สอบถามเรื่องการขอวีซ่าท่องเที่ยวครั้งที่ 2 ค่ะ

Previous topic - Next topic

AngieBombshell

สวัสดีค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่นะคะ ขอฝากเนืื้อฝากตัวด้วยนะคะ

วันนี้มีเรื่องจะรบกวนถามนิดนึงค่ะ คือ เราเคยทำวีซ่าท่องเที่ยวไปหาแฟนที่สวิสมาครั้งนึงแล้วเมื่อปีที่แล้ว
ตอนทำที่สถานทูตเค้าจะให้ใบสักอย่างเพื่อส่งไปให้ทางเจ้าบ้าน (แฟน) ไปทำเรื่องกับตำรวจที่นั่นใช่ไหมคะ

ทีนี้เราอยากทราบว่าถ้าไปขอรอบที่ 2 ต้องมีการทำแบบนั้นอีกมั้ยคะ คือ มันค่อนข้างใช้เวลา
แต่่เราจะไปประมาณ มีนาอะค่ะ  หรือว่าทางสถานทูตมี record ไว้แล้ว พอไปขอรอบที่ 2 ก็อาจจะไม่พิจารณมาก

รบกวนผู้รู้ทุกท่านหน่อยนะคะ

nutrada

สวัสดีค่ะ

ไม่น่าจะมีนะค่ะ ตอนที่ดิฉันขอไปเยี่ยมแฟนครั้งที่ 2 ไม่มีเอกสารอะไร มีคำถามนิดหน่อย เคยไปมาแล้ว ไม่น่าจะมีปัญหา ผ่านอยู่แล้วค่ะ

naruedee

จะไปสวิตเซอร์แลนด์ช่วงเดือนมีนาคมค่ะ ไปครั้งแรก ช่วยแนะนำด้วยค่ะ กลัวไม่ผ่าน