ยื่นวีซ่ารอบที่ 3 แล้วคะ!

Previous topic - Next topic

thijan

สวัสดีค่ะ  Gigi และ คุณไข่

k. Gigi เอกสารที่แฟนกรอก เค้าไม่ได้บอกไรเลยค่ะ ว่าเค้าใช้ชื่อ-นามสกุลอะไร ก็แล้วแต่เค้า คิดว่าเค้าคงจะรู้เรื่องมั้ง เค้าก็เลยไม่ได้ถามเราเลย ก็มาลุ้นกันนะคะ k. Gigi ว่าเมื่อไหร่จะได้วีซ่ากัน..แล้ว k. Gigi จะไปสวิตเมื่อไหร่คะ ณี ตั้งใจว่าจะไปประมาณเดือนธันวาคมค่ะ ขึ้นอยู่กะวีซ่า ว่าจะได้เมื่อไหร่ น่าจะไม่เกินสองอาทิตย์นี้มั้ง....ขอให้เราได้วีซ่ากันเร็ว ๆ นี้เนาะ

คุณไข่คะ ของณียื่นวีซ่าแต่งงานค่ะ จะจดทะเบียนที่สวิตค่ะ ตอนที่ณีกลับจากสวิต ณีถือเอกสารของแฟน(ฉบับจริงมาด้วย) ค่ะ มี 2 อย่าง แล้วก็ไปยื่น พอยื่นเสร็จ ก็ส่งเอกสารฉบับจริงของแฟนกลับไปคืนแฟนที่สวิตค่ะ  สถานฑูตแนะนำว่าของแฟนให้ส่งเองจะเร็วกว่าให้สถานฑูตส่งให้ แล้วให้เค้านำเอกสารไปยื่นขอแต่งงานที่อำเภอได้เลย ต่างคนต่างยื่น ไม่ต้องรอ ถ้ารอจะช้าค่ะ

คุณไข่ให้แฟนโทรไปเช็คที่เบิร์นดูนะคะ ว่าเอกสารไปถึงรึยัง ลองเช็คดูเผื่อเอกสารตกหล่นค่ะ  ขอให้แฟนคุณไข่ได้รับเอกสารเร็ว ๆ นี้คะ..ขอให้โชคดีทุก-ทุกคนเลยนะคะ

Gigi

Quote from: thijan on November 29, 2010, 10:56:04 AM
สวัสดีค่ะ  Gigi และ คุณไข่

k. Gigi เอกสารที่แฟนกรอก เค้าไม่ได้บอกไรเลยค่ะ ว่าเค้าใช้ชื่อ-นามสกุลอะไร ก็แล้วแต่เค้า คิดว่าเค้าคงจะรู้เรื่องมั้ง เค้าก็เลยไม่ได้ถามเราเลย ก็มาลุ้นกันนะคะ k. Gigi ว่าเมื่อไหร่จะได้วีซ่ากัน..แล้ว k. Gigi จะไปสวิตเมื่อไหร่คะ ณี ตั้งใจว่าจะไปประมาณเดือนธันวาคมค่ะ ขึ้นอยู่กะวีซ่า ว่าจะได้เมื่อไหร่ น่าจะไม่เกินสองอาทิตย์นี้มั้ง....ขอให้เราได้วีซ่ากันเร็ว ๆ นี้เนาะ

คุณไข่คะ ของณียื่นวีซ่าแต่งงานค่ะ จะจดทะเบียนที่สวิตค่ะ ตอนที่ณีกลับจากสวิต ณีถือเอกสารของแฟน(ฉบับจริงมาด้วย) ค่ะ มี 2 อย่าง แล้วก็ไปยื่น พอยื่นเสร็จ ก็ส่งเอกสารฉบับจริงของแฟนกลับไปคืนแฟนที่สวิตค่ะ  สถานฑูตแนะนำว่าของแฟนให้ส่งเองจะเร็วกว่าให้สถานฑูตส่งให้ แล้วให้เค้านำเอกสารไปยื่นขอแต่งงานที่อำเภอได้เลย ต่างคนต่างยื่น ไม่ต้องรอ ถ้ารอจะช้าค่ะ

