มาเยี่ยมเยียนแฟน ได้วีซ่าแค่ 45 วัน ถ้าจะขออยู่ต่ออีก 1 เดือนต้องทำอย่างไร

Previous topic - Next topic

Bisounours

สวัสดีค่ะ...ตอนนี้วีซ่ากำลังจะหมดอีกแค่ 1 สัปดาห์ แต่ใจยังไม่อยากกลับเพราะคิดถึงและไม่อยากห่างจากเค้าอ่ะค่ะ เลยอยากรบกวนถามว่าพอจะเป็นไปได้ไหมคะที่จะขอต่อวีซ่าเพื่อขออยู่ต่อไปอีกประมาณหนึ่งเดือน ตอนที่ได้วีซ่า visitor ได้มา 45 วันค่ะ
ฮือๆๆ จิตใจหดหู่มากเลยค่ะ T_T

ขอบคุณค่ะ

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ

อันนี้ไม่แน่ใจว่าต่อที่สวิตได้มั้ย...ยังไงก่อนวีซ่าหมดอายุคุณและแฟนลองไปสอบถามที่เขตที่อยู่ที่คุณอาศัยอยู่ค่ะ

" GEMEINDEVERWALTUNG POLIZEIABTEILUNG "แฟนของคุณทราบดีว่าอยู่ที่ใหนไปสอบถามดีที่สุดค่ะ.. :)

โชคดีค่ะ

naruedee

อยู่ที่เมืองอะไรค่ะ เพราะมีกำลังจะยื่นขอวีซ่าไปสวิตค่ะ จิตตกมากค่าะตอนนี้เห็นคนไม่ผ่านกันแยอะ
แนะนำหน่อยค่ะ ว่าทางฝ่ายชายต้องส่งอะไรมาให้บ้างแล้วเขาสัมภาษณ์อย่างไร เป็นไทยหรืออังกฤษ
ขอบคุณค่ะ

moddam

ขอแนะนำนะคะว่าอย่าขอต่อเลยคะ เพราะมันจะมีผลต่อการขอวีซ่าเยี่ยมครั้งต่อไป หมดแล้วก้อกลับ ขอมาใหม่ครั้งหน้าจะได้ไม่ยุ่งยาก ห่างกันแปปเดียวเดวก้อได้เจอกันแล้วคะ  ;)