ช่วยตอบหน่อยค่า ระยะเวลาการรอวีซ่าติดตามคู่สมรส

Previous topic - Next topic

ohmygod

สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน

ยินดีด้วยค่ะคุณกิ๊บที่วีซ่าผ่านแล้ว ทราบผลเร็วดีค่ะ ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ

ohmygod ค่ะ

enjoy

สวัสดีจ๊ะทุกสมาชิกทุกท่าน และคุณกิ๊บด้วยนะค่ะ

ของจอยอยู่คันโตน ซูริค คะ แต่อยู่ห่างจากซูริคประมาณ 10 นาทีได้มั้งคะ เห็นแฟนบอกอย่างนั่นนะคะ..
คุณกิ๊บจะบิน ๒๓.ธ.ค.นี้หรอคะ จอยขอให้คุณกิ๊บเดืนทางปลอดภัยนะคะ หิมะตกนะคะตอนนี้เพราะว่าคุณแฟนแกพึ่งมานะคะ แกบอกว่าหนาวม๊าก มาก
แต่ตอนนี้แกบอกว่าหนาวที่เมืองไทยไม่เหมือนที่โน้นคะ เพราะว่าบ้านเราไม่มีที่ทำความร้อนเหมือนเขา (เมื่อก้อทำเตาผิงให้นะคะ ก่อกองไฟให้นะคะ ;D ;D ;D )และก้อทำข้าวจีให้แกกินด้วย แกบอกว่าบ้านแกก้อมี ทำเหมือนบาร์บีคิวบ้านแกเลย แต่แกบอกว่าข้าวจีบ้านเราอร่อยกว่าบาร์บีคิวของบ้านแกอีกคะ ฮิ ฮิ ฮิ   :) :) :)  อยู่ Kanton Bern หรอคะไม่เป็นไรคะ แฟนจอยบอกว่าขอแค่ให้มีถนนฉันจะพาคุณไปหมดนั่นหล่ะ ถ้าอยากจะไหนนะ ขอให้บอกจัดให้นะคะ..ฮิ ฮิ ฮิ..

จอยก็ขอเป็นกำลังใจให้หลายๆคนที่กำลังรอวีซ่าคะ  โชคดีกันทุกคนนะค่ะ สู้ สู้ สู้ คะ..

จอยจ้า

Gigi

หวัดดีค่ะ ทุกคนตอนนี้มีจดหมายมาให้จ่ายวีแล้วจ้า ใน นั้นระบุให้จ่ายอีก 90 ฟรังส์นิดๆๆ แล้วก้เขียนว่า วีมีอายุ หนึ่งปี ต้องต่อปีต่อปี อันนี้มีแนวโน้มจะได้วีแล้วเปล่าเอ่ย ??? สามีรีบจ่ายไปเรียบร้อยแล้วตั้งแต่เมื่อเช้า เดี๋ยวไงมาบอกอีกทีนะค่ะ ว่าไง คงวันจันทร์ดึกๆๆ นู่นเพราะ ต้องรอสามีถงบ้านก่อน ว่าจะโทรไปถามว่าจ่ายแล้ว เสร็จยัง

กิ๊ป

Quote from: ohmygod on December 16, 2010, 03:22:02 PM
สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน

ยินดีด้วยค่ะคุณกิ๊บที่วีซ่าผ่านแล้ว ทราบผลเร็วดีค่ะ ขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ

ohmygod ค่ะ

สวัสดีสมาชิกทุกๆคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ กิ๊บได้อ่านหลายกระทู้ที่ k.omg เขียนไว้เห็นใจนะค่ะของคุณรอนานมากกกๆๆ แต่เป็นกำลังใจและช่วยลุ้นนะค่ะ ขอให้ k.omg ได้รับวีเร็วๆๆๆนะค่ะ :)

กิ๊บจ้า.

กิ๊ป

Quote from: Gigi on December 19, 2010, 12:53:51 AM
หวัดดีค่ะ ทุกคนตอนนี้มีจดหมายมาให้จ่ายวีแล้วจ้า ใน นั้นระบุให้จ่ายอีก 90 ฟรังส์นิดๆๆ แล้วก้เขียนว่า วีมีอายุ หนึ่งปี ต้องต่อปีต่อปี อันนี้มีแนวโน้มจะได้วีแล้วเปล่าเอ่ย ??? สามีรีบจ่ายไปเรียบร้อยแล้วตั้งแต่เมื่อเช้า เดี๋ยวไงมาบอกอีกทีนะค่ะ ว่าไง คงวันจันทร์ดึกๆๆ นู่นเพราะ ต้องรอสามีถงบ้านก่อน ว่าจะโทรไปถามว่าจ่ายแล้ว เสร็จยัง
:D ว้าว ได้แน่นอนจ้า ยังไงก็ลองโทรไปถามสถานทูตนะจ๊ะ โชคดีจ้า ;D ;D

ohmygod

สวัสดีค่ะคุณกิ๊บ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจ ตอนนี้ก็ได้กำลังใจจากคุณสามีก็ไม่ค่อยคิดมากแล้วค่ะ เดี๋ยวก็คงได้วีัซ่าเองแหละไม่ช้าก็ช้ามาก อิอิ

คอยดูนะถ้าปีนี้ไม่ทัน ฮึ่ม!!! งั้นจะให้เวลาปีหน้าอีกทั้งปีเลย 555+

ohmygod ค่ะ

กิ๊ป

Quote from: ohmygod on December 19, 2010, 06:40:56 PM
สวัสดีค่ะคุณกิ๊บ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจ ตอนนี้ก็ได้กำลังใจจากคุณสามีก็ไม่ค่อยคิดมากแล้วค่ะ เดี๋ยวก็คงได้วีัซ่าเองแหละไม่ช้าก็ช้ามาก อิอิ