คุณไข่ให้แฟนโทรไปเช็คที่เบิร์นดูนะคะ ว่าเอกสารไปถึงรึยัง ลองเช็คดูเผื่อเอกสารตกหล่นค่ะ  ขอให้แฟนคุณไข่ได้รับเอกสารเร็ว ๆ นี้คะ..ขอให้โชคดีทุก-ทุกคนเลยนะคะ

จ้าพี่ณี รออยู่เหมือนกันลุ้นๆๆ แต่กิ๊กไม่เคยไปยุโรปเลยดิ 555 ไม่รู้ว่าแบบ ต้องตรวจประวัตมากมายเปล่า แบบ อะไรย่ะ ไม่เคยมาเลย 555 หนุ คิดมากไง  ;D แต่ตอนนี้ก้ แบบ รอๆๆๆ แล้วก็ รอ แบบ แหม อยากได้ยิน สามีโทรมาแบบ จองตั๋วได้เลย อยากไปใจจะขาดแล้ว โชคดีก่อนหน้า ไปเที่ยว นู่นนี่มา ขอวีประวัติไม่เคยเสีย ไม่มีคดีก็ หวังว่า จะ ผ่านไป สบายๆๆ ไม่ขอเอกสารอะไรอีก หนู คิดถึงสุดหล่ออ่ะ มากมาย

รอลุ้นพี่ไข่ด้วยนะ ได้ใบเร็วๆๆ นะจ้า

khai

สวัดดีจ้า คุณ ณี ,น้อง กิ๊ก ohmygod.

วันนี้แฟนโทรมาบอกว่าได้รับเอกสารแล้วคะ วันที่ 7เดือนหน้า จะเอาเอกสารไปยื่นที่อำเภอจ้า ดีใจ สุด ๆ เลยคะ แต่จะว่าไปแล้ว ในกลุ่มเดียวกันที่ยื่นนวีซ่าแต่งงาน มีไข่รู้ผลลช้ากว่าเพื่อน อิ อิ ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ นะจ๊ะ
แล้ววีซ่าคุณ ณี และคุณohmygod ไปถึงไหนและคะ อย่าลืมเข้ามาอัพเดทกันบ้างนะค้า :)

ส่วนน้องกิ๊กก็ขอให้หายเป็นหวัดแร็ว ๆ นะ จะได้มีแรง สู้ต่อไป

ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาอัพเดทจ้า

โชคดีกันทุกคนนะคะ ได้รับวีซ่ากันเร็ว ๆ เน้อ (เอาใจช่วยอย่างแรง...... :D)

รักษาสุขภาพนะคะ
I Take All My Life In Swiss.

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณไข่ และทุกๆท่านค่ะ

ยินดีด้วยค่ะคุณไข่ ที่เริ่มมีความคืบหน้าบ้างแล้ว คุณไข่จะไปอยู่เขตไหนคะ ขอให้ได้รับข่าวดีซะทีนะคะ

ส่วนตัวเองต้องรออีกประมาณสองอาทิตย์ค่ะ ตม.ซูริคเค้าบอกว่างั้นอ่ะ

ohmygod ค่ะ

khai

สวัสดีคะ คุณohmygod

ไข่อยู่เขต delèmont de jura kha. ส่วนข่าวคืบหน้าต้องรอคุณให้แฟนไปติดต่อที่อำเภอก่อนคะ
ว่าแต่ใช้เวลานานแค่ไหนคะ หลังจากที่แฟนไปติดต่อที่อำเภอกว่าจะรู้ผล หรือว่า ต้องรอทางอภเภอส่งเอกสารกลับไปที่เบิร์นอีกทีคะ (รบกวนแชร์ประสบการณ์ได้นะจ๊ะ :))

อดทนรออีกนิดนะคุณ ohmygod  สองอาทิตย์แปบเดียวคะ สู้ ๆ นะ

i wisher you get a visa as soon as possible ja.

