News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

** WELCOME TO WEBBOARD **

Previous topic - Next topic

แม่ลูกสอง..........

อรุณสวัสดิ์เช้ามาส่งกาแฟจากปารีสจ้า....................เวลา06.57.............

pall

สวัสดีจ้าทุกๆคน
 เมื่อคืนไม่ได้เข้ามาเพราะเดี้ยงกระทันหัน
 ขอบใจที่เข้ามาคุยที่ห้องป้าจ๊ะ  ห้องนี้ใครอยากคุยอะไร
 เข้ามาคุยได้เลยนะจ๊ะทำตัวให้เหมือนบ้านตัวเองเลย

และห้องนี้ป้าพรแกรับหน้าที่เป็นเลขาให้ป้าเพราะป้าแกจ๊าบ
 และคุยเก่งกว่าป้า ให้ป้าหลบอยู่ตรงบั้นท้ายแกก็แล้วกัน
 ป้าแกเก่งมาก  เก่งทุกอย่าง ไม่ว่าจตีหัวหมา ปาหัวแมว
 แกไม่ปาอย่างเดียงคือปาหัวผัว  

สรุป  เข้ามาถามสูตรอาหาร  ปัญหาต่างๆ  อยากรู้อยาก
 ทราบอะไรเข้ามาคุย มาถามกันได้เลยนะจ๊ะ
 มีคนเก่งๆในห้องนี้หลายคนช่วยกันตอบ
 ขอบใจ  น้องพร,แม่ลูกสอง, old girl ,Jina ,
 ตุ๊กตา(ประชาสัมพันธ์ประจำตัวป้า)

** ช่วยบอกๆกันต่อไปนะจ๊ะเข้ามาคุยห้องป้า**

ป้าพร Stockholm

สวัสดีตอนเช้า จาก Stockholm

สวัสดี ,น้องแม่ลูกสอง,น้อง old girl,น้อง jina   ป้าพรยินดี ที่ได้รู้จักนะจ๊ะ        แหมป้าจ๋า บอกให้ป้าพร เป็นเรขา เพราะป้าพร คุยเก่ง อิ อิ
 น้องก็ คุยไปตามประสากบ ประสา เขียด หนะจ๊ะป้า    เรามันรุ่นผู้สูงอายุ  เลยมีเรื่องคุยไปเรื่อย  อิ อิ

5555555555555 ป้าจ๋า มาอยู่เมืองนอกนะป้า ลองไปดีหัวหมา  ปาหัวแมวซิ   ได้โดนตำรวจจับกันบ้าง    อิ อิ   มีอยู่ที่บ้านหัวเดียวแหละที่  ตีแล้วตำรวจไม่จับ (ถ้าลุงเดียร์ไม่ไปแจ้งความ อิ อิ )

เมื่อวาน ป้าพรดูข่าวทางเมืองไทย   หมาไทย  800 กว่าตัว พวกเรา
 โดนจับยัดใส่กรงเหล็ก  กรงหนึ่งหมาอยู่กันแบบแน่นเอียดเลย  กำลังจะถูกส่งลำเลียงไป ประเทศ เพื่อนบ้านใกล้เคียง    หมาเหล่านั้นจะถูกนำไปฆ่า   และ เนื้อจะนำไปปรุงเป็นอาหาร  ตามภัตคาร ต่างๆ   เสนอราคา    คิดเป็นเงินไทย ตกราคา ตัวละ  450  บาท

กล้องจับภาพ  หน้าตา ของหมาที่อยู่ในกรงเหล่านั้น  บางตัวหน้าตาดี๊ดี
 มีสกุล    แต่ดวงตา จะเศร้าโศกมาก    และหมาเหล่านั้นก็อ่อนเพลียมาก
 ป้าพร ดูแล้ว   สงสารหมาพวกนั้นจับใจเลยทีเดียว

ป้าจ๋า แล้วน้องพร จะช่วยประชาสัมพันธ์  บ้านของป้าให้นะจ๊ะ

หวัดดียามใกล้เที่ยงจ้าป้าพรและป้าจ๋า...........เดี๋ยวจ้า แล้วป้าจ๋านี่คนไหนกันแน่จ๊ะ...........แม่ลูกสองชักงง นิดหน่อยจ้า.............ป้าจ๋านี่อยู่สวิส   ป้าพรนี่อยู่สต๊อกโฮม............เข้าใจอย่างนี้ถูกหรือเปล่าคะ........ท่านผู้สูงอายุทั้งคู่

แวะเอาอาหารมาส่งมื้อเที่ยงค่ะ...............

แวะมาอีกรอบเพราะว่างช่วงนี้แต่ไม่มีใครมาเลยนะจ๊ะ.................แปะภาพสร้างสีสรรค์ให้บ้านป้าก่อนนะ.............วันที่ 8 นี้ลอยกระทงนะจ๊ะ..........แต่ที่วัดไทยในฝรั่งเศสเค้ามีงานวันที่ 9 จ้า.............

