ใครกำลังรอผลหลังจากแฟนยื่นอุทธรณ์ที่ federal office FOM, 3003 bern บ้าง

Previous topic - Next topic

july9

Quote from: pimandjean on October 19, 2011, 10:38:54 AM
คุณ july9 คะ  หนังสือเดินทาง ตั๋ว ประกัน ทั้ง 3 อย่างนี้ต้องเอาไปยื่นพร้อมกันใช่ไหมคะ
หลังจากนั้นก็รออีกประมาณ 1 อาทิตย์
ปิ๋มอยู่อุดรค่ะ ต้องถามเพื่อความแน่ใจ เพราะไปมาลำบาก
ขอบคุณนะคะ chanadda1978@yahoo.co.th

ยังไม่แน่ใจว่าเขาจะขอดูตอนเอาพาสปอร์ตไปเชคไหม เราส่งเมล์ไปเลื่อนการประกันการเดินทางทีนึงแล้วกับ ihiที่เดนมาร์ก นึกว่าเขาจะไม่เข้าใจเพราะภาษาปะกิดก็ห่วยแตกพอควร ฮ่าๆ นี่ก็ยังไม่ได้แจ้งไปใหม่เลยว่าจะวันไหน คงต้องรอดูสถานทูตจะว่ายังไงก่อน ส่วนตั๋วแฟนซื้อให้แล้วค่ะ เป็นวันศุกร์หน้าไม่รู้เขาจะขอดูไหม วันนี้จะบินไปกทม.แล้วพรุ่งนี้จะเอาพาสปอร์ตไปเช็คที่สถานทูต ไม่ใช่ว่าดีใจเก้อนะ แบบปรากฎว่าไม่ได้วีไรงี้ สาธุๆ ขอให้ได้ด้วยเถิด

phat

Hello  ;) You have to show หนังสือเดินทาง ตั๋ว ประกัน ทั้ง 3 อย่างนี้ต้องเอาไปยื่นพร้อมกันที่สถานทูตสวิส
หลังจากนั้นก็รออีกประมาณ 1 อาทิตย์  You get visa 100%  ;D Don't worry. I have back to
Thailand tomorrow. Here cool maby you can see snow if you arrive.Have a good time :-*

Ooh oh Jane

สำหรับเจน....ก็ลุ้นทั้งวีซ่า ลุ้นทั้งน้ำท่วม  สุดท้ายน้ำก็มาท่วมบ้านก่อน
ตอนนี้ไม่รู้จะออกไปข้างนอกได้ยังไง งานการก็ไม่ต้องทำกันเลยทีเดียว....
เรื่องวีซ่า....แฟนก็กำลังเร่งให้อยู่น่าจะวันนี้หรือไม่ก็พรุ่งนี้  เพราะเมื่อวานแฟนเจนโทรไปเป็น 20-30 สาย ไม่ติดเลยสักครั้ง..
เลิกงานกลับมาบ้านแบบอารมณ์บ่จอยนิดหน่อย.......Y.Y

Ooh oh Jane

อยากจะตะโกนบอกว่า.............วีซ่าผ่านแล้ววววคร๊าาาาาา  มาพร้อมน้ำท่วมพอดีเลยย...5555
เตรียมบินเสาร์ที่ 29 ตุลานี้คร๊า....หนีน้ำ ไปพึ่งหนาวที่สวิสก่อนละกันนน..ไม่ไหว น้ำเน่า เหม็นมากกก

july9

Quote from: Ooh oh Jane on October 20, 2011, 04:01:47 PM
อยากจะตะโกนบอกว่า.............วีซ่าผ่านแล้ววววคร๊าาาาาา  มาพร้อมน้ำท่วมพอดีเลยย...5555
เตรียมบินเสาร์ที่ 29 ตุลานี้คร๊า....หนีน้ำ ไปพึ่งหนาวที่สวิสก่อนละกันนน..ไม่ไหว น้ำเน่า เหม็นมากกก

บินวันเดียวกันเลยค่ะ 55555  สวิสแอร์หรือเปล่าคะ นัดเจอกันที่สนามบินดีไหม อิอิ ตอบด้วยนะคะ
วันนี้เราไปสถานทูต ปริ้นตั๋วไป แฟนจองตั้งแต่สองวันที่แล้วแล้วอ่ะ เห่อมาก เข้าไป จนท.บอกว่าคุณได้วีซ่า 90 วัน เอาใบจองตั่วมาไหม เราเลยบอกว่าไม่ได้เอามา เพราะใบที่เอามาน่ะวัน 91 วันค่ะ เราคิดว่าเขาจะระบุว่า 3 เดือนเหมือนบางประเทศ คือจะไป 28 ตุลา กลับ 28 มกรา แต่ไม่ได้ค่ะเพราะวัน 91 เลยออกมาให้แฟนเปลี่ยนตั๋ว พรุ่งนี้ค่อยไปยื่น ดีใจจังค่ะ คุณ ooh oh jane ได้วีกี่วันคะ จะไปลงที่ไหน ซูริคหรือเปล่า