Have a good day ja.
Au revoir.

taek care ja. :)

smon19

khai

สวัสดีจ้า คุณณี,น้องกิ๊ก,คุณohmygod

คุณณี ตอนนี้อยู่ที่เมืองไทย หรือ swiss คะ ตอนนี้ไข่กระสับกระส่ายมากเลยคะ  :)สองอาทิตย์ สำหรับรอผลวีซ่า เหมือนเวลามันนานมากมาย เจ้าหน้าที่ทำงานไปถึงไหนแล้วน๊า อยากรู้จัง อิ อิ แบบว่าคุดถึงคุณแฟนมากมาย  :D จะได้วีซ่าไหม๊อะ ทำไมนานจัง :)

แล้วคุณohmygod วีซ่าไปถึงไหนแระคะ แวะมาอัพเดทบ้างนะ
น้องกิ๊กก็อดใจรอนิดนึงนะคะ สุภาษิต เค้าบอกว่า ช้า ๆ ได้พระแล่มงามจ้า

ไว้จะเข้ามาอัพเดทเรื่อย ๆ นะจ๊ะ

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณKhai และทุกๆท่านค่ะ

สวัสดีคะคุณไข่ ตอนนี้ก็ยังไม่ทราบผลวีซ่าเหมือนกันค่ะ หลังจากไปติดต่อก็สามอาทิตย์กว่าแล้วค่ะ นับรวมตั้งแต่ยื่นวีซ่าก็เกือบหกเดือนแล้วค่ะ รอนานมากมาย จนตอนนี้เริ่มนอยด์แล้วล่ะ จะได้ไปหรือไม่ได้ไปก็เริ่มจะไม่สนใจแล้วค่ะ เซ็งงงงงงมาก  รอนานเกิ๊นนนน

ขอให้คุณไข่และทุกๆท่านที่ยังไม่ได้รับวีซ่าโชคดีนะคะ และหวังว่าคงได้รับวีซ่าในเร็ววันค่ะ

ohmygod ค่ะ

thijan

Quote from: khai on December 15, 2010, 11:08:47 PM
สวัสดีจ้า คุณณี,น้องกิ๊ก,คุณohmygod

คุณณี ตอนนี้อยู่ที่เมืองไทย หรือ swiss คะ ตอนนี้ไข่กระสับกระส่ายมากเลยคะ  :)สองอาทิตย์ สำหรับรอผลวีซ่า เหมือนเวลามันนานมากมาย เจ้าหน้าที่ทำงานไปถึงไหนแล้วน๊า อยากรู้จัง อิ อิ แบบว่าคุดถึงคุณแฟนมากมาย  :D จะได้วีซ่าไหม๊อะ ทำไมนานจัง :)

แล้วคุณohmygod วีซ่าไปถึงไหนแระคะ แวะมาอัพเดทบ้างนะ
น้องกิ๊กก็อดใจรอนิดนึงนะคะ สุภาษิต เค้าบอกว่า ช้า ๆ ได้พระแล่มงามจ้า

ไว้จะเข้ามาอัพเดทเรื่อย ๆ นะจ๊ะ

สวัสดีค่ะ คุณไข่,คุณกิ๊ก และ ทุก ๆ ท่านค่ะ

ตอนนี้ ณีอยู่เมืองไทยค่ะ กำลังรอวีซ่าเหมือนกันค่ะ ยื่นเมื่อวันที่ 17 พ.ย. ค่ะ แฟนส่งเอกสารไปได้ สองอาทิตย์แล้ว ยังไม่ทราบผลเหมือนกันค่ะ เบื่อเหมือนกันค่ะ กับการรอคอย ถ้าเกินวันที่ 24 ธ.ค. นี้ คงต้องรอหลังปีใหม่เลยแหละค่ะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่กำลังรอนะคะ ขอให้ได้วีกันภายในอาทิตย์หน้าทุกคนเลยนะ สู้ค่ะ

