****Homepage.....กับการเวลาที่ผ่านไป...***

Previous topic - Next topic

pall

วันเวลาผ่านไปไวจริงๆ....ไวจนนึกไม่ถึง...
 ไวจนแทบไม่น่าเชื่อว่าHomepage  Pallswiss
 มีอายุครบ2ปีครึ่งแล้ว
 เมื่อ2หรือ3วันที่ผ่านมาพอจะมีเวลาว่างช่วงนี้
 เลยเข้ามาดู..และนั่งอ่านทู้เก่าๆคร่าวๆ...
 บางครั้งต้องอมยิ้มกับสำนวนของบางคน
 ที่เขียนได้น่ารักและเป็นกันเอง..และช่วยตอบ
 และนึกถึงครั้งหนึ่งที่เริ่มการทำเวบใหม่ๆ
 มีคนที่เข้ามาช่วยตอบ..ช่วยเขียน..
 จนเรียกว่าคนเฝ้าหน้าบ้าน.....
 ต้องขอขอบคุณอย่างมากกับน้ำใจของบุคคลคนนี้
 ที่เข้ามาช่วยซึ่งป้าไม่เคยลืมเลือนเลย
 กับน้ำใจของเขาถึงแม้จะไม่เคยเห็นหน้า
 ติดต่อกันเป็นการส่วนตัวอย่างจริงจัง
 ขอขอบคุณ...คุณบีหรือคุณชาดำ..
 ต่อๆมายังมีอีกหลายคนที่เข้ามาช่วยตอบ
 หรือช่วยนำข้อความต่างๆเข้ามาลง
 เพราะเห็นว่าเวบนี้เงียบเหงา..
 .และไม่คึกคักเหมือนเวบไซด์อื่นๆ
 ต้องขอขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งหนึ่ง
 กับนำใจที่มอบให้แก่กัน

ปัจจุบันมีหลายคนที่*งหายไปเนื่องจาก
 ภาระหน้าที่..และแทบทุกคนต่างมีไดอารี่
 และมีBloggangเป็นส่วนตัวและด้วยสาเหตุอื่นๆ...

นั่งพิจารณาถึงการทำเวบนี้ที่ผ่านมา
 ผ่านปัญหาและอุปสรรคมากมาย..
 มากจนมีความคิดอยากเลิกและปิดเวบไซด์อันนี้
 หลายต่อหลายครั้ง.....
 การทำเวบไซด์...ไม่มีปัญหาใครๆก็ทำได้
 แต่เวบไซด์ที่ต้องรับผิดชอบหลายอย่าง
 ซึ่งต้องใช้เวลาส่วนตัวอย่างมาก..
 ในการหาข้อมูลและการหาคำตอบ..
 ....ไม่ง่ายเลยอย่างที่ตัวเองคิดไว้...

...........................................................
 ..............................????????????.........
 รู้สึกอย่างไรบ้างกับการย่างเข้าสู่ปีที่สามของPallswiss
 ยอมรับว่าดีใจที่เวบไซด์แห่งนี้ถึงไม่ดีมาก
 ไม่มีการเคลื่อนไหว..เงียบ.สงบ......
 แต่ก็ดีใจที่พอจะช่วยให้ข้อมูลคนไทย
 ที่มีปัญหาได้ถึงแม้จะเล็กน้อย.......
 แต่ก็ดีกว่าไม่ได้ช่วยเลย...........
 และต้องขอขอบคุณหลายๆท่าน
 ที่แวะเข้ามาช่วยเขียน...ให้คำแนะนำ
 จากประสบการณ์ที่ทำมา..ในการขอวีซ่า..
 การยื่นทำเรื่องต่างๆ...
 มาช่วยตอบหรือเขียนให้ข้อมูลแก่คนรุ่นหลัง
 จากที่ตัวเองเคยทำมา..
 ต้องขอขอบคุณในน้ำใจในการเสียสละ..
 ที่มีต่อคนไทยเราด้วยกัน
 ซึ่งเป็นไมตรีที่มีค่าไม่อาจซื้อหาด้วยเงินตราได้
 ขอขอบคุณอย่งจริงใจ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0287 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ตุ้ม

