คิดอยากไปเที่ยวสวิตเซอร์แลนด์

Previous topic - Next topic

ladypatth

เย้ๆๆๆๆๆ ดีใจด้วยนะคะ คุณฝน  ได้ไปแล้ว 1  แล้วยังไงไปเจอกันที่โน่นแน่นอนคะ
ของแพทพรุ่งนี้ไป เช็คผล ลองดู  แต่กำหนด วันเดียวกันคุณฝนเลย  ยังไงโชคดีนะคะ

khon_barn_barn

ดีใจด้วยค่ะ คุณฝน ไปสูดอากาศสวิสกัน วู้ฮู้.. คนบ้านบ้านจะตามไปนะ

Jojo

หวัดดีค่ะทุก ๆ คน  ;D กะยินดีด้วยค่ะสำหรับคนที่วีซ่าผ่านแล้ว  ;D
ช่วงนี้อากาศที่สวิสร้อนมากเลยอ่ะ (สำหรับเขตSolothurn) :'(
อย่าลืมพกพัด กะเสื้อสายเดี่ยว...เสียวใจมากันด้วยนะ ครีมกันแดดกันฝ้า ก็พก ๆ มาด้วยก็ดี ;D
ยังไงก็ขอให้ทุก ๆ คนเที่ยวสวิสกันให้สนุกสุขสันต์นะจ๊ะ  ;D
ส่วนคนที่ยังรอลุ้นผลวีซ่าอยู่ ก็ขอให้ได้กันเร็ว ๆ ไว ๆ เช่นกันนะ  ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

Fon2008

คุณแพท ขอบคุณนะคะขอให้ได้รับข่าวดีเช่นกันค่ะจะได้ไปเจอกันที่สนามบิน ลืมถามไปว่าตกลงคุณแพทบินกับสายการบินไหนหนอ แต่ยังไงก็ต้องได้เจอกันที่สนามบินแน่นอนค่ะ
คุณคนบ้านบ้าน  ตามมาไวๆนะคะ แล้วเจอกันที่โน่นค่ะ
คุณโจ้ ขอบคุณนะคะเที่ยวนี้คงจะได้เที่ยวจริงๆค่ะเพราะไม่มีเรื่องเรียนให้กังวลแล้ว ส่วนเสื้อผ้าหน้าร้อนก็เตรียมไปเพียบเลยค่ะ  แต่ยังไม่มีพัดค่ะสงสัยจะต้องหาไว้ซักอันเสียแล้ว  ;D

คุณแนน คุณเพนกวิน อดทนรอนิดนึงก็แล้วกันนะคะ เชื่อว่าจะได้รับข่าวดีแน่นอนค่ะ  สู้ สู้ ค่ะ

Penguin

ขอบคุณค่ะ คุณฝน สาธุสาธุ...

Penguin ขอให้คุณฝนเที่ยวให้สนุกนะค่ะ

Pengin ขอให้พี่ๆทุกคนที่ได้ข่าวดีแล้วเดินทางโดยสวัสดิภาพนะค่ะ และดูดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ จะได้เจอเพื่อนและคนรักแล้วสิ ดีใจจัง

อย่าลืมเสื้อผ้าสวยๆไปใส่เปรี้ยวที่นู้นนะค่ะ เขาจะได้รู้ว่าสาวไทยสวยยยยยย ไม่แพ้ใครชาติใดในโลก

แต่สำหรับ Penguin ตอนนี้ 2 เดือนเหมือน 2 ปีเลย 555+ จนแฟนจะขอเลิกแล้วอ่ะ พี่ๆๆ

ladypatth

จายเย็น ๆ คะ คุณเพนกวิน รู้ว่าพูดเล่น.....

เอาน่า อะไรที่มันได้มายาก ๆ มันมักมีค่าเสมอ ....ยังไงต้องได้ไปอยู่แล้วหละคะ สู้ต่อไปนะคะ....

คุณฝน..แพทกะว่าจะไป TG คะ เพราะไม่อยากไปต่อเครื่อง เคยมีประสบการณ์แล้ว เหนื่อย ..คะ ..วันนี้ได้รับ Email จากสถานฑูตว่า เอกสารยังไม่มาถึงเมืองไทย เลยแอบเซ็งอีกเล็กน้อย เค้าบอกว่าให้ลองเช็คอีกทีอาทตย์หน้าคะ ...ก็ต้องรอกันต่อไป แต่ถ้าได้ปุ๊บก็บินเลย 27 นี้คะ เพราะต้องไปให้ทันวันเกิดคนที่โน้นคะ 55

Nantaree

คุณฝน ดีใจด้วยนะคะ  ส่วนแนน ถ้าคืบหน้ายังไงจะเมลแจ้งให้ทราบนะคะ
ถ้าได้ไป เจอกันที่โน่นนะคะ