Gigi

;D หวัดีค่ะ ทุกคน และขอให้คำอวยพรพี่ณีเป็นจริง อิอิหลังจ่ายยื่นเอกสารทุกอย่างกับคันโตนเมื่ออาทิตย์ก่อนนู่น อาทิตย์นี้ก็ ได้ใบมาจ่ายค่าวีเเล้วจีะ อีก 90 กว่าฟรังส์ไม่รู้เหมือนกันจะจ่ายอะไรอีกไหม แล้วก็ ใน เอกสาร ระบุว่า วีซ่ามีอายุ หนึ่งปีต่อปีต่อปี แต่ยังไม่บอกนะ ว่าอนุมัติเปล่า เดี๋ยวให้คุณสามีโทรไปถามอีกที วันจันทร์แล้วจะ มาบอกค๊า ;D

thijan

Quote from: Gigi on December 19, 2010, 12:58:16 AM
;D หวัดีค่ะ ทุกคน และขอให้คำอวยพรพี่ณีเป็นจริง อิอิหลังจ่ายยื่นเอกสารทุกอย่างกับคันโตนเมื่ออาทิตย์ก่อนนู่น อาทิตย์นี้ก็ ได้ใบมาจ่ายค่าวีเเล้วจีะ อีก 90 กว่าฟรังส์ไม่รู้เหมือนกันจะจ่ายอะไรอีกไหม แล้วก็ ใน เอกสาร ระบุว่า วีซ่ามีอายุ หนึ่งปีต่อปีต่อปี แต่ยังไม่บอกนะ ว่าอนุมัติเปล่า เดี๋ยวให้คุณสามีโทรไปถามอีกที วันจันทร์แล้วจะ มาบอกค๊า ;D

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน
.....ก่อนอื่น ขอแสดงความยินดีกะคุณกิ๊กด้วยนะค่ะ คิดว่าไม่น่าจะเกินอาทิตย์หน้า วีคงออกแล้วแหละค่ะ..ยินดีด้วยนะค่ะ ส่วนของณียังรออยู่เลย แฟนส่งเอกสารไปที่คันโตนพร้อม  กับของคุณกิ๊กแหละค่ะ  แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ทราบความคืบหน้าเลยค่ะ...นานเหมือนกันนะเนี่ย  นานกว่าวีซ่าเยี่ยมเยียนที่เคยขอซะอีก

แต่ยังไงก็ขอให้รอกันต่อไปนะคะ อย่าเพิ่งท้อนะคะ เดี๋ยววีคงออกพร้อม ๆ กันแหละเนาะ....ขอให้โชคดีกันทุกคนเลยนะคะ ส่วนใครที่ได้วีแล้วก็ขอให้มีความสุขกับการเดินทางนะคะ.

กิ๊ป

Quote from: thijan on December 19, 2010, 02:24:58 PM
Quote from: Gigi on December 19, 2010, 12:58:16 AM

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน
.....ก่อนอื่น ขอแสดงความยินดีกะคุณกิ๊กด้วยนะค่ะ คิดว่าไม่น่าจะเกินอาทิตย์หน้า วีคงออกแล้วแหละค่ะ..ยินดีด้วยนะค่ะ ส่วนของณียังรออยู่เลย แฟนส่งเอกสารไปที่คันโตนพร้อม  กับของคุณกิ๊กแหละค่ะ  แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ทราบความคืบหน้าเลยค่ะ...นานเหมือนกันนะเนี่ย  นานกว่าวีซ่าเยี่ยมเยียนที่เคยขอซะอีก

แต่ยังไงก็ขอให้รอกันต่อไปนะคะ อย่าเพิ่งท้อนะคะ เดี๋ยววีคงออกพร้อม ๆ กันแหละเนาะ....ขอให้โชคดีกันทุกคนเลยนะคะ ส่วนใครที่ได้วีแล้วก็ขอให้มีความสุขกับการเดินทางนะคะ.

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน
  ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับกิ๊กด้วยนะจ๊ะ ไม่ต้องกังวลวีซ่าของกิ๊กได้แน่นอนจ้าลองโทรไปที่สถานทูตนะจ๊ะ ;D ( ตอนกิ๊บรู้ว่าได้วีคุณสามีส่งeMailมาพร้อมกับเอกสารที่ต.ม.ออกให้ว่าได้รับวีและกิ๊บนำเอกสารนี้พร้อมพาสไปที่สถานทูตไปที่ช่องที่เราได้ยื่นของวีและเจ้าหน้าที่จะมีใบนัดให้มารับพาสมันจะเป็นใบเล็กๆและให้มารับที่หน้าป้อมยามใช้เวลาประมาณ3วันจ๊ะ)
ก็ขอให้ทุกคนที่กำลังรอวี ขอให้ได้รับวีเร็วๆๆนะจ้า  :)

