ยื่นวีซ่ารอบที่ 3 แล้วคะ!

Previous topic - Next topic

Gigi

Quote from: Joy Ja on January 04, 2011, 10:16:28 PM
สวัสดีคะ คุณแอน,คุณกิ๊บ,คุณณี,คุณไข่,น้องกิ๊ก สุดสวยและสมาชิกทุกท่าน

สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ทุกท่านเหมือนกันนะคะ สุขภาพแข็งแรง คุณพระคุ้มครองนะคะ (ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่า)
คุณณีจะรอจอยจริง ๆ นะคะ เพราะว่าจอยคงต้องร้องเพลงรออีกนานค้า....พึ่งจะมีเวลาเข้ามานะคะ เพราะว่าพื่งจะเสร็จพิธีแต่งงานไป ทั้งยุ่งและก้อเหนื่อยมาก ๆ เลยคะ เพราะว่าพึ่งจะแต่งเป็นครั้งแรก (กว่าจะได้แต่งกะเขาอายุก้อปาเข้าเลขสามแล้ว  ;D ;D ;D)แต่ทุกอย่างก้อผ่านไปได้ด้วยดีคะ..

จอยก้อขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่รอวีซ่านะคะ สู้ สู้ สู้ เพื่อคนที่เรารักและรักเราคะ..

จอยจ้า..

เพิ่งเห็นบ้านพี่จอย สวยดีนะจีะ หลังใหญ่เชียว ของกิ๊กต้องทำงานก่อน ถึงจะได้มีบ้านหลังใหญ่ ให้ลูกในอนาคต

enjoy

สวัสดีค่ะคุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่านค่ะ

ขอบคุณคะคุณแอนเจ้าสาวป้ายแดงตอนอายุปาเลขสาม  ;D ;D ;D.

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านได้วีซ่าในเร็ววันนะค่ะ

จอยจ้า..

khai

Quote from: Joy Ja on January 06, 2011, 07:44:04 AM
สวัสดีค่ะคุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่านค่ะ

ขอบคุณคะคุณแอนเจ้าสาวป้ายแดงตอนอายุปาเลขสาม  ;D ;D ;D.

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านได้วีซ่าในเร็ววันนะค่ะ

จอยจ้า..

คุณแอน คุณจอย คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุท่าน

วันนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลยคะ ก็รออย่างใจจด ใจจ่อ เหมือน ทุก ๆ คนแหละคะ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ แบบว่า..... คิดถึง คุณแฟนอะอะ มาก มาย  :D ;)

ยังไงก็สู้ นะคะ ขอให้ได้วีกันถ้วนหน้าจ้า

หลับฝานดีคะ bisou bisou,bonne nuit.
I Take All My Life In Swiss.

khai

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณจอย คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ไข่เข้ามาอัพเดทคะ เมื่อตอนเย็น คุณแฟนโทรมาแจ้งว่า เค้าโทรไปถามที่ อำเภอกี่ยวกับวีซ่า แต่งงาน ปรากฏว่า เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ภรรยาของคุณได้รับวีซ่าแล้วครับ เจ้าหน้าที่บอกว่า ส่งเอกสารกลับไปที่บ้านแฟนแล้วเมื่อสองวันที่แล้ว คิดว่า น่าจะได้รับเอกสาร วันนี้คะ ขอบอกว่า ดีใจมากมายคะ
ส่วนเรื่อง เอกสารรับรองความประพฤติ สนง แห่งชาติ ไข่จะถามที่สถานฑูตอีกทีคะ เห็นแฟนบอกว่า อาจจะไม่ต้องใช้คะ

อีกสองวันจะเอาพาส ไปเช็คคะ  ถ้าเคลียร์ทุกอย่างลงตัวเมื่อไหร่จะเข้ามารายงานตัวอีกทีนะคะ :) :D

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ ๆ ค้า
I Take All My Life In Swiss.

