News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ร่วมร้อยใจ ไว้ด้วยกัน

Previous topic - Next topic

ป้าพร Stockholm

ขอเชิญ ทุกท่าน มาทำความรู้จัก   แนะนำตัว กัน  เพื่อความสัมพันธ์ ที่ ประสาน  ใกล้ชิด กันยิ่งขึ้น       และ เจ้าของบ้านจะได้ รู้จักหน้าตาของแขก แต่ละท่านที่มาเยี่ยมเยียน ด้วย     ขอเชิญทุกๆท่านโพสรูปเข้ามา  ร่วมกันนะจ๊ะ

ป้าพร กับ ลูกชาย  เจ้าหัวแก้วหัวแหวนของป้าพร   ชื่อ Chistoffer
 อายุ  9  ขวบ      

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0022 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นิด

มาร่วมสานสัมพันธ์ ด้วยคนค่ะ แต่ยังหารูปไฟล์เล็กๆลงไม่ได้เลยค่ะ แบบว่า มันหย่ายยยยยตามตัวเจ้าของ เดี๋ยวย่อได้จะมาร่วมแจมด้วยนะค่ะ

black tea

มาสวัสดีป้าพรตรงนี้อีกรอบค่ะ....ลูกชายน่ารักแล้วก็หล่อตามสไตล์หนุ่มสวีดิชเลยค่ะป้า....(เคยสงสัยว่า....ทำไมคนสวีเดนหน้าตาคล้ายๆ กันหว่า) ตอนนี้ชาดำเห็น(รูป)จริง ป้าพรแล้วค่ะ.....ชาดำเขิลจังเลยคะ ไม่มีรูปเวอร์ชั่นหน้าสวยเลยค่ะ......จริงๆ แล้วชาดำตั้งใจว่า จะเข้ามาตั้งกระทู้ในนี้ทุกวันเลย  ไม่มีคนตอบ....ไม่เป็นไร....เขียนเองตอบเองก็ได้ (วะ) แน่ะ....สวัสดีคุณนิดด้วยค่ะ....

เจ

หวัดดีคะทุกคน.. เพิ่งลงรูปตัวเองครั้งแรกเลยนะคะนี่..
 อาย..ป้าจ๋าจังเลย

ป้าพร Stockholm

หวัดดี น้องนิด.น้องชาดำ.น้องเจ

น้องเจ จ๋า ไม่ต้องเขินหลอก  เว็บอื่นๆหนะ เขาลงรูปกันเพียบ  แรกๆ ป้าพรก็เขินๆ   เดี๊ยวนี้ขักเริ่ม  ชิน กับความสวยของตัวเองแล้วจ๊ะ  อิ อิ

น้องชาดำ  " คนจะสวย สวยที่ใจ   ใช่ตาหวาน "    เพิ่งได้ยิน น้องชาดำ   หนุ่มที่หล่อที่สุด คือ หนุ่มที่อยู่ใกล้ตัวเรา นั่นแหละจ๊ะ
 หนุ่ม แถบสแกนเนีย  หล่อแบบ   แกงจืด  จ๊ะ555555555555555

น้องนิด รีบย่อรูปเร็วๆ เลยนะจ๊ะ  อย่าลืมรูป สมุนทั้งสาม    มาช่วยกัน
 แจมด้วยนะจ๊ะ    

ขอบคุณทุกท่านมา   ณ   ที่นี้ด้วย  ที่มา จับมือประสานใจร่วมกัน จ๊ะ

pall

น้องพร ท่าทางน้องChistoffer ใจดีมากเลย
 เอารูปพ่อมาลงด้วยซีจ๊ะ

เจน่ารักมากเลยจ๊ะ  ป้าไม่ได้ถ่ายรูปมานานแล้วกลัว
 คนล้างตาดำน่ะ ขอยืนดู*งๆก็แล้วกัน

pall

น้องแฝดน่ารักมากนะขอบอก

ชาดำจ๊ะรีบเอารูปมาลงนะจะรอดูจ๊ะ

black tea

เดี๋ยวชาดำรีบไปหาเวอร์ชั่นสวยๆ ก่อนนะคะ  เดี๋ยวส่งตรงถึงทุกท่านเจ้าค่ะ หวัดดีค่ะเจ....อยู่ไหนคะ....ชาดำอยู่ซูริคค่ะ

เจ

อยู่กรุงเทพคะ.. ยังเรียนอยู่คะ ช่วงนี้ที่สวิสคงหนาวมากๆเลยนะคะ

จุ๋ม 1500 ไมล์

หวัดดีค่ะ...จุ๋มค่ะ ตามมาประสานสายสัมพันธ์ด้วย
 จุ๋มมาจาก www.1500miles.com ค่ะ
 ตอนนี้ยังหารูปตัวเองแบบสวย ๆ ไม่ได้  
 ก็เลยเอารูปเรือลงแทนไปก่อนแล้วกัน
 แต่ขอบอกว่ายังติดตามป้าจ๋ามาโดยตลอดเลยนะคะ

pall

ดีใจมากเลยจ๊ะที่จุ๋ม แวะเข้ามา  และขอบคุณมากที่ติดตามประจำอยู่
 ตอนนี้อยากจะปรับปรุงอะไรหลายอย่างในโฮมเพจ
 เกี่ยวกับห้องทำอาหาร  แต่เวบมาสเตอร์ของป้าตอนนี้
 ยุ่งกับการเก็บของย้ายบ้าน  ป้ามีปัญหามากเลยเอาเรื่อง
 ที่เขียนลงโฮมเพจไม่เป็น  มีเรื่องที่จะเขียนเล่ามากมายเกี่ยวกับ
 คนสวิสและประเพณีที่นี่   คิดว่าจะตัดปัญหาคือเขียนลงเวบบอร์ด
 แบบนี้ป้าทำได้  

เจ  จ๊ะ  ช่วงนี้สวิตฯคุ้มดีคุ้มร้ายมากจ๊ะ  บางวันหนาวจนสั่น
 บางวันอุ่นสบาย  บางวันฝนตก  บางวันหมอกลงหนาจัด
 จนรถชนกัน   เรียกว่าเป็นธรรมดาของช่วงนี้

นี่นะ

มาแล้วยังดีกว่ามาช้าๆ ยังดีกว่าไม่มา

นี่นะหรือปลัดจิ๋มแห่งสน.แชตเพื่อชาติค่ะ

pall

ยินดีต้อนรับปลัดจี๋มคนสวยและบอร์ดี้การ์ดจ้า

Patty from Belfast

-ตามมาแจมด้วยคน  พร้อมทั้งแน่นำตัวเองด้วย  ชื่อแพทค่ะ  อยู่เบลฟาสต์,ยูเคค่ะ  อายุ 43 ปี เป็นแม่บ้านค่ะ  ตามมาจากสน.  ที่ป้าจ๋าเป็นผู้บุกเบิก

แม่ลูกสอง..........

หวัดดีจ้าป้า  และป้าพร.............ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยจ้าเพราะเวลาไม่ค่อยมีจะมีสักทีก็ไม่ค่อยพอกับหลายแว๊บนะจ๊ะ.............แต่คืนนี้พอมีเวลาจ้า  เลยเข้ามาสมัคร..............สายสัมพันธ์ด้วยจ้า.................เป็นแม่ลูกสาวสองสมชื่อจ้า.....................อยู่ปารีสจ้า.......................

หวัดดีคุณแพ็ท............คุณนีนะ  คุณจุ๋ม............คุณเจ  คุณชาดำด้วยนะคะ

ภาพนี้คนเล็กจ้าน้องซองดรา