โชคดีทุกๆคนจ้าใ

กิ๊บค่ะ

khai

สวัสดีค้า คุณ จอย,ณี,น้องกิ๊ก,คุณจอยคุณกิ๊ป และสมาชิกทุกคน

ก่อนอื่นก็ขอแสดงความยินดีกับน้องกิ๊กด้วยนะ(อย่างแรง)ส่วนใครที่จะเดินทางในพรุ่งนี้ก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ  :)

ส่วนไข่ไม่มีความคืบหน้าใด ๆ เลยคะ หลังจากที่แฟนไปที่เขตมา เจ้าหน้าที่บอกให้รอคำตอบ 2 week แต่ก็ไม่มีเอกสารใด ๆ ตอบกลับมาเลยคะ ไข่ก็กังวลเหมือนกัน วันนี้ครบ สอง อาทิตย์พอดีจ้า

ขอให้วันนี้ได้รับข่าวดีทีเทอญ .... เอเมน !

ขอให้วีผ่านกันทุกคนนะคะ

take care ja.

thijan

Quote from: khai on December 22, 2010, 08:31:04 PM
สวัสดีค้า คุณ จอย,ณี,น้องกิ๊ก,คุณจอยคุณกิ๊ป และสมาชิกทุกคน

ก่อนอื่นก็ขอแสดงความยินดีกับน้องกิ๊กด้วยนะ(อย่างแรง)ส่วนใครที่จะเดินทางในพรุ่งนี้ก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ  :)

ส่วนไข่ไม่มีความคืบหน้าใด ๆ เลยคะ หลังจากที่แฟนไปที่เขตมา เจ้าหน้าที่บอกให้รอคำตอบ 2 week แต่ก็ไม่มีเอกสารใด ๆ ตอบกลับมาเลยคะ ไข่ก็กังวลเหมือนกัน วันนี้ครบ สอง อาทิตย์พอดีจ้า

ขอให้วันนี้ได้รับข่าวดีทีเทอญ .... เอเมน !

ขอให้วีผ่านกันทุกคนนะคะ

take care ja.

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกคน

สำหรับคุณกิ๊ก ณีคิดว่าคุณนำพาสปอร์ตไปเช็คเลยก็ได้นะคะ คิดว่าวีคงผ่านแล้วค่ะ เป็นห่วงเดี๋ยวบินไม่ทันคริสต์มาสค่ะ เพราะว่า ถ้าวีผ่านแล้วก็ต้องนำตั๋วไปคอนเฟิร์ม แล้วรออีก สามวัน  ไม่อยากให้เสียเวลาค่ะ

คุณไข่ เราลุ้นวีให้ออกพร้อมกันแล้วบินไปพร้อมกันเลยนะคะ  คุณแอนด้วยนะคะ  อย่าลืมนะคะ  เหลือแค่ไม่กี่คนแล้ว  ขอให้วีออกเร็ว ๆ ด้วยเถิด

แต่ว่าพอไปแล้วก็จะคิดถึงบ้านมากเลยนะคะ เพราะว่าบางอย่างมันก็ไม่เป็นเหมือนอย่างที่เราคิดไว้ แต่ยังไงก็ขอให้มีความสุขกันทุก ทุก คนนะคะ ขอให้มีความสุขในวันคริสต์มาสที่จะมาถึงนี้นะคะ

enjoy

สวัสดีค้า คุณไข่,คุณณี,คุณแอน,น้องกิ๊ก,น้องกิ๊ป และสมาชิกทุกท่านคะ.

โห มีแต่คนรอวีซ่าจะผ่านกันทุกท่านเลย แล้วคุณณีไม่คิดจะรอจอยบ้างหรอคะ ของจอยยื่นวันที่ 2ธค เอง รอเรื่องก้อประมาณสองเดือนเอ๊ง(เจ้าหน้าที่บอก)จะได้มีเพื่อนร่วมเดินทางเพิ่มอีกหนึ่งคนไงคะ..ฮิ ฮิ ฮิ....

ขอให้มีความสุขในวันคริสต์มาสและก้อปีใหม่ที่จะมาถึงในเร็ววันนี้นะคะ...

จอยจ้า...