แปลเป็นด้อยช ให้หน่อยค่ะ

Previous topic - Next topic

ง่น

.....ความรู้และสามารถบางอย่างต้องใช้เวลาเป็นอย่างมากในการเรียนรู้ และการฝึกฝนจนเกิดเป็นความชำนาญและความเคยชิน ....  
 ขอบคุณมากๆค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0288 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีต๊ะโคง่น
 ยากจริงๆกับคำถามของโคง่น
 ป้าอยากช่วยมากจริงๆแต่ภาษาก็ไม่ค่อยจะแข็งแรงเลย
 นั่งแปลแต่ละคำอ่านดูแล้วไม่เข้าแก๊บเลย
 แต่ก็พยายามนั่งแปลให้นะ
 ไม่ได้แปลแต่ละคำอย่างที่โคง่นเขียนมา
 แต่จะแปลเป็นภาษาเยอรมันรวมไปเลย
 ความหมายก็คล้ายๆกัน

Um etwas zu wissen muss man viel lernen
 und ueben  bis man  sein metier beherrscht.

ถ้าไม่ต้องการก็ไม่เป็นไรแค่เอามาให้ดู
 เดี๋ยวรอคนเก่งๆเขามาช่วยแปลต่อ

ง่น

ขอบคุณป้ามากนะคะที่ ช่วยแปลให้หนู ขอบคุณมากค่ะ