ช่วยตอบหน่อยค่า ระยะเวลาการรอวีซ่าติดตามคู่สมรส

Previous topic - Next topic

veena

สวัดดีทุกๆท่านคะตอนนี้วีณาจะมาแจ้งผลของวีซ่าคะที่ขอไปนานแสนนานคะ..วีณาไม่ได้ไปสวิตหรอกคะไม่ได้รับอนุญาตจากสถานฑูตคะปัญหามีอยูว่าสามีคนเก่า ( สามีคนไทยเอาชื่อวีณาไปชื้อบ้านแล้วไม่ผ่อน )ตอนนี้วีณาก็ไม่สามารถเดินทางออกนอกประเทศได้ต้องรอเวลาอีกประมาณ 3 ปีคะ( ตอนนี้วีณาก็โดนคดีล้มละลาย )ก็เสียใจมากคะและตอนนี้คุณสามีก็จะมาเมืองไทยคะในเดือนหน้านี้คะ...ก็ยังดีใจที่สามีเข้าใจและหว่งใยเราคะ..ก็ได้กำลังใจากสามีนี่แหละคะ..นี่หละคะสามีคนไทยไม่รักเราแล้วยังทำร้ายเราอีก,,,ขอให้ทุกท่านโชดดีนะคะ...ขอให้วีซ่าผ่านกันทุกคนคะ

ohmygod

Quote from: veena on November 26, 2010, 12:46:39 PM
สวัดดีทุกๆท่านคะตอนนี้วีณาจะมาแจ้งผลของวีซ่าคะที่ขอไปนานแสนนานคะ..วีณาไม่ได้ไปสวิตหรอกคะไม่ได้รับอนุญาตจากสถานฑูตคะปัญหามีอยูว่าสามีคนเก่า ( สามีคนไทยเอาชื่อวีณาไปชื้อบ้านแล้วไม่ผ่อน )ตอนนี้วีณาก็ไม่สามารถเดินทางออกนอกประเทศได้ต้องรอเวลาอีกประมาณ 3 ปีคะ( ตอนนี้วีณาก็โดนคดีล้มละลาย )ก็เสียใจมากคะและตอนนี้คุณสามีก็จะมาเมืองไทยคะในเดือนหน้านี้คะ...ก็ยังดีใจที่สามีเข้าใจและหว่งใยเราคะ..ก็ได้กำลังใจากสามีนี่แหละคะ..นี่หละคะสามีคนไทยไม่รักเราแล้วยังทำร้ายเราอีก,,,ขอให้ทุกท่านโชดดีนะคะ...ขอให้วีซ่าผ่านกันทุกคนคะ

สวัสดีค่ะคุณวีณา

เห็นใจคุณวีณาด้วยใจจริงค่ะ. ไม่เป็นไรนะคะสู้ๆต่อไปค่ะ อย่าท้อนะคะ สักวันโอกาสต้องเป็นของเราค่ะ ตอนนี้ส่วนตัวก็ยังไม่ทราบผลวีซ่าเลยค่ะ ห้าเดือนแล้ว แต่ไม่เป็นไรค่ะถ้าไม่ถอดใจยังไงความหวังก็ทำให้มีกำลังใจค่ะ อย่าเพิ่งสิ้นหวังนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ohmygod ค่ะ

Gigi

:Dเป็นกำลังใจให้พี่วีณาด้วยจ้า ถ้าคุณสวิตรักจริงๆๆ ยังไงซะ เค้าก็ มาหาบ่อยๆๆ แหละ ค๊า เอ แต่ ก็น่าจะจดทะเบียนสมรสกัได้นะ ถ้าเค้ารับได้ทุกอย่างก็ แฮ๊ปปี้ปล้วค่ะ อยุ่ที่ไหนไม่สำคัญเนอะ

veena

ขอขอบคุณ..คุณ Gigi และ ohmygod มากนะคะที่ให้กำลังใจคะ..veena จะสู้ต่อไปคะและจะรอคอยวันนั้น..วันที่รอคอยคะ...คะตอนนี้วีณาจดทะเทียนแล้วไม่มีปัญหาอะไร..และขอให้คุณ Gigi และ คุณ ohmygod โชดดีนะคะและจะรอฟังข่าวดีคะ

Gigi

Quote from: veena on November 29, 2010, 10:11:27 AM
ขอขอบคุณ..คุณ Gigi และ ohmygod มากนะคะที่ให้กำลังใจคะ..veena จะสู้ต่อไปคะและจะรอคอยวันนั้น..วันที่รอคอยคะ...คะตอนนี้วีณาจดทะเทียนแล้วไม่มีปัญหาอะไร..และขอให้คุณ Gigi และ คุณ ohmygod โชดดีนะคะและจะรอฟังข่าวดีคะ