Gigi

Quote from: khai on January 11, 2011, 10:24:04 PM

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณจอย คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ไข่เข้ามาอัพเดทคะ เมื่อตอนเย็น คุณแฟนโทรมาแจ้งว่า เค้าโทรไปถามที่ อำเภอกี่ยวกับวีซ่า แต่งงาน ปรากฏว่า เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ภรรยาของคุณได้รับวีซ่าแล้วครับ เจ้าหน้าที่บอกว่า ส่งเอกสารกลับไปที่บ้านแฟนแล้วเมื่อสองวันที่แล้ว คิดว่า น่าจะได้รับเอกสาร วันนี้คะ ขอบอกว่า ดีใจมากมายคะ
ส่วนเรื่อง เอกสารรับรองความประพฤติ สนง แห่งชาติ ไข่จะถามที่สถานฑูตอีกทีคะ เห็นแฟนบอกว่า อาจจะไม่ต้องใช้คะ

อีกสองวันจะเอาพาส ไปเช็คคะ  ถ้าเคลียร์ทุกอย่างลงตัวเมื่อไหร่จะเข้ามารายงานตัวอีกทีนะคะ :) :D

ดีใจด้วยจ้า ของกิีก อี เจ้าหน้าที่มันคงลืมไปแล้ว 555555555

thijan

Quote from: Gigi on January 11, 2011, 11:11:49 PM
Quote from: khai on January 11, 2011, 10:24:04 PM

ดีใจด้วยจ้า ของกิีก อี เจ้าหน้าที่มันคงลืมไปแล้ว 555555555

สวัสดีค่ะ

ดีใจกะคุณไข่ด้วยนะคะ ตื่นเต้นแทนจังเลย โชคดีกับการเดินทางนะคะ

ณีค่ะ

กิ๊ป

Quote from: thijan on January 11, 2011, 11:32:23 PM
Quote from: Gigi on January 11, 2011, 11:11:49 PM

สวัสดีค่ะ

ดีใจกะคุณไข่ด้วยนะคะ ตื่นเต้นแทนจังเลย โชคดีกับการเดินทางนะคะ

ณีค่ะ

สวัสดีคะ สมๅชิกทุกคนค๊ๅ :) :)
ต้องขอแสดงควๅมยินดีกับคุณไข่ได้รับvisa ;D ;D
และขอให้ื่ๅนอื่นได้รับไวไวนะจ๊ๅ ;D ;D

Gib ja.

enjoy

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

จอยดีใจกะคุณไข่ด้วยนะคะ และแล้วทุกอย่างก้อผ่านไปด้วยดี  ;) ;) ;) แล้วจะเดินทางยังไงอย่าลืมบอกกันด้วยนะคะ ขอให้โชคดีคะ..การเดินทางในชีวิตเริ่มต้นอีกก้าวแล้วนะคะ..

ส่วนเราคุณแอน กะ คุณณี เราก้อคงมาร้องเพลงรอวีซ่ากัน.ไม่รู้ใครจะลายสถิติในการรอนานกว่ากัน.. ;D ;D ;D

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่รอวีซ่านะคะ สู้  สู้ สู้ คะ เพื่อคนที่เรารัก และรักเราคะ..

จอยจ้า..

Gigi

กิีกได้วีแล้ว ได้มาเมื่อ สองสามอาทิตยืก่อน จ้า แต่ โดนดอง หุหุ อารมรืเสีย พรุ่งนี้ไปสถานทูต หวิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กิ๊ป

:) :) คุณน้องกิ๊กต้องการไวน์หรือแชมเปญ ;D 8) 8) 8)อย่างนี้ต้องฉลอง 8) 8) 8)

Gigi

Quote from: Gib032 on January 12, 2011, 07:54:09 PM
:) :) คุณน้องกิ๊กต้องการไวน์หรือแชมเปญ ;D 8) 8) 8)อย่างนี้ต้องฉลอง 8) 8) 8)

ถูกต่องที่สุดค๊าาาาาาาาาาา

enjoy

สวัสดีจ้า คุณแอน คุณไข่ คุณณี คุณกิ๊บ น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ดีใจกะน้องกิ๊กอย่างแรงที่จะได้ไปอยู่กะคนรัก การเดินทางเริ่มต้นขึ้นอีกก้าวแล้วนะคะ ยังไงก้อขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ รักษาสุขภาพด้วย เตรียมเสื้อผ้าไปให้เยอะ ๆ

และก้อให้ใช้ชีวิตคู่อย่างมีความสุขนะคะ ใช้ชีวิตอย่างมีสตินะคะ..สาธุ..