พาคุณยายจากเมืองไทยมาเยี่ยมด้วยจ้า.............

อานู๋น นิด ๆๆ

มาแล้ว เจ้าค่ะ ป้าจ๋า กว่า อานู๋นนิด จะตะกายคว้าเนต เข้ามาได้ เล่นซะเหงื่อตกไปหลายปี๊บ มาเป็นกำลังใจเล็กๆ คนหนึ่งในนี้ ขอให้โฮมเพจของป้าจ๋าประสบความสำเร็จมากๆนะค่ะ

จุ๋ม

สวัสดีค่ะ...ป้าจ๋า
 ยินดีด้วยนะคะสำหรับบ้านหลังใหม่ บ้านหลังนี้สีจ๊าบ สะดุดตา สะดุดใจ จริง ๆ ค่ะ สงสัยจะจ๊าบเหมือนเจ้าของบ้านแน่ ๆ แถมยังเต็มเปรียบไปด้วยความรู้อีกด้วย ขอให้ป้าสุขมีความสุขทุก ๆ วัน กับบ้านหลังนี้นะคะ

เข้ามาอีกรอบรู้สึกว่าป้าจะไม่ค่อยได้อยู่บ้านเลยนะจ๊ะ  มาทีไรก็เปิดป้านทิ้งไว้ตลอดเลย................จะเข้ามาถามป้าว่า  ป้าพร สต๊อกโฮม  กับป้า..............pall................สวิสเนี่ยคนไหนจ๊ะ..............

pall

หวัดดีอีกครั้งจ๊ะน้องพร  จุ๋ม   นิด และแม่ลูกสอง
 ธรรมดาไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไรจ๊ะเพราะโดนยึดอำนาจ
 และช่วงนี้ยุ่งกับการเก็บอขงย้ายบ้านจ๊ะ
 ถ้าแม่ลูกสองว่าง พาพวกน้องๆมาคุยกันได้นะจ๊ะ
 ถ้าป้าหายหัวไปอย่าคิดมาก  คุยกันตามสบายจ๊ะ

อาหารน่ากินมากเลยป้าพร แกเก่งคุยกับทำกับข้าว
 **คนกระซิบนั้นป้าพร  5555
 **คนหูตึงๆนั่นป้า   55555

555555555555555555555555555555................เอ้าป้าทำไมหุถึงเลือกคนหูตึงล่ะจ๊ะ........555555555555555555555555............อ๋อรู้แล้วเพราะป้าพรเองแกลืมไปนึกว่าป้ายังสาวอยุ่5555555555555555555..................เลยกระซิบเบา ๆ.5555555555555555   ล้อเล่นนะจ๊ะ..............

แม่ลูกสองมีบ้านเยอะเลยยกให้ป้าไว้ทำออฟฟิตสักหลังหนึง...........ถูกใจมั๊ยจ๊ะ...................

jang

ว้าวๆ............เยี่ยมยอดกระเทียมเจียวเลยค่ะ
 ป้าพอลเก่งจังเลยเนี้ย......ยินดีด้วยนะคะ....ในที่สุดก็ทำเสร็จได้เรียบร้อยและสวยขนาดนี้..........แต่น่าจะมีภาษาไทยให้อ่านด้วยนะคะป้า......หนูไม่เก่งอังกฤษจ้า.....หุหุ...........มันชอบตีกันกันเยอมันที่ต้องเรียนนะค่ะป้า....หุหุ

.............ถ้าว่างวันไหน...อย่าลืมแวะไปเยี่ยมแจงด้วยนะจ๊ะป้า.......

jang

หุหุ....ขอทานโทษจ้า......เพิ่งจะเข้าไปดูอีกที...มีรายละเอียดเป็นภาษาไทยให้อ่านด้วย...........หุหุ...มีตาหามีแววไม่.....หุหุ..ขออภัยอย่างแรงค่ะป้าพอล

ดีๆค่ะ......แต่แจงไม่มีเวลาอ่านมาก....อย่างที่เค้ารู้กัน เนตแจงยังราคาแพงอยู่เลยค่ะ......ถ้าได้ราคาถูกเมื่อไหร่จะตามอ่านทุกตอนเลยค่ะป้า....แจงอ่านถึงวันปาประดาษค่ะ.......เมื่อต้นปีแจงก็โดนเต็มๆที่เบิร์นนี่แหล่ะค่ะ.....หุหุ.....หนุกดีค่ะป้า....ดังนั้น แจงจะไม่พลาดงานหัวหอมแน่นอนคะ......

พักใจ

เอาแชมเปญมาฝากจากปารีสค่ะ...แล้วจะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆๆค่ะ