ยื่นวีซ่ารอบที่ 3 แล้วคะ!

Previous topic - Next topic

Gigi

กิ๊ป

Quote from: ohmygod on January 13, 2011, 06:25:59 PM
สวัสดีค่ะคุณไข่ คุณจอย คุณณี น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ไม่ได้เข้าเวปตั้งนานเลยเพิ่งทราบข่าวของคุณไข่กับน้องกิ๊กค่ะ  ขอแสดงความยินดีด้วยจากใจจริงเลยค่ะ  ในที่สุดการรอคอยก็สิ้นสุดซะทีนะคะ

ส่วนวีซ่าของแอนคงต้องรอแฟนไปส่งเอกสารเกี่ยวกับการงาน การเงินของสามีอาทิตย์หน้าค่ะ เพราะเพิ่งส่งใบรับรองความประพฤติไปเื่มื่อวันก่อนค่ะ

คิดว่าคงไม่เกินกุมภาพันธ์นี้ก็น่าจะทราบผลแล้วค่ะ

คุณณี คุณจอยไม่เป็นไรนะคะไว้เรารอบินพร้อมกัน อิอิ

ขอความโชคดีจงบังเกิดกับทุกท่านค่ะ
ohmygod ค่ะ

Sawasdee kha all member& k'ann too. :)

กิ๊บอ่านกระทู้ของคุณแอนแล้วเหนื่อแทนรอนานมากมาย ก็ขอให้ได้วีเร็วๆๆนะค้ะ :D
gib ja. ;)

khai

Quote from: ohmygod on January 13, 2011, 06:25:59 PM
สวัสดีค่ะคุณไข่ คุณจอย คุณณี น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ไม่ได้เข้าเวปตั้งนานเลยเพิ่งทราบข่าวของคุณไข่กับน้องกิ๊กค่ะ  ขอแสดงความยินดีด้วยจากใจจริงเลยค่ะ  ในที่สุดการรอคอยก็สิ้นสุดซะทีนะคะ

ส่วนวีซ่าของแอนคงต้องรอแฟนไปส่งเอกสารเกี่ยวกับการงาน การเงินของสามีอาทิตย์หน้าค่ะ เพราะเพิ่งส่งใบรับรองความประพฤติไปเื่มื่อวันก่อนค่ะ

คิดว่าคงไม่เกินกุมภาพันธ์นี้ก็น่าจะทราบผลแล้วค่ะ

คุณณี คุณจอยไม่เป็นไรนะคะไว้เรารอบินพร้อมกัน อิอิ

ขอความโชคดีจงบังเกิดกับทุกท่านค่ะ
ohmygod ค่ะ
.
สวัสดีคะทุกคน คุณณี,จอย,กิ๊บ,แอน และน้องกิ๊กคนสวย

วันนี้ไปสถานฑูตมาแล้วคะเจ้าหน้าที่นัดรับเล่มพาสปอต วัน พฤหัส ตอนเช้าคะ และไปขอใบรับรองความประพฤติแล้ว จ่ายไป 2000 บาทคะ รับวันศุกร์ตอนเช้าคะ ก็ถือว่าทุกอย่างเรียบร้อยดีคะ
ก็คิดว่าจะbook อีก วัน สอง วันคะ ก็น่าจะบินวันศุกร์ พร้อมกับน้องกิ๊กจ้า

ขอให้คุณแอน,ณี,กิ๊บ,จอย ได้วีกันเร็ว ๆ นะคะ ถ้ามีโอกาสไว้มิทติ้งกันที่โน่นนะคะ

ราครตั๋ว 34100 bath แพงมากมาย

:D
I Take All My Life In Swiss.

enjoy

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ดีใจกะคุณไข่ด้วยนะคะ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพกันทุกคนนะคะ ทั้งคุณณี กะ น้องกิ๊ก ด้วยนะคะ..

แหม่คุณณีทีแรกไหนบอกว่าจะรอบินพร้อมจอยไงคะ ไหนพอได้ปีกปุ๊บกะบินป้๊บเลยคะ แต่ไม่เป็นไรหรอกคะไว้เจอกันที่สวิสก้อได้คะ...ไว้จิบชาร้อน ๆ กัน คุณไข่ คุณกิ๊บ คุณแอน กะ น้องกิ๊ก ด้วยนะคะ..

เจอกันที่สวิสคะ...

จอยจ้า...

khai

hello all  friend kib,joy,ann,nee, nonggig

i'm in swiss now it have snow today,me and gig very funy with the trip and everythig ok for us

and i wish to all friend have a good luck with a visa as soon na kha,

take care ja

bye :D

enjoy

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ดีใจด้วยนะคะที่ทุกอย่างเป็นไปอย่างราบเรียบ คงจะเม้าท์กระจายกะน้องกิ๊กเลยหล่ะดิ หรือว่าหลับกัน เพราะว่าจอยเดินทางทีไรนอนหลับทุกที..หิมะตกหรอคะ อิจฉาจัง..ไม่เป็นไรหรอกคะหนาวก้อกอดกะคนข้าง ๆ เอาแล้วกัน...อุ่นใจดี. ;) ;) ;)..

วันนี้แฟนจอยบอกว่าได้รับจดหมายส่งเอกสารเกี่ยวกับเองเพิ่มแล้วคะ..แกคงจะส่งกลับวันจันทร์แล้วคะ รู้สึกดีใจมากเลยคะที่มีความคึบหน้าเกี่ยวกับวีซ่าแล้ว.. ;D ;D ;D ...