แพท...น่าจะได้เร็วๆ นี้นะ รออีกนิด นะคะ

ส่วนเพื่อนคนอื่นๆ ที่กำลังรอผล แนนขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
Nan

Fon2008

คุณแพท ฝนคิดว่าทางแฟนคุณแพทน่าจะสอบถามไปทางโน้นถึงจะทราบผลที่แน่นอนค่ะว่าเรื่องเรียบร้อยหรือยัง เพราะถ้าทางโน้นยังไม่ทำเรื่องและยังไม่คอนเฟิร์มมาทางสถานฑูตที่นี่ ทางนี้เค้าก็จะไม่
สามารถอนุมัติได้ค่ะ วันนี้ก็วันศุกร์แล้วคุณแพทน่าจะลองให้แฟนโทรไปเช็คดูก็ดีนะคะเผื่อว่าเจ้าหน้าที่แอบเผลอลืมทำเรื่องไปจะได้เตือนกันและได้ผลทันอาทิตย์หน้า  เพราะถ้าคุณแพทจะเดินทางให้ทันตามกำหนดเดิมก็จะต้องได้รับคำตอบเรื่องวีซ่าภายในวันอังคารที่ 23 มิ.ย.แล้วรอไปรับพาสปอร์ตคืนในวันศุกร์ที่ 26 มิ.ย. เท่านั้น เอาใจช่วยนะคะ แล้วเจอกันที่สนามบินค่ะแต่คนละสายการบิน ฝนจะไปกับ
เอมิเรตส์ค่ะ

คุณแนน ฝนรอเจออยู่ที่โน่นนะคะ  (ยังไงฝนก็ยืนยันว่าจะรอไปขอยืมครกบ้านแฟนคุณแนนค่ะ  :D)

คุณเพนกวิน ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ ฝนก็เคยผ่านจุดนั้นมาเหมือนกันค่ะ จำได้ว่าตอนโดนปฏิเสธวีซ่าครั้งแรกเดินร้องไ้ห้โฮตั้งแต่หน้าสถานฑูตเลยค่ะ 5555 ผู้คนแถวนั้นตกใจอย่างหนักแต่ก็ไม่ได้สนใจใครค่ะร้องไห้ต่อไป แต่หลังๆมันก็จะไม่ยากเหมือนช่วงแรกแล้วล่ะค่ะ ขอวีซ่ายากๆนี้ก็มีข้อดีอย่างค่ะพลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส ฝนบอกแฟนว่าให้รักเรามากขึ้นค่ะเพราะเราต้องฝ่าัฟันปัญหากับสถานฑูตเยอะ  ;D

ทุกคน สู้ สู้ ค่ะ

ladypatth

หวัดดีคะ เพื่อน ๆ

คุณฝน..เรียบร้อยหละ..ทะเลาะกันเรียบร้อยหละ5555  ล้อเล่นคะ ..เคยพยายามบอกเค้าไปหลายหนแล้วให้โทรไปถาม ..(เคยเล่าเคสฝนไป)..เค้าบอกไม่เป็นไร 2อาทิตย์ก็ถึงแล้ว ชัวร์ ๆ ไม่จำเป็น... แล้ววันนี้เลยส่ง email จากสถานฑูตไทยที่ได้รับไปเลย เค้าโกรธเลย(โกรธทางเค้าเอง ทำไมยังไม่มาอีก)...เราก็ได้ทีเลย..u see? I told u u should and try to contact yr goverment ,it better than u dont do anything ...จ๋อยเลยคะ แต่แพทพูดแบบนิ่ง ๆ นะคะ ..เค้ารู้ว่าแพทก็โกรธ..เค้าก็บอกว่า เค้าจะลองติดต่อดูวันนี้ .....ไม่ได้เอาเรื่องในบ้านมาเม้าท์นะคะ 555 แต่เล่าให้ฟัง เผื่อใครเจออย่างเคสแพท เราเป็นสาวไทย ต้อง นิ่งสงบ สยบ ความเคลื่อนไหว อย่างมีชั้นเชิง 555
   รอกันต่อไป เพื่อนร่วมขบวนการ waiting list สู้ต่อไปทาเคชิ

ladypatth

ถึงเพื่อน ๆ และเจ้าของกระทู้ คุณบ้าน บ้าน

วันนี้ได้รับข่าวดี แล้วคะ ได้วีซ่า แล้ว น่าจะบินคืนวันที่  4 กค นี้คะ ...ยังไง เพ่อน คนอื่น สู้ ๆ นะ คะ ยังไงได้ทุกคนอยู่แล้ว