ยื่นวีซ่ารอบที่ 3 แล้วคะ!

Previous topic - Next topic

thijan

Quote from: Joy Ja on December 24, 2010, 09:50:05 AM
สวัสดีค้า คุณไข่,คุณณี,คุณแอน,น้องกิ๊ก,น้องกิ๊ป และสมาชิกทุกท่านคะ.

โห มีแต่คนรอวีซ่าจะผ่านกันทุกท่านเลย แล้วคุณณีไม่คิดจะรอจอยบ้างหรอคะ ของจอยยื่นวันที่ 2ธค เอง รอเรื่องก้อประมาณสองเดือนเอ๊ง(เจ้าหน้าที่บอก)จะได้มีเพื่อนร่วมเดินทางเพิ่มอีกหนึ่งคนไงคะ..ฮิ ฮิ ฮิ....

ขอให้มีความสุขในวันคริสต์มาสและก้อปีใหม่ที่จะมาถึงในเร็ววันนี้นะคะ...

จอยจ้า...

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกคน

คุณจอย  ความแน่นอนคือความไม่แน่นอนค่ะ  ยังไม่รู้เลยค่ะ ว่าใครจะได้รอใครกันแน่ แต่ ถ้า เราได้เดินทางพร้อมกันคงจะดีไม่น้อยเลยนะคะ
วันคริสต์มาส กำลังจะผ่านไป หลัง คริสต์มาส ก็ขอให้สมาชิกได้วีกันถ้วนหน้าทุกคนเลยนะคะ สุขสันต์วันคริสต์มาสค่ะ ขอให้สมหวังกันทุกคนเลยนะค่ะ

+++ณีค่ะ+++

enjoy

สวัสดีค่ะ ป้าพอล และ สมาชิกทุกท่าน

ใช่คะคุณณี ความแน่นอนคือความไม่แน่นอนค่ะ  แต่รอจอยหน่อยก้อดีนะคะ จะได้มีเพื่อนร่วมเดินทางอีกหนึ่งคน  ;D ;D ;D ฮิ ฮิ ฮิ

แต่จอยว่าเรื่องวีซ่าของจอยคงอีกนานคะ เพราะว่าจอยพึ่งจะส่งใบรับรองความประพฤติวันที่ 22ธค เองคะ..รอ และ ก้อ รออีกนานคะ...
แต่ไม่เป็นไรเอาไว้เจอกันที่สวิสก้อได้นะคะ..จะได้จิบน้ำชาร้อน ๆ ด้วยกัน

จอยก้อขอให้สมาชิกทุกท่านมีความสุข รวย ๆ สวย ๆ และก้อสุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านในวันคริตส์มาสและก้อปีใหม่นะคะ...

รักษาสุขภาพนะคะสมาชิกทุกท่านคะ...

จอยจ้า

khai

Quote from: thijan on December 22, 2010, 09:09:52 PM
Quote from: khai on December 22, 2010, 08:31:04 PM
สวัสดีค้า คุณ จอย,ณี,น้องกิ๊ก,คุณจอยคุณกิ๊ป และสมาชิกทุกคน

ก่อนอื่นก็ขอแสดงความยินดีกับน้องกิ๊กด้วยนะ(อย่างแรง)ส่วนใครที่จะเดินทางในพรุ่งนี้ก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ  :)

ส่วนไข่ไม่มีความคืบหน้าใด ๆ เลยคะ หลังจากที่แฟนไปที่เขตมา เจ้าหน้าที่บอกให้รอคำตอบ 2 week แต่ก็ไม่มีเอกสารใด ๆ ตอบกลับมาเลยคะ ไข่ก็กังวลเหมือนกัน วันนี้ครบ สอง อาทิตย์พอดีจ้า

ขอให้วันนี้ได้รับข่าวดีทีเทอญ .... เอเมน !

ขอให้วีผ่านกันทุกคนนะคะ

take care ja.