;Dขอบคุณค้า ไว้เดี๋ยวหนุ มาอัพเดทจ้า

กิ๊ป

สวัสดีค่ะทุกๆคน
กิ๊บก็เป็นอีกหนึ่งคนที่กำลังวีซ่า ถ้าถามว่ารอนานแค่ใหนกิ๊บคิดว่ามันขึ้นอยู่กับแต่ละเขตที่อยู่ด้วยว่าช้าหรือเร็ว ตอนนี้ก็รอมาประมาณ 1เดือน 4วัน และมีความคืบหน้าเยอะเหมือนกันค่ะ และวันนี้กิ๊บก็ตอบไปหลายกระทู้ ลองเข้าไปอ่านดูอาจจะเป็นประโยชน์กับหลายๆคนก็ได้ :)

www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,2774.105.html

www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,2712.60.html

สู้ๆๆนะค่ะ และเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนจ้า :D :D

ps.ความรู้สึกเหมือนกับว่กำลังอยู่ในสนามรบ :D

กิ๊ป

วันนี้กิ๊บมีข่าวมาอัพเดทจ๊ะ หลังจากที่ไปยื่นวีซ่าเมื่อวันที่ 4.nov.10 ตอนนี้ก็ครบ 5 สัปดาห์
ก็ได้รับข่าวดีจากคุงสามีว่า "ได้รับวีซ่าแล้วจ้า" และวันจันทร์นี้จะนำพาสปอร์ตไปที่สถานทูตจ้า :D
กิ๊บก็ขอเป็นกำลังใจให้กับหลายๆคนที่กำลังรอวีนะค่ะ :D โชคดีนะจ๊ะ :D :D

Gigi

Quote from: 211605076479 on December 10, 2010, 07:02:36 PM
วันนี้กิ๊บมีข่าวมาอัพเดทจ๊ะ หลังจากที่ไปยื่นวีซ่าเมื่อวันที่ 4.nov.10 ตอนนี้ก็ครบ 5 สัปดาห์
ก็ได้รับข่าวดีจากคุงสามีว่า "ได้รับวีซ่าแล้วจ้า" และวันจันทร์นี้จะนำพาสปอร์ตไปที่สถานทูตจ้า :D
กิ๊บก็ขอเป็นกำลังใจให้กับหลายๆคนที่กำลังรอวีนะค่ะ :D โชคดีนะจ๊ะ :D :D

ว่าแล้วเชียวเพราะ ถ้าคำถามมาอีก 3 วันก็ได้ เดินทางปลอดภัยนะ

khai

สวัสดีค้า ทุกคน

ยินดีกับคุณกิ๊บด้วยนะคะ ขอบอกว่าไข่ดีใจอย่างแรงที่ได้ยินข่าวว่าคุณได้รับวีซ่า ขอให้เดินทางปลอดภัย นะจ๊ะ ว่าแต่เมื่อไหร่เราจะได้รับข่าวดีแบบคุณกิ๊บ บ้างน๊อ :) แฟนไข่ก็นำเอกสารไปติดต่อที่เขต เมื่อวันที่8December เจ้าหน้าที่ก็ถามหลายเรื่องเหมือนกันคะ คุยกันประมา1/30 นาทีได้คะ หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่บอกแฟน ไม่เกิน 2อาทิตย์คะ  ว่าแต่ สองอาทิตย์นี้เปลี่ยนเป็นสามวันเหมือนคุณกิ๊บได้ไหม๊อะ อิ อิ แบบว่าคิดถึงคุณแฟน มากมายค้า ..วันนี้ไข่ก็ครบ 5 week เหมือนคุณกิ๊บคะ แต่ก็ต้องรอฟังข่าวดีจากคุณแฟนอีกทีจ้า.... ยังไงแล้วเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า สองอาทิตย์ก็ต้องรอคะ เว้นแต่จะมีปาฏิหารย์เท่านั้น คะ แต่ในใจภาวนาว่า ขอให้ได้รับวีซ่า ในอีกไม่กี่วันนี้ด้วยเถอะเจ้าค้า :)

ส่วนน้องกิ๊กเรื่องเอกสารเป็นไงมั่ง ขอให้ได้รับข่าวดี ในเร็ว ๆ นี้นะจ้า สุดสวย (เป็นกำลังใจให้นะสาวน้อย)

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ

I Take All My Life In Swiss.

thijan

สวัสดีค่ะ

ณีน่ะค่ะ สำหรับณี แฟนส่งเอกสารไปตั้งแต่วันพุธที่แล้ว ป่านนี้ยังไม่ทราบผลวีเลยค่ะ รอนานเหมือนกันเนาะ เข้าใจหัวอกคนที่รอค่ะ
     ขอให้สมาชิกที่ขอวีกันอยู่ ได้วีกันเร็ว ๆ นี้ ทุกคนเลยนะคะ

