น้องคิมมาสวัสดีป้าพอลและทุกๆคนค่ะ

Previous topic - Next topic

แจง

หายไปนานเลย ไปคลอดมาค่ะป้า แจงคลอดวันศุกร์ ที่ 19 พค. ที่ผ่านมา โชคดีที่เจ็บไม่นาน เจ็บ บ่าย 4 โมง คลอด 3 ทุ่ม  
 ทุกอย่างเป็นไปด้วยดี ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านแล้ว
 น้องคิมได้ 11 วันพอดี
 ชื่อฝรั่ง ว่า KIM
 ชื่อที่ 2 ชื่อไทย ว่า ขวัญข้าว ค่ะป้า

ตอนนี้พยายามหาทางให้รูปร่างกลับมาเหมือนเดิม ใครมีเคล็ดลับดีๆ วานช่วยบอกทีนะคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0286 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

อิอิ รูปข้างบนออกทะเล้นๆ หน่อยนะคะป้า (รุปแรกอ่ะค่ะ)  

น้องคิมกินเก่งมาก ช่วงแรกๆ หน้าอกแจงคัดมาก ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วค่ะ เหลือแต่อาการมดลูกเข้าอู่ เจ็บท้องน้อยกับเจ็บฝีเย็บยังไม่หายดี  
 อยากอยู่ไฟเหมือนบ้านเราแต่ไม่รู้ทำยังไงค่ะ  

แดง

สวัสดีค่ะคุณแจง ลูกน่าตาน่ารักน่าชังจังค่ะคุณแจง.
 แดงมีลูกแล้วมีลูกสาว ไม่ทราบว่าน้องคิมผู้ชายหรือเปล่าค่ะ?
 ชื่อไทยขวัญข้าวเพราะน่ารักดี แดงชอบเด็กๆมากเลย ยิ่งตอนเล็กๆแบบนี้ด้วยยิ่งน่ารัก.
 แดงชอบดูการเจริญเติบโตของเด็กและการพัตนาการของเด็กมาก.
 ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ. และขอให้น้องคิมโตไวไวสุขภาพแข็งแรง.
 ขอให้คุณแจงมีความสุขกับการเลี้ยงน้องค่ะ.
 ด้วยความจริงใจ.
 แดง

บัวขาว

ยินดีด้วยจ้า...น้องคิมน่ารักมากเลย...ตาโต...จมูกโด่ง...ท่าทางแข็งแรงดี

วันก่อนเราก็เจอแดนนี่หละ....ที่ร้านไทย...โทษทีเราไม่ได้ไปเยื่ยมเลยอ่ะ...ก็ยุ่งอยู่กับลูกสองคนอ่ะ...ถ้าพาไปเยี่ยมที่โรงพยาบาลด้วย..กลัวก็วิ่งไล่ตะครุบสองนี้ไม่ทันอ่ะดิ...ไปกวนคนไข้คนอื่นเขาด้วย

แล้วเราจะหาโอกาสไปเยื่ยมที่บ้านจ้า.....

pall

สวัสดีจ้าแจง
 ก่อนอื่นจุ๊บหลานก่อน..ขวัญข้าวน่าตาน่าเกลียดน่าชังมากจริงๆ
 รูปแรกน่ารักจริงๆ..
 ขอแสดงความดีใจกับแจงด้วย
 ที่การคลอดผ่านเรียบร้อยไปด้วยดี
 แข็งแรงทั้งแม่และลูก
 ป้าชอบชื่อไทยมาก.....ขวัญข้าว
 เป็นชื่อที่แสดงความเป็นไทยแบบนี้
 เก๋และอบออุ่นจริง
 แล้วจะไปเยี่ยมที่บ้านนะจ๊ะ

คนแถวนี้

คลอดวันเดี่ยวกับลูกชายเราเลย แต่เมื่อวันที่19พ.คที่ผ่านมา ลูกชายอายุครบ18ปีเต็ม ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั่งแม่และลูกสาวเป็นลูกสาวที่น่ารักของพ่อและแม่ ขอแนะนำ ไปเข้าเซาน่า sauna ช่วยได้มากเลย ตอนที่คลอดลูกประมาณ4เดือนก็เริ่มไปเข้าเซาน่า ทำให้ร่างกายแข็งแรงที่สำคัญเหงื่อได้ออก เราก็เอาลูกไปด้วยให้นอนใ่นตระกร้าว่างใกล้ประตูเข้าไปนั่งสัก5-10นาที อยู่ที่นี้ต่างประเทศ sauna เหมือนกับอยู่ไฟเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด ตอนนี้เราก็ไปประจำอาทิตย์ละ1ครั่ง ทำให้สมองปลอดโปร่ง

