 หวังว่าจะไม่มีข่าวแห้ว สาธุๆ ไงก็ขอให้คุณทั้งสองได้วีมานอนกอดสมใจไวๆค่ะ

pimandjean

คุณ july9 คะ  หนังสือเดินทาง ตั๋ว ประกัน ทั้ง 3 อย่างนี้ต้องเอาไปยื่นพร้อมกันใช่ไหมคะ
หลังจากนั้นก็รออีกประมาณ 1 อาทิตย์
ปิ๋มอยู่อุดรค่ะ ต้องถามเพื่อความแน่ใจ เพราะไปมาลำบาก
ขอบคุณนะคะ chanadda1978@yahoo.co.th