กิ๊ป

:) ขอบคุณนะค่ะ ขอให้ทุกๆคนโชคดีเช่นกันค่ะ และสำหรับหลายๆคนที่รอวีก็ขอให้ได้รับวีไวๆๆนะจ้า ;)

Gigi

ของกิ๊กเพิ่งยื่นไป ต้องรอเอกสารทุกอย่าง 3 อย่างอ่ะ ใบขอวี ใบว่าสมรส แล้วก็ใบขอพำนักมั่งประมาณเนี่ยค่ะ ลงทะเบียนครอบครัวอะไรสักอย่าง แล้วเจ้าหน้าที่ก็ บอกมาครั้งหน้าก็ให้พาภรรยามาทำบัตรแค่นั้นค๊า ก็ หวังว่าจะได้วีเร็ววันแบบกิีฟบ้าง ไว้มาอัพเดทอาทิตย์จ้า

enjoy

สวัสดีค้า สมาชิกทุกท่าน

จอยก้อขอยินดีกับคุณกิ๊บด้วยนะคะ ขอบอกว่าจอยดีใจอย่างแรงที่ได้ยินข่าวว่าคุณกิ๊บได้รับวีซ่า ขอให้เดินทางปลอดภัยนะจ๊ะ แล้วคุณกิ๊บคิดว่าจะเดินทางวันไหนคะ เผื่อว่าจะได้ไปด้วยกันนะ (ของจอยพึ่งจะยื่นวีวันที่ 2 ธค.คะ ;D ;D ;D) คงต้องร้องเพลงรออีกนาน..
อยากบอกว่าอิจฉา ม๊าก มาก ค้า. ;) ;) ;)
ยื่นเรื่องแค่ 5 สัปดาห์รู้ผลแล้ว ก้อเร็วดีนะคะ..ขอถามหน่อยนะคะคุณกิ๊บไปเมืองไรหรอคะ แล้วคุณกิ๊บจดทะเบียนที่ไทยหรือว่าทำเรื่องจดที่สวิสคะ..

เป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านนะคะ

จอยจ้า

กิ๊ป

Quote from: Joy_Joy on December 13, 2010, 09:07:03 PM
สวัสดีค้า สมาชิกทุกท่าน

จอยก้อขอยินดีกับคุณกิ๊บด้วยนะคะ ขอบอกว่าจอยดีใจอย่างแรงที่ได้ยินข่าวว่าคุณกิ๊บได้รับวีซ่า ขอให้เดินทางปลอดภัยนะจ๊ะ แล้วคุณกิ๊บคิดว่าจะเดินทางวันไหนคะ เผื่อว่าจะได้ไปด้วยกันนะ (ของจอยพึ่งจะยื่นวีวันที่ 2 ธค.คะ ;D ;D ;D) คงต้องร้องเพลงรออีกนาน..
อยากบอกว่าอิจฉา ม๊าก มาก ค้า. ;) ;) ;)
ยื่นเรื่องแค่ 5 สัปดาห์รู้ผลแล้ว ก้อเร็วดีนะคะ..ขอถามหน่อยนะคะคุณกิ๊บไปเมืองไรหรอคะ แล้วคุณกิ๊บจดทะเบียนที่ไทยหรือว่าทำเรื่องจดที่สวิสคะ..

เป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านนะคะ

จอยจ้า

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน และคุณจอยด้วยนะค่ะ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆคนที่แสดงความยินดีกับกิ๊บนะค่ะ :D  :D
ขอตอบคำถามของคุณจอยนะค่ะ กิ๊บจดทะเบียนสมรสที่เมืองไทยค่ะ และกิ๊บจะบิน ๒๓.ธ.ค.นี้ กิ๊บอยู่ Worb in Kanton Bern. คุณจอยอยู่เมืองใหนค่ะบางทีอาจจะอยู่ใกล้ๆๆกัน ;) :D
กิ๊บก็ขอเป็นกำลังใจให้หลายๆคนที่กำลังรอวีให้ได้วีไวๆนะคะ โชคดีนะค่ะ

กิ๊บค่ะ :) :) ;D

กิ๊ป

Quote from: Gigi on December 11, 2010, 12:38:42 PM
ของกิ๊กเพิ่งยื่นไป ต้องรอเอกสารทุกอย่าง 3 อย่างอ่ะ ใบขอวี ใบว่าสมรส แล้วก็ใบขอพำนักมั่งประมาณเนี่ยค่ะ ลงทะเบียนครอบครัวอะไรสักอย่าง แล้วเจ้าหน้าที่ก็ บอกมาครั้งหน้าก็ให้พาภรรยามาทำบัตรแค่นั้นค๊า ก็ หวังว่าจะได้วีเร็ววันแบบกิีฟบ้าง ไว้มาอัพเดทอาทิตย์จ้า
สวัสดีจ๊ะ ตอนนี้ขอกิ๊กเรื่องไปถึงใหนแล้วจ๊ะ ช่วยลุ้นและเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ ;) :D