ดีใจด้วยจริง ๆ นะคะ..อย่างยังไงบ้างคะคุณแอนกะคุณณี ของเราต้องรออีกนานป่ะ

คุณไข่เขาก้อได้รับข่าวดีแล้วเหลือเราเองนะคะ..สู้ สู้ สู้ คะ..

จอยจ้า..

Gigi

Quote from: Joy Ja on January 12, 2011, 10:12:18 PM

ดีใจกะน้องกิ๊กอย่างแรงที่จะได้ไปอยู่กะคนรัก การเดินทางเริ่มต้นขึ้นอีกก้าวแล้วนะคะ ยังไงก้อขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ รักษาสุขภาพด้วย เตรียมเสื้อผ้าไปให้เยอะ ๆ

และก้อให้ใช้ชีวิตคู่อย่างมีความสุขนะคะ ใช้ชีวิตอย่างมีสตินะคะ..สาธุ..

ดีใจด้วยจริง ๆ นะคะ..อย่างยังไงบ้างคะคุณแอนกะคุณณี ของเราต้องรออีกนานป่ะ

คุณไข่เขาก้อได้รับข่าวดีแล้วเหลือเราเองนะคะ..สู้ สู้ สู้ คะ..

จอยจ้า..

ขอบคุณจ้าพี่จอย อิอิ รอมานานมาก สองเดือนกว่า สำหรับหนุ แบบ นานมาก ๆๆๆๆๆๆๆ เสื้อผ้า มากมายค่ะ เอาไป แล้ว สี่สิบโล อิอิ ขนไปอีก ยี่สิบ ตามกฏ บินประหยัด หุหุไว้มีทติ้งกัน เดี่ยวก็ ได้ กันเร็วเพราะ ไม่ติดเทสกาลแล้ว

enjoy

โอคะไว้เจอกันที่โน้นถ้าทุกอย่างเป็นไปด้วยดีนะจ๊ะ วันนี้ไปแสตมป์วีซ่ามารึยังจ๊ะ แล้วจะเดินทางวันไหนหรอ
แอบอิจฉานะเนี่ย  ดีมากจะหอบไปเยอะเสื้อผ้า ที่โน้นหาไซค์สาวไทยยาก นอกจากจะเป็นไซค์เด็กของที่โน้นเราถึงจะใส่ได้ (และแพงด้วย แพงไม่ว่า ไม่สวยอีกต่างหาก)..

โชคดีนะคะ...

พี่จอยจ้า..

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณไข่ คุณจอย คุณณี น้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

ไม่ได้เข้าเวปตั้งนานเลยเพิ่งทราบข่าวของคุณไข่กับน้องกิ๊กค่ะ  ขอแสดงความยินดีด้วยจากใจจริงเลยค่ะ  ในที่สุดการรอคอยก็สิ้นสุดซะทีนะคะ

ส่วนวีซ่าของแอนคงต้องรอแฟนไปส่งเอกสารเกี่ยวกับการงาน การเงินของสามีอาทิตย์หน้าค่ะ เพราะเพิ่งส่งใบรับรองความประพฤติไปเื่มื่อวันก่อนค่ะ

คิดว่าคงไม่เกินกุมภาพันธ์นี้ก็น่าจะทราบผลแล้วค่ะ

คุณณี คุณจอยไม่เป็นไรนะคะไว้เรารอบินพร้อมกัน อิอิ

ขอความโชคดีจงบังเกิดกับทุกท่านค่ะ
ohmygod ค่ะ