สอบถามเกี่ยวกับเรื่องขอใบรับรองเงินเดือนเพื่อที่จะอยู่ไทยต่อ

Previous topic - Next topic

Mesa

สวัสดีค่ะพี่ๆๆ. รบกวนถามเรื่องการขอเอกสารรับรองเงินเดือนเกษียณเพื่อจะอยู่เมืองไทยต่อ. คือ คุณแม่แต่งงานใหม่ไปอยู่ที่บาเซิ่ลมาเกือบ 20 ปีแล้วค่ะ แล้วบังเอิญว่าเมื่อปีที่แล้ว คุณแม่กะสามีชาวสวิส ได้ทำเรื่องขอวีซ่า o มาอยู่เมืองไทยค่ะ แล้วพอต้นเดือนกุมภาพันธ์ นี้จะครบปี ซึ่งทางสถานทูตไทยต้องการใบรับรองเงินเดือนของสามีคุณแม่ แต่ทีนี้เค้าต้องทำเรื่องไปที่สำนักงานจ่ายเงินเดือนรับรอง ทีนี้อยากจะเรียนถามพวกพี่ๆ อะค่ะ ว่าเราควรจะไปติดต่ออย่างไร. อีกอย่างคุณแม่ลืมเบอร์โทร. ของคุณครูสุมิตรา ซัลมันน์ น่ะ เพื่อจะได้โทร. คุยได้สะดวก เพราะว่าหนูพูดภาษาไม่เก่งน่ะค่ะ. ถ้าพี่ๆๆ รู้จักหรือทราบเบอร์ กรุณาบอกด้วยน่ะค่ะ. ขอบคุณล่วงหน้าด้วยน่ะค่ะ