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกคน

สำหรับคุณกิ๊ก ณีคิดว่าคุณนำพาสปอร์ตไปเช็คเลยก็ได้นะคะ คิดว่าวีคงผ่านแล้วค่ะ เป็นห่วงเดี๋ยวบินไม่ทันคริสต์มาสค่ะ เพราะว่า ถ้าวีผ่านแล้วก็ต้องนำตั๋วไปคอนเฟิร์ม แล้วรออีก สามวัน  ไม่อยากให้เสียเวลาค่ะ

คุณไข่ เราลุ้นวีให้ออกพร้อมกันแล้วบินไปพร้อมกันเลยนะคะ  คุณแอนด้วยนะคะ  อย่าลืมนะคะ  เหลือแค่ไม่กี่คนแล้ว  ขอให้วีออกเร็ว ๆ ด้วยเถิด

แต่ว่าพอไปแล้วก็จะคิดถึงบ้านมากเลยนะคะ เพราะว่าบางอย่างมันก็ไม่เป็นเหมือนอย่างที่เราคิดไว้ แต่ยังไงก็ขอให้มีความสุขกันทุก ทุก คนนะคะ ขอให้มีความสุขในวันคริสต์มาสที่จะมาถึงนี้นะคะ

สวัสดีคะ ป้าพอล, คุณ ณี,กิ๊ป,จอย,แอน,กิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ก่อนอื่นพรที่ไข่อยากจะขอในเทศกาลคริสมาสต์อย่างแรกก็คือ...ขอ อวยพร ให้ทุกท่านได้รับวีซ่า ในเร็ว ๆ นี้  ละ ผ่านพ้นอุปสรรคไปได้ด้วยดี

ขอให้มีความสุขกันมาก ๆ นะคะ

เห็นคุณแฟนบอกว่า เขตที่เขาอยู่หยุดตั้ง หนึ่งอาทิตย์คะ ก็คงต้องรอหลังปีใหม่แน่นอนคะ ถึงจะได้รู้ผล แล้วพวกเรามาสู้ พร้อมกัน นะคะ

สุขสันต์ววันคริสมาสต์ จ้า มีความสุขกันเยอะ ๆ  และ สวย ๆ รวย ๆ กันถ้วนหน้านะคะ
I Take All My Life In Swiss.

enjoy

สวัสดีคะ ป้าพอล, คุณ ณี,คุณไข่ ,คุณแอน,น้องกิ๊บ , น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่านคะ.

ขอบคุณม๊าก มาก นะคะคุณไข่ ขอให้คำอวยพรเป็นจริงทุกประการนะคะ น้อมรับด้วยความยินดีคะ..
ขอให้สมาชิกทุกท่านมีความสุข สวย ๆ รวย ๆ และก้อสุขภาพเเข็งแรงกันทุกท่านนะคะ

จอยจ้า...

Gigi

ตม.ปิดยาวเช่นกันจ้า  :-[ สวัสดีปีใหม่ทุกคนค๊า

/ฝาก Blog กิ๊กด้วนนะจีะ  http://gigsasiya.blogspot.com/ เอาไว้ให้เพื่อนๆๆ กับแม่ได้ดุ ทำล่วงหน้าตอนที่อยู่สวิต ตอนนี้แพคของเรียบร้อยส่งไปที่นู่นล่วงหน้าพรุ่งนี้แล้วจ้า

khai

Quote from: Joy Ja on December 25, 2010, 08:08:46 PM
สวัสดีคะ ป้าพอล, คุณ ณี,คุณไข่ ,คุณแอน,น้องกิ๊บ , น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่านคะ.

ขอบคุณม๊าก มาก นะคะคุณไข่ ขอให้คำอวยพรเป็นจริงทุกประการนะคะ น้อมรับด้วยความยินดีคะ..
ขอให้สมาชิกทุกท่านมีความสุข สวย ๆ รวย ๆ และก้อสุขภาพเเข็งแรงกันทุกท่านนะคะ

จอยจ้า...

