ช่วยตอบหน่อยค่า ระยะเวลาการรอวีซ่าติดตามคู่สมรส

Previous topic - Next topic

natcha279

กิฟท์จ้า จดทะเบียนที่ไทยค่า แล้วไปยื่น เอกสารติดตามสามรเมื่อวันที่ 8 มี.ค ที่ผ่านมา
เจ้าหน้าที่บอกอีก 2 เดือนไห้มาฟังผล อยากรู้ว่าจาผ่านไม๊ค่ะ
แล้วสามีโทรไปที่สวิส ที่คันโตน AArgau เค้าบอกกว่าจะถึงคิวเราก้อน่าจะ 4-5 เดือนนู่นแหละ
เลยถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกไม่น่าจะนานขนาดนั้น
เลยอยากถาม กูรู อิอิ ไครมี ความรู้ ประสบการณ์ช่วยแนะนำ หน่อยค่า
ขอบคุณอย่างสูงค่า

sasi

สวัสดีคะ 

ดิชั้น รอวีซ่าติดตาม คู่สมรส 5 สัปดาห์    แต่ จนท ทีสถานทูตสวิส

ประจำประเทศไทย  บอกว่า ประมาณ 8 สัปดาห์ เช่นกันกันคะ

คิดว่าไม่น่าจะนานเกิน 4-5 เดือน

keerana

หวัดดีค่ะ อ้อมนะค่ะ อ้อมแต่งงานที่เมืองไทยเหมือนกัน ไม่เกิน 2 เดือนค่ะ ถ้าเอกสารทุกอย่างที่เค้าต้องการเรียบร้อย ขอให้โชคดีนะค่ะ ถ้ามาแล้วแวะมาเยี่ยมกันบ้าง อ้อมอยู่ซูริคค่ะ

natcha279

เนี่ย กิฟท์กังวล เพราะว่า แม่เพื่อนหนู เค้าบอกว่าช่วง ตุลาคม สี่ ห้า ปี ที่แล้วนะ เค้ารอตั้ง สี่เดือนจิงๆๆๆๆๆๆ ทำไงดีง่าค่ะ

sa

รออีกนิดจ๊ะกิ๊พฟได้มาสวิชแน่ๆไม่ได้รอนานขนาดนั้นหรอกจ๊ะ :)

natcha279

ค่า พี่ส่ รึป่าว อยู่ไหน อ่าค่ะ
อืม กิฟท์ ก้อหวังว่าไม่ต้องรอ นาน ก้อกังวลกลัวเค้าไม่ไห้ผ่าน ด้วย ง่า ไม่มีเหตุผล ทามไง ง่า อิอิ
รอ 3 วัน ปาน 3 ปี อิอิ เว่อร์ มั่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pear21

แพรแต่งที่เมืองไทยเหมือนกันคะ รอไม่นานหรอกคะ  ;D เข้าใจความรู้สึกคะ แพร ก็กลัวๆเหมือนกันตอนนั้น ดีที่ได้คุณศศิ แนะนำคะ

sa

Quote from: natcha279 on March 13, 2010, 10:48:14 PM
ค่า พี่ส่ รึป่าว อยู่ไหน อ่าค่ะ
อืม กิฟท์ ก้อหวังว่าไม่ต้องรอ นาน ก้อกังวลกลัวเค้าไม่ไห้ผ่าน ด้วย ง่า ไม่มีเหตุผล ทามไง ง่า อิอิ
รอ 3 วัน ปาน 3 ปี อิอิ เว่อร์ มั่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จ้ากิฟท์สาอยู่Biel เข้าใจนะจ๊ะ3วันมันนานเหมือน3ปีไอ้ตอนไปรับวีซ่าแล้วผ่านนี่เดินออกมาเหมือนถูกหวยเลยกิฟท์ อิอิ ;D ขอให้ผ่านนะจ๊ะ ;D

natcha279

Quote from: pear21 on March 13, 2010, 11:07:27 PM
แพรแต่งที่เมืองไทยเหมือนกันคะ รอไม่นานหรอกคะ  ;D เข้าใจความรู้สึกคะ แพร ก็กลัวๆเหมือนกันตอนนั้น ดีที่ได้คุณศศิ แนะนำคะ