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall คุณแดงและคุณคนแถวนี้
 ขอแสดงความยินดีกับแจงดัวยที่มีสมาชิกใหม่  เผลอแปล๊บเดี๋ยวจากข่าวดีของแจงแล้วแจงก็หายไปเพราะกลับไปเมืองไทย  ไม่เท่าไรเอาหลานมาโชว์ในบ้านแล้ว  ขอให้คุณแม่มือใหม่และลูกสุขสบายดี หนูคิมเลี้ยงง่ายๆโตวันโตคืนนะจ๊ะ  ฝากหอมแก้มหนูคิมแทนดัวย  น่ารักมากๆเลย  โดยเฉพาะรูปในคห 1 น่ารักทุกๆรูป  โอ๊ย  โรคอิจฉาขึ้นปุดๆได้แต่ชื่นชมยินดีลูกของคนอื่น  เพราะโรงงานตัวเองยกเลิกกิจการไปแล้ว 5555  หลานเองก็อยู่ไกลได้แต่ดูรูปกับเวดิโอ  นานปีจึงจะได้ไปอุ้มสักหน

แจง

สวัสดีค่าป้าพอล คุณแดง บัวข้าว คนแถวนี้และป้าตุ้มนะคะ
 คุณแดงคะ น้องคิมเป็นเด็กผู้หญิงค่า ชื่อ คิม ทำเอาคนเข้าใจผิดหลายท่านแล้วค่ะ แต่ทำไงได้ พ่อเค้าชอบชื่อนี้จริงๆ มาจาก คิมเบอร์รี่น่ะค่ะ ^^

หล้าจ๊ะ ดานี่ก็เล่าให้ฟัง วันนั้นน่ะไปตามหาแม่ค้าขายผัดไทยให้แจงซะวุ่นเลย เพราะแจงนอนรอกินที่ รพ. ไปซื้อเองเหมือนเคยไมได้

ไว้ว่างๆ ให้อากาศดีๆ ค่อยเจอกันก็ได้จ๊ะ

ป้าพอลคะ ขวัญข้าว เพราะอิแม่น้องคิมชอบกินๆๆๆ มากกว่าค่ะ ชื่อลูกเลยไม่พ้นเรื่องกิน แฮ่ะๆ

คุณคนแถวนี้คะ หมอเค้าห้ามซาวน์น่าเลยค่ะ เค้าบอก ทำให้เสียพลังงาน เสียน้ำ ที่จะเอาไปแปลเป็นน้ำนมค่ะ แจงก็เสียดายเหมือนกัน อุตส่าห์ไปขนตู้อบซาวน์น่ามาก็เก้อเลย แม่ก็ส่งสมุนไพรจากเมืองไทยมาให้อีกตะหาก  

สวัสดีค่ะป้าตุ้ม วันเวลาผ่านไปรวดเร็วจริงๆ ค่ะ แป๊บๆ เดียว วันนี้น้องคิมก็ 2 สัปดาห์แย๊ว ^^

ยังรู้สึกว่าตัวเองเพิ่งคลอดไปยกๆ เองค่ะ

miko

น้องแจงจ๋า....น้องคิม หน้าตาน่ารักน่าชังจังเลย ตาโตเชียว ดีใจด้วยนะจ๊ะ ขอให้น้อง คิม เลี้ยงง่ายๆโตไวๆนะจ๊ะ  

บูรพา

หวัดดีจ้า น้องแจง....ดีใจด้วยนะที่ได้ลูกสาว น้องหน้าตาน่าเกลียด
 ม๊ากกกกกกกกกกกกกกก.......
 พี่(มอก)เอาใจช่วยนะจ๊ะ ขอให้น้องคิมเลี้ยงง่าย ไม่กวนแม่จะได้มีเวลาพักผ่อนมากๆ อิอิอิ

ฝากจุ๊บๆหัวล้านน้องคิมด้วยจ้า