News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

** WELCOME TO WEBBOARD **

Previous topic - Next topic

novice

สวัสดีครับป้า
 ผมเข้ามาเจอเว็บของป้าโดยบังเอิญ
 ได้อ่านสำนวนวัยรุ่นของป้าแล้วจ๊าบมาก
 ประทับใจในเรื่องการใช้ชีวิตคู่ของป้ากับลุง
 ความรักความผูกพัน ความอดทนและความห่วงใยซึ่งกันและกัน
 จะได้ใช้เป็นบทเรียนสำหรับตัวเองบ้าง

พนิดา

สวัสดดี่ค่ะ คุณป้า คุณnovice คุณพักใจ คุณแจง คุณแม่ลูกสอง คุณจีน่า คุณโอลเกิร์ล และสวัสดีท่านคนอื่นๆด้วยนะคะ .....หลังจากได้อ่านประวัติ์ของป้าแล้วมีความรู้สึกว่าน่าประทับใจมากค่ะ ใช้คำพูดง่ายๆ แต่ถ้าคิดตามแล้วจะรู้ถึงความลึกซึ้งที่มีให้กันและกันฯลฯ เป็นกำลังใจให้คุณป้ากับคุณลุงนะคะ และเป็นกำลังใจให้กับคนอื่นที่กำลังเจอกับปัญหาค่ะ

พนิดา

ขอไปพักผ่อนก่อนนะคะ

เจ๋วะรัฐถะ

สรีสวัสดีเจ้า

ข้าเจ้าเป็นสาวเจียงใหม่เจ้า  ^_^
 เมื่อกี้ พี่ชายโทรให้ข้าเจ้า เข้ามาเยี่ยมเวปบอร์ดของป้าพร ...เข้ามาแล้วอบอุ่นดีเจ้า  ข้าเจ้าขอเป็นกำลังใจให้ป้าพรด้วยนะเจ้า ข้าเจ้าขอฝากตัวเป็นลูกเป็นหลานของป้าพรด้วยคนจะได้หรือเปล่าเจ้า ข้าเจ้าอายุ 28 เจ้า บ้านอยู่ในหุบเขา ที่มีชื่อว่า เมืองแจ๋ม เจ้า  แล้วข้าเจ้า จะแวะเข้ามาเยี่ยมป้าพรบ่อยๆนะเจ้า (ขออนุญาตนะเจ้า) ^_^

ข้าเจ้ามาจากเวปโอล์ดดรีม (ของพี่ชาย)
 และเวปเมืองแจ๋ม (ของข้าเจ้าเองเจ้า)
 ยินดีที่ได้รู้จักป้าพรเจ้า ^_^

http://www.olddreamz.com/
 http://www.geocities.com/muangchaem/

คำหล้า

สวัสดีเจ้า น้องอ้อย ป้าและทุกคนในนี้ด้วยนะคะ โลกมันกลมจังเลยนะคะ
 น้องอ้อย นึกไม่ถึงว่าน้องอ้อย จะมาเที่ยวถึงสวิส ที่เวบของป้าแห่งนี้

ติดตามการเล่าเรื่องของป้าตั้งแต่พันติ้บโน้นแนะคะ นี้ก็ติดตามมาจากเวบพันติ้บเหมื่อนกันคะ ขอเป็นกำลังใจให้ป้าและลุงนะคะ  ได้ยินว่าป้าจะไปเที่ยว ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ

ดาว

สวัสดีค่ะป้าจ๋า  ดาวไปอ่านเรื่องกฎหมายมาหลายหัวข้อแล้ว  มีประโยชน์มากเลยค่ะ  แต่เดี๋ยวว่าง ๆ จะตามไปอ่านเรื่องอื่น ๆ ต่ออีก  ดาวว่าเว็บนี้ดีมาก ๆ เลยค่ะ  ดาวนะ  หาข้อมูลเกี่ยวสวิสไม่ค่อยเจอหรอก  รู้สึกว่ามีข้อมูลน้อย สมาคมหรือกรุ๊ปอะไรดาวก็ไม่ได้เข้า  เป็นพวกสันโดษน่ะค่ะ  เลยไม่ค่อยรู้อะไร

โอ๊ะ

ขอบคุณป้าจ๋า สำหรับเวบที่เต็มไปด้วยข้อมูลดีๆ แล้วจะแวะมาทักทายบ่อยๆครับ

แม่ลูกสอง..........

เข้ามาช่วงบ่ายของปารีสจ้า...................วันนี้มีคนมาเยี่ยมป้าเยอะดีจังเลยนะ......................แต่ป้าก็ไปตลาดอีกตามเคย....................เอาขนมมาฝากจ้า................

เจ

ป้าขา..
    ยินดีด้วยนะคะที่ทำเวปเสร็จแล้ว เวปป้าสวยจังคะ ข้อมูลนี่..ถูกใจสุดๆคะ ชอบมาก เจและป้อมช่วยกันกระจายข่าวแล้วนะคะ ไว้จะเข้ามาบ่อยๆคะ

กลับมาอีกรอบป้าก็ยังไม่กลับมางั้นดึก ๆ ค่อยมาใหม่นะจ๊ะ...........หิ้วส้มตำมาฝากด้วยจ้า..

ก๊อก................ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....................กลับมายังจ๊ะ................ว้า.......................ไม่มีใครอยู่ไว้มาใหม่นะจ๊ะ.............

tom of swizz

swassdeekub,may i join u with my poor english kub?
 for moment i can not type in thai ah kub(soon)
 my name is Tom kub now living in Basel kub.

แม่บ้านหัวฟู

ป้าคะ
 แวะมาเวบป้าแล้วนะคะ สีจ๊าบมากๆ
 คิดถึงเสมอค่ะ

u-ne

ดีค่าป้าจ๋า อูนเอ๊ง จำได้บ่ จาก สน อ่ะคะ ^^  

เย้ๆ เวปป้าเสร็จแล้ว  

ยินดีด้วยค้า

ฝากความคิดถึง ถึงฝ่านด้วยนะคะ แฮ่  

เห็นดอกมะลิสวยเลยเอามาฝากป้าจ้า............