แพร รอกี่เดือน ง่า
ตอนนี้ กิฟท์ เริ่มทำใจได้แล้วหละ คิดถึงน้อยลง เอ๋า อิอิ ป่าว เริ่มชินกะการอยู่โดยไม่เห็นหน้า สามี หุหุหุ
อยู่ไหน จะ๊ เรียนรึว่าทำงาน อ่าค่ะ

natcha279

อยากถูกหวยเหมือน พี่ สา มั่งจัง อิอิ
อย่างที่บอกกิฟท์ เริ่มทำใจอยู่คนเดียวละค่ะ อิอิ
เรียก พี่สา เนี่ย ดีป่าว 55
แล้วทำไรอยู่ อ่า ค่ะ

sa

Quote from: natcha279 on March 14, 2010, 07:46:28 PM
อยากถูกหวยเหมือน พี่ สา มั่งจัง อิอิ
อย่างที่บอกกิฟท์ เริ่มทำใจอยู่คนเดียวละค่ะ อิอิ
เรียก พี่สา เนี่ย ดีป่าว 55
แล้วทำไรอยู่ อ่า ค่ะ

หวัดดีจ๊ะกิฟท์ :)สาอายุ26จ๊ะไม่รู้เป็นพี่รึเป็นน้อง ตอนนี้ก้นั่งนับวันอยากกลับไปเที่ยวสงกรานต์เร็วๆจ๊ะ
ยังไงก้ขอให้ได้วีซ่าเร็วๆนะจ๊ะ ;D จะได้มาเป็นสาวไทยใจสวิชเพิ่มอีกคน ;)

YoYo

yoyo แต่งที่เมืองไทยค่ะ รอ 8 สัปดาห์เต็มๆ ค่ะ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี
Good luck naka .. :)

pear21

แพรอยู่บาเซิลคะ เรียนภาษาเยอรมันอย่างเดียวห้าวันรวด ตอนแพรรอประมาณ หกอาทิตย์คะ ไม่นานเท่าไหร่ ตอนสามีโทรมาให้ไปรับวีซ่า ดีใจโทรศัพท์แทบล่วง ถึงเวลามาจริงๆคิดถึงแม่ คิดถึงเพื่อน ตอนนี้มีเวลาใช้เวลากับคนที่เมืองไทยให้พอเถอะคะ

natcha279

หวัดดี คร้า พี่ๆๆๆ
คือว่า กิฟท์แย่แน่แล้ว
ก้อกิฟท์ยื่นวีซ่าที่ไทยวันที่ 8มี.ค แม่อวานนี้แฟนได้รับ จดหมายว่า ที่aarrauเค้าได้เอกสารเราแล้วนะ
แต่ว่าเค้ายุ่งมากๆๆๆๆอาจจะทำไห้เราช้าแต่มากสุดไม่น่าจะเกิน5เดือน it could be maximum 5 months เค้าว่าอย่างนั้น
กิฟท์เลยงง ว่าอ้าวทำไมไม่ตรวจทำไมต้องส่ง จม มาง่า
แล้วกิฟท์ต้องรอขนาดนั้นจิงง่า รึว่าเค้ากล้วว่าแฟนจาโทรไปจิก ทุกวัน 5555+
แฟนบอกว่าสงสัยกลัวโทรไปป่าว
พี่ๆขาช่วยกรุณา อิอิ แนะนำรึว่าออกความเห็นช่วยหน่อย ตอนแรก อุตส่าทำใจ ว่า 2-3เดือน แล้วเขียนมาเงี้ย หมายความว่าต้องรอ 5 เดือจิงเด่ พี่ๆๆๆๆ เคยได้รับอย่างนี้ไม๊ค่ะ
แล้ว เช้านี้ พี่ๆๆๆ ทำไรกันบ้างง่า สบายดีกันป่าว หนาวไม๊ อากาศ ที่ไทย เดี๋ยวร้อน เดี๋ยว หนาว เซ้งๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิอ
รอนะค่ะ
รัก อ่า จุ๊บๆๆๆๆ

natcha279

Quote from: YoYo on March 18, 2010, 01:29:50 AM
yoyo แต่งที่เมืองไทยค่ะ รอ 8 สัปดาห์เต็มๆ ค่ะ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี
Good luck naka .. :)
hello khun yoyo เนี่ยดีจังค่ะ ได้ รับวีซ่าแล้ว
แฟนพี่ได้เอกสารเหมือนกิฟท์ไม๊อ่าค่ะ ถามเพื่อนคนนึงเค้าบอกเค้าได้ว่าไห้รอ 5 เดือนแต่เค้ารอ แค่ 1.5 เดือนรเอง
แต่ที่เบลเยี่ยม
คุน โย ป่าส เนี่ย อิอิ อยู่เมืองไหนค่ะ
ดีใจด้วยค่า