ยื่นอุทธรณ์ขอวีซ่าสวิส

Previous topic - Next topic

Anusara

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆในคลับป้าพอลทุกคนค่ะ มีปัญหาจะมาปรึกษาค่ะ อีสไปยื่นขอวีซ่าสวิส แต่ถูกปฏิเสธ เขาให้เหตุผลว่ากลัวเราจะไม่กลับมา ทั้งๆที่เราก็ยื่นเอกสารเกี่ยวกับสถานะการเป็นนักศึกษาไปด้วย ที่นี้เลยคิดว่าจะทำเรื่องอุทธรณ์โดยให้ฝั่งแฟนเป็นคนยื่นที่สวิสเลยอยากถามว่า เราต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างค่ะ ใครมีประสบการเรื่องนี้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

moddam

Hello k.Anusara

ไปที่หัวข้อนี้เลยค่ะ เอกสารในการยื่นวีซ่า และคำถามในการสัมภาษณ์ by K.Nantaree
ประสบการณ์พี่ๆ ในนี้ ลองดูค่ะ

Anusara

Nantaree

คุณมด  กลับมาแล้วเหรอคะ ไปลงเรียนเยอรมันที่ goethe หรือยังคะ
ตอนนี้ เราไปลงเรียนแกะสลัก ;D แบบว่าหาวิชาติดตัวค่ะ

คุณ Anusara สมัยปี 2009 ที่เรายื่นอุทธรณ์ เราบอกไว้ในกระทู้ของเรา ที่คุณมดบอก
เราจำไม่ได้แล้วว่ามีไรบ้าง มันนานแล้วค่ะ แต่ยื่นอุทธรณ์ต้องรอ 2 เดือน ที่เห็นๆส่วนใหญ่จะผ่านนะคะ อดทนรอหน่อย

moddam

ค่ะ ลงเรียน A1 ใกล้จะหมดคอร์สแล้วค่ะ เรียนแบบมึนๆ ติวเตอร์ส่วนตัวก็ไม่มี  :D

แฟนมดก้ออยากให้ไปเรียนทำอาการเอาใบประกาศติดตัว แต่มดอยากเรียนแต่งเล็บ
เพราะบาเซลร้านทำเล็บเยอะมาก เผื่อฟลุคได้งาน อิอิ

Anusara

ขอบคุณคุณNantaree น่ะค่ะตอนนี้ให้แฟนทำเรื่องที่โน่นค่ะมีแผ่นว่าจะไปประมาณเดือนครึ่งคงไม่ทันมั๊งค่ะถ้าจะไปเมษาคงต้องเลื่อนออกไปแต่ฏ้คงได้เดื่อนเดียวเพราะจะเปิดเทอมพอดีค่ะ ยังงัยก็ขอบคุณทุกๆคนน่ะค่ะ