Ooh oh Jane

เจนลงซูริคเหมือนกันค่ะ  แต่ไปสายการบินไทยอ่ะ ........
.........แย่จังน่าจะได้ไปด้วยกันเพราะไปครั้งแรก ต้องหลงแน่ๆ...5555
.........พรุ่งนี้เจนจะเข้าไปยื่นพาสปอร์ต แต่ไม่รู้ว่าจะเข้าถึงกี่โมงเพราะบ้านน้ำท่วม รถราไม่ค่อยจะมี..
....ยังไงก็เจอกันพรุ่งนี้นะคะ..
facebook jane :  philat_05@hotmail.com

july9

แอดไปแล้วค่ะคุณเจน เราเปลี่ยนอีกแล้วค่ะ แฟนเลือกให้อาทิตย์ค่ะ ถึงนู่นวันจันทร์ค่ะ แต่ยังไงถึงวันเดียวกันแต่ก็คนละสายการบินอยู่ดี ยังไงก็ดีใจกับคุณเจนด้วยนะคะ ดีใจกับตัวเองด้วยแหละ อิอิ

pimandjean

ไปกันหมดเลย เหลือแต่ปิ๋ม เพิ่งจะยื่นไปแค่เดือนกว่าเอง
ไม่รู้จะได้ไหม ถ้าได้ก็ไม่รู้จะอีกนานแค่ไหน เบื่ออออจริงๆเลย
ทำไมถึงขอยากนักก็ไม่รู้ คุณ เจน กับคุณ july9 สรุปว่าว่ารอกันนานกี่เดือนคะ?
ตอนนี้ไม่อยากรอ แล้วก็ไม่อยากไป บอกแฟนให้โทรไปถามว่าเรื่องถึงไหน
แฟนก็มีแต่บอกว่า เขาบอกให้รอ ถ้าโทรไปมันไม่สุภาพ OMG เบื่อจริงๆเลย

แต่ถึงยังไงก็ดีใจด้วยนะคะกับทั้ง 2 คนเลยค่ะ  :-*  ;D

july9

คุณปิ๋มคะ ถ้านับจากวันที่แฟนเราอุทธรณ์จนวันที่ทราบผลก็ 3 เดือน พอดีเป๊ะ เลยล่ะคะ นานมาก แต่บางคนก็ได้เร็วกว่านี้ ใช่ค่ะ แฟนเราก็ไม่ได้โทรนะคะ จนกว่าจะครบตามเขากำหนดน่ะคะ คือเขาบอกให้รอ 6-8 weeksค่ะ แฟนเราก็จะโทรตอนวันที่ครบกำหนดค่ะ ซึ่งมันก็จริงเขาบอกแล้วว่าเมื่อไหร่ ถ้าโทรไปก่อนอาจจะทำให้เจ้าหน้าที่อารมณ์เสียไรงี้น่ะ ไม่รู้สิ แต่พอครบกำหนด แฟนเราก็โทรไปหลายรอบเหมือนกันค่ะ ขอให้โชคดีได้วีเร็วๆนะคะ

pimandjean

บางครั้งก็เบื่อรอ ทำให้ไม่อยากไปแล้ว แต่บางครั้งก็คิดว่าเพราะเราใจจดจ่อกับมันมากเกินไป
ช่วงนี้ก็ตัดกิ่งไม้ เผาใบไม้ รอ รอ และก็รอ จนผิวเป็นสองสีแล้ว (ปกติก็ดำอยู่แล้ว อิอิ  ;D)
ถ้าวีออกก็คงจะได้ไปที่นั่น ช่วงครึ่งหลังของคุณเจนกับคุณ july9
facebook ของปิ๋มค่ะ blue_pim1978@hotmail.com
ยินดีที่จะได้รู้จักเพื่อนๆจากเว็ปนี้นะคะ

july9

Quote from: pimandjean on October 25, 2011, 11:05:13 PM
บางครั้งก็เบื่อรอ ทำให้ไม่อยากไปแล้ว แต่บางครั้งก็คิดว่าเพราะเราใจจดจ่อกับมันมากเกินไป
ช่วงนี้ก็ตัดกิ่งไม้ เผาใบไม้ รอ รอ และก็รอ จนผิวเป็นสองสีแล้ว (ปกติก็ดำอยู่แล้ว อิอิ  ;D)
ถ้าวีออกก็คงจะได้ไปที่นั่น ช่วงครึ่งหลังของคุณเจนกับคุณ july9
facebook ของปิ๋มค่ะ blue_pim1978@hotmail.com
ยินดีที่จะได้รู้จักเพื่อนๆจากเว็ปนี้นะคะ

หนูส่งข้อความไปหลังไมค์ค่ะ รบกวนพี่เช็คด้วยค่ะ จะได้แอดมา ;D