สวัสดีคะ คุณ จอย,กิ๊บ,ณี,แอน,น้องกิ๊ก สุดสวย

เมื่อวานแฟนได้รับเอกสารจากทางอำเภอ อีก หนึ่งฉบับคะ เค้าต้องการเอกสารของแฟนเพิ่มเติมคะ คือ เอกสารเกี่ยวกับสถานะ การเงิน และเอกสารเกี่ยวกับการงานของแฟนคะ และเค้าให้แฟนยืนยันเกี่ยวกับตัวเรา  แบบนี้ ไข่จะผ่านไหม๊คะ แล้วต้องรออีกนานไหม๊ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
สุขสันต์วันปีใหม่คะ

ไว้จะมาอัพเดทอีกทีนะคะ
I Take All My Life In Swiss.

Gigi

Quote from: khai on December 28, 2010, 09:23:37 PM
Quote from: Joy Ja on December 25, 2010, 08:08:46 PM

จอยจ้า...

สวัสดีคะ คุณ จอย,กิ๊บ,ณี,แอน,น้องกิ๊ก สุดสวย

เมื่อวานแฟนได้รับเอกสารจากทางอำเภอ อีก หนึ่งฉบับคะ เค้าต้องการเอกสารของแฟนเพิ่มเติมคะ คือ เอกสารเกี่ยวกับสถานะ การเงิน และเอกสารเกี่ยวกับการงานของแฟนคะ และเค้าให้แฟนยืนยันเกี่ยวกับตัวเรา  แบบนี้ ไข่จะผ่านไหม๊คะ แล้วต้องรออีกนานไหม๊ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

อิอิ ขอบพระคุณพี่ไข่ อิอิชมน้องเวมอ เลย ;D พี่ไข่ก็ สวยนะ จีะ ิอิ ก้ ของกิ๊ก ตอนขอจดทะเบียนกิีกยื่นไปแล้ว เลย ไม่ต้องใช้มั่งจีะ ส่วนของพี่ไข่ พี่ไข่ยังไม่จดทะเบียนไง เค้าเลยยังไม่มีข้อมูลสงสัย เลย ขอ ก็ คือ เช้คหนี้ สามี ดู รายได้ ต่างๆๆ แค่นั่น จ้า พี่ที่ขอแต่เค้า จด แล้ว นะ ที่ไทย ตม ที่นู่นก็ ขอของเค้า ของหนนู เงียบเชียว บอกแต่ไม่ทำงาน กลับมาหลังปีใหม่ ซะงั้น เดี๋ยวถ้าคืบหน้าไง เดี๋ยวมาแจ้งจ้า

enjoy

สวัสดีคะ คุณไข่

มีความคืบหน้าไปแล้วนะคะคืบหนึ่งอย่างนี้ก้อรอแต่แฟนคุณไข่ส่งเอกสารกลับและก้อรอคำตอบเอง.ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ.

จอยจ้า..

กิ๊ป

Sawasdee kha, khun Khai, Khun Nee, Khun Joy,Nong Gig and all member ja.

I stay in swiss ( in Worb) about 1 week, here very cold :o :)

I wish you GOOD LACK na kha.... And Happy new year. ;)

Gib kha..

Gigi

อิจฉาคนหนาวทางนู่นอิอิ

enjoy

หวัดดีจ้าน้องกิ๊บ

อิจฉาจังเลย ยังไงก้อรักษาสุขภาพนะคะ อยากมัวแต่เล่นหิมะเพลินหล่ะ
เดี๋ยวพี่จอยจะตามไปในอีกสองเดือน (ในกรณีที่วีพี่ผ่านนะ อิ อิ อิ)

สุขสันต์วันปีใหม่จ้า.มีความสุขมาก ๆ นะคะ..รักษาสุขภาพคะ..

พี่จอยจ้า..

thijan

Quote from: khai on December 28, 2010, 09:23:37 PM

จอยจ้า...