คอยดูนะถ้าปีนี้ไม่ทัน ฮึ่ม!!! งั้นจะให้เวลาปีหน้าอีกทั้งปีเลย 555+

ohmygod ค่ะ
สวัสดีค่ะ K' OMG.
ยินดีด้วยที่มีความคืบหน้านะค่ะ หวังว่าจะได้รับวีเร็วๆนะค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ ;D

ปล.แหม่ะมีแอบประชดด้วย+555
โชคดีนะค่ะ
Gib kha. ;)

enjoy

สวัสดีค้าน้องกิ๊ก และสมาชิกทุกท่าน

พี่จอยก้อขอแสดงยินดีกับน้องกิ๊กด้วยนะคะ ขอบอกว่าจอยดีใจอย่างแรงที่ได้ยินข่าวความคืบหน้าของน้องกิ๊กแล้ว
อยากบอกว่าอิจฉา ม๊าก มาก ค้า. ;) ;) ;)   

เป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านนะคะ สู้ สู่ สู้

จอยจ้า

veena

ยินดีกับคุณกิ๊กด้วยนะคะ...วีณาก็รอเวลาให้คดีล้มละลายหมดคะ 3 ปีแล้วจะลองขอวีใหม่อีกครั้งคะ..มันเศร้าคะคิดถึงสามีมากเลยคะ..แต่คุณสามีก็มาหา..พึงกลับไปสวิตได้ 4 วันคะมาอยู่เมืองไทย 3 อาทิตย์คะ..ขอให้คุณกิ๊กเดินทางปลอยภัยนะคะ

Gigi

Quote from: veena on January 11, 2011, 10:46:34 AM
ยินดีกับคุณกิ๊กด้วยนะคะ...วีณาก็รอเวลาให้คดีล้มละลายหมดคะ 3 ปีแล้วจะลองขอวีใหม่อีกครั้งคะ..มันเศร้าคะคิดถึงสามีมากเลยคะ..แต่คุณสามีก็มาหา..พึงกลับไปสวิตได้ 4 วันคะมาอยู่เมืองไทย 3 อาทิตย์คะ..ขอให้คุณกิ๊กเดินทางปลอยภัยนะคะ

ขอบคุณจ้า พี่วีณา กิ๊ก ยัง ติดแหง๊ก อยู่เนี่ย เพราะ คุรเธอ ตม บอกว่าให้รอจดหมายยืนยัน การอนุมัติ วีซ่าก่อน โคตรเซ็งจ้า ฮือๆๆๆๆ 2 เดือนแล้ว ที่ไม่เจอ สามี ถ้าไปแล้วจะ ประกาศอีกทีจ้า อิอิ

Gigi

กิ๊ป

8) 8) 8) ยินดีอย่างแรงงงงงงง 8) 8)

น้องกิ๊กค่ะพี่มีข้อสงสัยอย่ากจะถามคุณน้อง ทำไมวีซ่าของน้องเป็นแบบปีต่อปีละจ๊ะ  ??? ส่วนของพี่ไม่ได้เป็นแบบของน้องกิ๊กเป็นแบบเข้าขาเดียว ในเอกสารที่พี่ได้รับบอกว่าคุณได้รับอนุญาตให้เข้าประเทศได้ตั้งแต่วันที่ 15/12/2010 until 05/03/2011.และระบุอีกว่าถ้ามาหลังวันที่ 05/03/2011.ต้องไปยื่นคำร้องขอวีซ่าใหม่... และพี่ก็มาตั้งแต่23/12/2010.. :D :D และได้ทำบัตร Ausländerausweis B.แต่ตอนนี้รอบัตรประมาณ 2-3 week จ๊ะ :)

พี่ก็ขอให้น้องกิ๊กเดินทางปลอดภัยจ้า :D  GUTE REISE :D
Gib kha.

keerana

ยินดีกะน้องกิ๊กด้วยนะจ๊ะ เดินทางปลอดภัย
เมื่อเรามาถึงให้เราไปที่เกมายเด้เพื่อยื่นขอพาส พาสที่ได้จะเห็นพาสประเภท บี จ๊ะ ต้องต่อปีต่อปี จนกว่าจะได้พาส เซ อันนี้ขื้นอยู่กับคันโตน บางที่อยู่สามปีก้อได้พาสเซ บางที่อยู่ถึงห้าปี

Gigi

Quote from: keerana on January 12, 2011, 08:46:36 PM
ยินดีกะน้องกิ๊กด้วยนะจ๊ะ เดินทางปลอดภัย
เมื่อเรามาถึงให้เราไปที่เกมายเด้เพื่อยื่นขอพาส พาสที่ได้จะเห็นพาสประเภท บี จ๊ะ ต้องต่อปีต่อปี จนกว่าจะได้พาส เซ อันนี้ขื้นอยู่กับคันโตน บางที่อยู่สามปีก้อได้พาสเซ บางที่อยู่ถึงห้าปี

ขอบคุณพี่อ้อม กับพี่กิฟทื นะจีะ หนุ ก้ ฟังจาก ฟิลว์ลิปทื แต่เดี๋ยวคงไปถามอีกที ฟืลว์เก่งเรื่องอย่างงี้เอกสารมากมาย อิอิ(ประชด) เดี๋ยวมาแถลงไข