คิดอยากไปเที่ยวสวิตเซอร์แลนด์

Previous topic - Next topic

Penguin

ดีใจด้วยนะค่ะ คุณคนบ้านบ้าน ไปวันที่เท่าไหร่เหรอค่ะ
เที่ยวให้สนุกนะ เดินทางปลอดภัยด้วยนะค่ะ ส่วน Penguin ก็จะสู้ตายกับอุธรณ์ค่ะ
คืดว่าไม่น่ามีปัญหา 555+ สร้างขวัญกำลังใจให้ตัวเองสุดฤทธิ์

ladypatth

แง้ๆๆๆๆ  วันนี้เอาพาสปอตไปเช็คที่สถานฑูตแล้ว เอกสารยังไม่มา จาก zurich เลย .... ต้องรอต่อไป วันศุกร์คงต้องไปเช็คอีกที ...เซ็งเลยยย อะ .....

khon_barn_barn

คุณแพท:
ให้แฟนจิกทาง Zurich เลยค่ะ อิอิ   ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ช้านะคะ ตามกำหนดเค้าให้รอตั้งเดือนแน่ะ นี่ยังไม่ถึงกำหนดเลย
เพื่อนบีเดินเรื่องที่ Bern ค่ะ แฟนคุณแพทที่ Zurich รึคะ

ladypatth

บอกเค้าไปแล้ว .... ไม่อยากไป push เค้าเยอะ เพราะเค้าก็งานเยอะมาก ๆ เกรงใจ เค้าอะคะ รอก้ต้องรอ .... เพราะที่ zurich เรื่องเยอะ ไม่เหมือน เมืองอื่น ๆ  ถ้าต้องเลื่อนวันก็ต้องเลื่อนไม่เป็นไร คะ ได้ไปเหมือนกัน แต่ อาจจะช้าหน่อย ก็ได้ไป

Fon2008

สวัสดีค่ะสาวๆ ไม่ได้เข้ามาหลายวันเพราะยุ่งๆเรื่องเตรียมของ(แบบว่าเตรียมของไว้เดินทางแล้วแต่วีซ่ายังไม่ออก คิคิ) วันนี้แฟนฝนลองตามให้เลยรู้ว่า 1 อาทิตย์ที่ผ่านมาเค้ายังไม่ได้ดำเนินการอะไรเลยค่ะ
  ;D แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าจะจัดการให้ภายในวันพุธนี้ค่ะ ดีนะที่คุณคนบ้านบ้านบอกให้ลองตามดูไม่งั้นป่านนี้ก็คงยังไม่ไปถึงไหนจริงๆ ได้เรื่องแล้วจะเข้ามาส่งข่าวให้ทราบกันอีกทีค่ะ

Quote from: Penguin on June 14, 2009, 11:10:44 AM
ดีใจด้วยนะค่ะ คุณคนบ้านบ้าน ไปวันที่เท่าไหร่เหรอค่ะ
เที่ยวให้สนุกนะ เดินทางปลอดภัยด้วยนะค่ะ ส่วน Penguin ก็จะสู้ตายกับอุธรณ์ค่ะ
คืดว่าไม่น่ามีปัญหา 555+ สร้างขวัญกำลังใจให้ตัวเองสุดฤทธิ์

คุณ penguin คนบ้านบ้านเดินทาง 5 July ค่ะ  ตอนนี้กำลังดูตั๋วโปรโมชั่นอยู่ค่ะ อิอิ  ขอบคุณที่อวยพรค่ะ  ให้กำลังใจนะ สู้ๆ เดี๋ยวจะร้องเพลงเชียร์ให้ ฮ่าๆ 

คุณแพทคะ ช้าแต่ชัวร์เนอะ  ไม่เป็นไร ได้ไปอยู่แล้ว   
คุณฝน จัดกระเป๋าก่อนคนบ้านบ้านอีกนะคะนี่ อิอิ  รอกันบ้างจิคะ   เพื่อนๆ ทุกคนส่งข่าวความคืบหน้าได้นะคะ  เอาใจช่วยค่ะ