โห คุณ Pall คะ  ลูกบ้านควรจะขอบคุณคุณมากกว่านะคะ ในความมีน้ำใจและอัธยาศัยของคุณ  ไม่ทราบว่าจะพูดว่าอย่างไรเพราะเป็นคนที่พูดและเขียนไม่เก่ง  คิดอย่างไรก็เขียนอย่างนั้น ภาษาไทยตกกระป๋องมานานแล้วค่ะ  ขอให้บ้านหลังนี้ได้อยู่คู่กับคุณตลอดไปจนกว่าคุณจะเบื่อหน่ายลูกบ้าน
 ขอแจมนิดนะคะ  อยากจะขอบคุณนิดเป็นพิเศษที่ได้เข้ามาตอบทั้งๆที่งานนอกและในบ้านเต็มมือ  รวมทั้ง ม.น.ต.ต และเพื่อนๆทั้งหลายที่ช่วยกันสร้างและพยุงตบแต่งบ้านหลังนี้ขึ้นมาจนเป็นรูปร่างเหมือนทุกๆวันนี้  เพื่อนๆที่ไม่ได้เอ่ยชื่อไม่ได้หมายความว่าไม่ขอบคุณนะคะ  เพราะทุกๆคนได้ร่วมมือร่วมใจกันมาโดยตลอด

บอมย์

เอ๋ อย่างี้ก็ต้องพูดว่า Buon Anniversarrio แล้วซิคะ สวัสดีค่ะป้าพอล สวัสดีค่ะป้าตุ้ม เอิ้กกกกกกกก ป้าหรือพี่ดีก้ะ 5555
 เวบป้าให้ประโยชน์กับหลายๆๆคนที่เรียกว่าเกือบทุกคนก็ว่าได้ ทุกคนสามารถได้ข้อมูล ไม่มากก็น้อย เอาไปใช้ประโยชน์ เอิ้ก เอาเป็นว่าบอมย์พูดไม่เก่งเหมือนป้าตุ้มแล้วกัน แต่ขอเป็นกำลังใจให้ป้ากับการทำเวบนี้ต่อไปนะคะ และเป็นกำลังใจกับทุกคน และต้องขอบคุณทุกคนสำหรับข้อมูลที่ทุกคนเขียนมาค่ะ

วันนี้เลยเอาสูตรขนมเขต ticino มาฝากป้าเป็นกำลังใจค่ะ บอมย์ลงสูตรไว้ด้วยที่ห้องครัวป้าล่ะค่ะ

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจ
 และชื่อที่เขียนเพิ่มเติม...ซึ่งขอขอบคุณมากจริงๆ

สวัสดีจ๊ะบอมย์
 ขอบใจมากกับเมนูขนม...แวะไปดูแล้วน่ากินมากจริงๆ
 เป็นขนมของทางใต้...เห็นแล้วน้ำลายไหล
 ถ้าป้าแวะไปทางใต้จะไปถล่มห้ามหนีนะ...
 ขอบใจอีกครั้งกับกำลังใจ
 และต้องขอขอบคุณกับทุกๆคนที่เข้ามาร่วมมือ
 ร่วมใจกันก่อสร้างและบ้านหลังนี้
 จนผ่านร้อนหนาวจนย่างเข้าปีที่สาม
 ขอบคุณจริงๆ

โอเลี้ยง

สวัสดีค่ะป้า  โอเลี้ยงได้เข้ามาเว็บป้าปีที่แล้ว ก็ยังติดตามอ่านกระทู้อยู่เหมือนเดิม  ตอบบ้างในบางโอกาส จะคอยติดตามเว็บนี้ต่อไป และให้กำลังใจป้าด้วยคนค่ะ

ธีระเดย์

ขอกราบคาราวะ เวปแม่ ด้วยความเคารพ

ธีระเดย์

ทุกครั้งที่มีเวลาส่วนตัว เข้า internet จะแวะเวียนเข้าอ่านกระทู้ของป้า pall เป็นประจำ ครับ

pall

สวัสดีจ๊ะโอเลี้ยง
 ดีใจที่แวะเข้ามาคุยกันอีกและขอบใจมากสำหรับกำลังใจ

สวัสดีจ๊ะธีระเดย์
 ขอบใจมากที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกันอีก
 นานมากจริงๆที่ไม่ได้คุยกันเลย
 ช่วงนี้ป้าไม่มีเวลาเข้ามาเขียนอะไรเลย
 ยุ่งกับการตั้งโปรแกรมเกี่ยวกับการท่องเที่ยวอีกครั้ง
 เพราะเหลืออีกไม่กี่เดือนจะออกทัวร์เที่ยวอีกแล้ว
 ขอบใจอีกครั้งที่แวะเข้ามาอ่านทู้ที่เขียน