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน

สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ทุกท่านเลยนะคะ สุข สมหวัง ทุกประการนะค่ะ

--> คุณไข่ คุณกิ๊ก ณีหวังว่าเราอาจจะได้ไปรับวีพร้อมกันนะค่ะ อาจจะมีโอกาสได้เจอกันที่สถานฑูตก็ได้นะ แต่ว่าอาจจะไม่รู้ว่าเป็นใคร

-->  คุณกิ๊บ ขอให้สนุกกับชีวิตต่างแดนนะคะ ดูแลสุขภาพ โดยเฉพาะผิว ดี ดี นะ คะ เพราะว่าแตกง่ายมากค่ะ เป็นห่วงค่ะ ขอบอกว่าเราอายุเท่ากันค่ะ

--> คุณจอย ไปรับวีพร้อมกันนะค่ะ

ขอให้โชคดีปีใหม่ทุกคนนะคะ

ณีค่ะ

กิ๊ป

Sawasdee kha,pa Pall , K'nee,K'Joy,K'Khai,N'Gig and all member na ja..

Happy new years 2011..

I wish you very Happy, good luck ... :) and everyone coming soon in switzerland.. :D

Gib kha..

enjoy

สวัสดีคะ คุณแอน,คุณกิ๊บ,คุณณี,คุณไข่,น้องกิ๊ก สุดสวยและสมาชิกทุกท่าน

สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ทุกท่านเหมือนกันนะคะ สุขภาพแข็งแรง คุณพระคุ้มครองนะคะ (ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่า)
คุณณีจะรอจอยจริง ๆ นะคะ เพราะว่าจอยคงต้องร้องเพลงรออีกนานค้า....พึ่งจะมีเวลาเข้ามานะคะ เพราะว่าพื่งจะเสร็จพิธีแต่งงานไป ทั้งยุ่งและก้อเหนื่อยมาก ๆ เลยคะ เพราะว่าพึ่งจะแต่งเป็นครั้งแรก (กว่าจะได้แต่งกะเขาอายุก้อปาเข้าเลขสามแล้ว  ;D ;D ;D)แต่ทุกอย่างก้อผ่านไปได้ด้วยดีคะ..

จอยก้อขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่รอวีซ่านะคะ สู้ สู้ สู้ เพื่อคนที่เรารักและรักเราคะ..

จอยจ้า..

ohmygod

Quote from: Joy Ja on January 04, 2011, 10:16:28 PM
สวัสดีคะ คุณแอน,คุณกิ๊บ,คุณณี,คุณไข่,น้องกิ๊ก สุดสวยและสมาชิกทุกท่าน

สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ทุกท่านเหมือนกันนะคะ สุขภาพแข็งแรง คุณพระคุ้มครองนะคะ (ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่า)
คุณณีจะรอจอยจริง ๆ นะคะ เพราะว่าจอยคงต้องร้องเพลงรออีกนานค้า....พึ่งจะมีเวลาเข้ามานะคะ เพราะว่าพื่งจะเสร็จพิธีแต่งงานไป ทั้งยุ่งและก้อเหนื่อยมาก ๆ เลยคะ เพราะว่าพึ่งจะแต่งเป็นครั้งแรก (กว่าจะได้แต่งกะเขาอายุก้อปาเข้าเลขสามแล้ว  ;D ;D ;D)แต่ทุกอย่างก้อผ่านไปได้ด้วยดีคะ..

จอยก้อขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่รอวีซ่านะคะ สู้ สู้ สู้ เพื่อคนที่เรารักและรักเราคะ..

จอยจ้า..

สวัสดีค่ะคุณจอย คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่านค่ะ

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขสมหวังและสุขภาพแข็งแรงค่ะ
คุณจอยขอแสดงความยินดีด้วยนะคะกับเจ้าสาวป้ายแดง อิอิ ขอให้มีความสุขมากๆตลอดไปนะคะ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านได้วีซ่าในเร็ววันเช่นกันค่ะ

ohmygod ค่ะ