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณแพท คุณฝน  เพื่อนร่วมแก๊ง "รอ" วันนี้แฟนของแนนไปเซ็นต์เอกสารรับรอง
มา และทางสถานทูตในเมืองของแฟนแจ้งว่า เรื่องจะถูกส่งไปตัดสินครั้งสุดท้ายที่ Bern
ใช้เวลาอีก 1 เดือน สงสัยจะต้องรอ 2 เดือนอย่างที่สถานทูตบอกจริงๆ ค่ะ
นี่ก็ผ่านไป 1 เดือนแล้ว เฮ่อ เบื่อจัง! ต้องการจองเลื่อนตั๋ว เลื่อนประกันอีกแล้ว

คุณฝนคะ ถ้าเรารู้ผลอุทธรณ์แล้วว่าไม่ได้วีซ่า โดยทาง Bernแจ้งแฟนเรา  เรายังต้องเอา passport ไปเช็คผลที่สถานทูตที่ กทม.อีกไหม  แล้วเขาจะ stamp ว่าไม่ได้อีกไหมคะ
ขอบคุณค่ะ

โชคดีนะคะคุณบี

Nan

Fon2008

สวัสดีค่ะุคุณแนน อย่าเพิ่งท้อใจไปเลยนะคะอุปสรรคนึงของรักต่างแดนก็แบบนี้แหละค่ะ แต่ยังไงเราก็ต้องสู้ต่อไปนะคะ ถ้าได้วีซ่ามาแล้วคราวต่อๆไปก็จะไม่ยุ่งยากแบบนี้แล้วล่ะค่ะ ส่วนเรื่องที่คุณแนนถามมา
เกี่ยวกับว่าหากอุทธรณ์แล้วไม่ได้วีซ่าจะถูกประทับตราอีกรอบมั้ย อันนี้ฝนไม่รู้จริงๆค่ะเพราะกรณีของฝนอุทธรณ์แล้วผ่านค่ะซึ่งทางแฟนจะรู้ผลวีซ่าก่อนแล้วบอกฝน จากนั้นฝนก็ค่อยไปติดต่อที่สถานฑูต
อีกทีน่ะค่ะ กรณีของคุณแนนหากแฟนคุณแนนตามเรื่องไปที่เบิร์นแล้วก็คงจะรู้ผลเช่นกันค่ะซึ่งถ้าวีซ่าผ่านก็เข้าไปที่สถานฑูตที่บ้านเราอีกที ส่วนกรณีหากว่าไม่ผ่าน(ขอให้ไม่เกิดขึ้นค่ะ) ฝนก็คิดว่าคง
ไม่จำเป็นที่จะต้องเข้าไปที่สถานฑูตอีก แต่ึคงต้องทิ้งช่วงไปสักระยะนึงก่อนที่จะไปยื่นขอวีซ่าใหม่อีกครั้งค่ะ ต้องขอบอกว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ หากเพื่อนท่านไหนเคยมีประสบการณ์เรื่องอุทธรณ์
แล้วไม่ผ่านก็รบกวนเข้ามาบอกให้คุณแนนทราบด้วยก็แล้วกันนะคะ

คุณแพท เพื่อนร่วมแก๊งค์ "รอ" คิคิ สู้ๆนะคะ ฝนก็ยังรอเป็นเพื่อนอยู่ค่ะ
คุณคนบ้านบ้าน ฝนคงต้องขอตัวจัดล่วงหน้าไปก่อนนะคะ  ;D แบบไปนานน่ะค่ะเลยต้องเตรียมเยอะหน่อย เตรียมเร็วเผื่อขาดอะไรจะได้มีเวลาหาทันค่ะ จริงๆอยากยกกรุงเทพฯไปด้วยเลยค่ะ อิอิ ฝนกะว่า
วันศุกร์นี้จะเข้าไปเช็คที่สถานฑูตน่ะค่ะถ้าหากว่าอนุมัติแล้วหลังไปรับก็ว่าจะเดินทางเลยน่ะค่ะ(ได้แต่หวังว่าจะไม่มีเหตุการณ์แย่ๆมาพลิคล็อคอ่ะค่ะ  :D)

เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่กำลังรอผลวีซ่าอยู่นะคะ

ladypatth

คุณแนน คุณฝน คุณบี

เพื่อนร่วมแก๊งค์ "รอ" 55555 สู้ ๆ กันทุกคนนะคะ ...
คุณฝน ..แพทจะเข้าไปวันศุกร์เหมือนกัน ว่าจะเข้าไปเช็คอีกที  ก็คงเหมือนคุณฝนได้แล้วก้เดินทางเลย 555 ยังไงถ้าเข้าไปคงได้เจอกันนะคะ

Fon2008

คุณแพท  ฝนจะเข้าไปวันพฤหัสฯแทนค่ะ แฟนอยากให้เข้าไปเช็คเร็วๆจะได้รู้ว่าเจ้าหน้าที่ทางโน้นรับปากแล้วทำจริงหรือเปล่า คุณแพทจะไปด้วยกันมั้ยคะ  ;D

ladypatth

คงไปวันศุกร์อะคะ เพราะว่า วัพฤหัสมีธุระ แค่กะว่าจะเมลไปถามก่อน เผื่อจะได้เรื่องบ้าง แต่ยังไง อยากไป 27 เหมือนเดิม ..วันนี้ ไปไหว้พระราหูที่นครปฐม จะขอพรแก่ทุก ๆ คนนะคะ
โชคดีกันอยู่แล้วทุกคน 

สวัสดีค่ะทุกท่าน 

มารับพรที่คุณแพทไปขอให้แก่แก๊งค์ waiting list อิอิ   เอาใจช่วยทุกคนนะคะ
สาธุ  :D

Penguin

Penguin มาขอเข้าแก้งค์รอด้วยคนนะค่ะ

เพราะตอนนี้ส่งเรื่องอุธรณ์ไปแล้วค่ะ รอผล 2เดือนเหมือนพี่แนนเลย

ขอพรของคุณ Ladypatth ด้วยนะค่ะ สาธุสาธุ...

ladypatth

ไปไหว้พระราหู และทำสังฆทาน มาแล้ว จุดธูป 9 ดอกเลย ขอพรให้ตัวเอง และขอเผื่อทุก ๆ คนด้วย ขอให้ได้วีซ่ากันทุกคนในเร็ววันนี้ และขอให้อุปสรรค์ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น ....สา ธุ.....โชคดี กันทุกคนนะคะ

Fon2008

สวัสดีค่ะสาวๆ ฝนแวะมาแจ้งข่าวเรื่องวีซ่าของตัวเองให้เพื่อนๆทราบค่ะ วันนี้ไปเช็คผลวีซ่าที่สถานฑูตมาค่ะ (ช่อง 1) ทุกอย่างก็เรียบร้อยดีค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ถามว่าจะเดินทางตามกำหนดการเดิมหรือเปล่า ฝนก็บอกไปว่าเปลี่ยนกำหนดการเดินทาง เจ้าหน้าที่ก็ให้ไปเอาใบจองตั๋วใหม่ ประกันการเดินทางใหม่ และรูปถ่าย 1 ใบ มาให้อีกทีค่ะ แต่ฝนเตรียมตั๋วที่จองไว้ใหม่กับรูปถ่ายไปด้วยแล้วก็เลยแค่ไปเปลี่ยนวันเดินทางในประกันเท่านั้นซึ่้งที่ที่ฝนทำประกันก็ไม่ไกลจากสถานฑูตค่ะ ก็เลยเป็นอันว่ากลับมายื่นเอกสารทุกอย่างเรียบร้อยตอน 11 โมงของวันนี้ และจะไปรับพาสปอร์ตคืนวันอังคารที่ 23 ค่ะ ส่วนวันเดินทางเป็นคืนวันที่ 27 มิ.ย.นี้ ไป 3 เดือนค่ะ 

ขอเป็นกำลังใจและอวยพรให้เพื่อนๆทุกคนที่กำลังรอผลวีซ่าอยู่ได้รับข่าวดีกันไวๆทุกคนนะคะ จะได้ไปเจอกันที่โน่นค่ะ  ;D