ดูแลสุขภาพนะคะทุกท่าน โชคดีมีความสุขค้าาาาาาาาาาาาาาาาาา...

จอยจ้า

กิ๊ป

สวัสดีคุณไข่,คุณณี,น้องกิ๊ก,น้องจอย,คุณแอนและสมาชิกทุกๆๆคนจ้า :)

Herzlich Willkommen in der Schweiz :) :) (Switzerlandยินดีต้อนรับค่ะ)คุณไข่ คุณณีและน้องกิ๊ก ;)

ยินดีกับน้องจอยที่มีความคืบหน้าและขอให้ได้วีไวๆนะค่ะ :)

คุณแอนตอนนี้อยู่ใหนมาอัพเดตความคืบหน้าด้วยจ้า ยังไงก็ขอให้ได้รับวีไวๆๆนะค้า :)

กิ๊บค่ะ ;)

enjoy

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี พี่กิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

จ้าพี่กิ๊บ จอยก้อขอให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยดีคะ และก้อขอให้ได้รับวีเร็ว ๆ เพราะว่าบางทีจอยอาจจะได้บินไปพร้อมกะคุณแอนก้อได้คะ แต่ว่าตอนนี้ไม่รู้ว่าคุณแอนแกหายไปไหนไม่เห็นว่าอัพเดตความคืบหน้าเลย อย่าบอกนะคะว่ามาอัพเดตอีกทีถึงสวิสแล้ว....

โชคดีมีความสุขกันทุกท่านนะคะ..

จอยจ้า..

khai

Quote from: Joy Ja on January 22, 2011, 09:02:54 PM
สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี พี่กิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

จ้าพี่กิ๊บ จอยก้อขอให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยดีคะ และก้อขอให้ได้รับวีเร็ว ๆ เพราะว่าบางทีจอยอาจจะได้บินไปพร้อมกะคุณแอนก้อได้คะ แต่ว่าตอนนี้ไม่รู้ว่าคุณแอนแกหายไปไหนไม่เห็นว่าอัพเดตความคืบหน้าเลย อย่าบอกนะคะว่ามาอัพเดตอีกทีถึงสวิสแล้ว....

โชคดีมีความสุขกันทุกท่านนะคะ..

จอยจ้า..

ดีจ้า คุณจอย รีบมานะ

อากาศหนาวมั่ก ๆ ที่jura วันนี้หิมะตกนิดหน่อยคะ ขอให้คุณจอย และ คุณ แอนได้บิน พร้อมกันเหมือน กับไลน้องกิ๊กนะคะ จะได้ไม่เหงา ไข่กะน้องกิ๊กแบบว่า บ้า ตม.ที่สวิตมากมาย ขอบอกว่า หล่อมากมาย อิ อิ 

รีบ ๆ มานะนะคะ

welcome to swiss ja

:)

enjoy

จ้าจะรีบตามไปคะ ถ้าได้วีนะคะ...

แหม่เห็นคนหล่อเป็นไม่ได้เลยนะ  แล้วคนที่มารับนะไม่หล่อหรอ....

khai

Quote from: Joy Ja on January 25, 2011, 07:30:06 PM
จ้าจะรีบตามไปคะ ถ้าได้วีนะคะ...

แหม่เห็นคนหล่อเป็นไม่ได้เลยนะ  แล้วคนที่มารับนะไม่หล่อหรอ....

ดีคะ คุณจอย
แหม ๆๆๆๆๆ นิส........นึงน่านะ รีบมานะจะได้มีเพื่อนกินส้มตำ อิ อิ

enjoy

อย่าพูดถึงส้มตำดิคะ น้ำลายไหลคะ ค้าจะตามไปเร็ว ๆ นี้หล่ะคะ ใช่ป่ะพี่แอน..

ohmygod

สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน

วันนี้จะเข้ามาอัพเดทข้อมูลของตัวเองค่ะว่าวีซ่าที่รอมานานแสนนานผ่านแล้วค่ะ จริงๆทราบผลตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว แต่ด้วยความที่ว่าปัจจุบันจะเข้าไปคุยกับเพื่อนๆ ในเฟสบุคซะมากกว่าเลยไม่ได้เข้ามาเวปป้าพอลเลยค่ะ ขอขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจที่มีให้เสมอมานะคะ

สรุปรวมระยะเวลาในการรอวีซ่าครั้งนี้ก็แปดเดือนได้ค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่กำลังจะขอวีซ่า และผู้ที่กำลังรอฟังผลอยู่ทุกๆท่านนะคะ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็อยู่ที่นั่นค่ะ 

ohmygod ค่ะ

กิ๊ป

มาแสดงความยินดีกับคุณแอนค่ะ :D :D :D หลังจากที่รอมานานแสนนานได้สักที :D :D :D

ohmygod

Quote from: Gibgib on March 24, 2011, 09:54:13 PM
มาแสดงความยินดีกับคุณแอนค่ะ :D :D :D หลังจากที่รอมานานแสนนานได้สักที :D :D :D

ขอบคุณคุ่ะคุณกิ๊บ ถ้ามีโอกาสไว้เราเจอกันที่โน่นบ้างนะคะ

แอนค่ะ