อยากสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

Previous topic - Next topic

nu_may

สวัสดีค่ะ พี่ๆ ทุกท่าน
  เมย์มีปัญหาหลายอย่างมาก ๆ เลยค่ะ ปรึกษาใครก็ไม่ได้ เพราะไม่มีใครที่เมืองไทยให้ความรู้ ข้อแนะนำเลยค่ะ คือยังงี้นะค่ะ
ปัญหาของเมย์มีอยู่ว่า อยากจะพาลูกที่เกิดกับสามีเก่าไปอยู่ที่ สวิสด้วยค่ะ แล้วตอนนี้ก็มีลูกกับสามีชาวสวิสอีก 1 คนน่ะค่ะ
ยื่นขอวีซ่าแล้ว เค้าก็ไม่ให้ผ่านน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกันน่ะ แต่ตอนนี้เมย์กับสามี ได้แต่งงานและจดทะเบียน
ที่เมืองไทยแล้วนะค่ะ สงสารสามีเค้าอยากเห็นลูกเค้าค่ะ