ช่วยตอบปัญหาเรื่องvisitor วีซ่าหน่อยค่ะ

Previous topic - Next topic

suriname

ตอนนี้ได้รับพาสปอร์ตกับเอกสารจากสถานทูตให้เราส่งไปให้ผู้เชิญเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ปัญหาคือผู้เชิญตอนนี้อยู่ที่เมืองไทยจะกลับไปสวิสอีกทีวันที่23มีนา ค่ะ ในใบสมัครเราขอวีซ่าไปในช่วงวันที่ 1-14 เมษา เราคิดว่าวีซ่าคงไม่ทันแน่ๆ เราสามารถเปลี่ยนวันเดินทางได้มั้ยคะ พี่ๆเพื่อนๆมีคำแนะนำอะไรมั้ยคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

Ying

คิดว่าได้ค่ะ พอคุณส่งจดหมายไปที่สวิสและทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว และทางสถานทูตได้คำตอบจางทางสวิส ทางสถานทูตจะให้คุณนำใบจองตัวใหม่ไปยื่นเพื่อทำวีซ่าอีกครั้ง ซึ่งในตอนนี้คุณสามารถเปลี่ยมวันเดินทางได้ค่ะ

Fon2008

คงไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ส่วนตัวเองก็เคยเปลี่ยนวันเดินทางเหมือนกันตอนที่ขอวีซ่าเยี่ยมเยียน แต่จำนวนวันคงจะไม่สามารถขอเพิ่มได้(น้อยลงอาจเป็นไปได้ค่ะ) โชคดีค่ะ

suriname

ขอยคุณมากๆนะคะ วันนี้เพิ่งได้รับอีเมลจากสถานทูตเหมือนกันค่ะ ว่าเปลี่ยนวันเดินทางได้ แค่นี้ก็โล่งค่ะ ^^