pong...ครั้งเเรกกับการ ( จะไป ) ขอวีซ่า

Previous topic - Next topic

new life

สวัสดีค่ะป้าพอลที่น่ารัก..เเละเพื่อนๆๆ
คือว่าจะไปขอวีซ่าวันที 3 มีนา จะถึงเนี๊ย..เพื่อนๆๆคนไหนสนใจเดินทางไปด้ยวกันไม๊

ปรมัทร์ มณีกร

สวัสดีป้าพอล พี่ปอง และทุกท่าน
แหมช่วงนี้คงอินเลิฟน่าดู น่าอิจฉาจริงๆๆ น้องจำคุณพี่ได้คะสวยเหมือนกันจำได้ง่าย ฮุฮุ ตอนนี้น้องก็เรียนหัวปักหัวปำเจอครูีที่โรงเรียนไม่พอกลับมาก็มาหันลิ้นให้ครูใหญ่ที่บ้านฟังอีกแต่ก็มิเป็นไร  ศรีทนได้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เรืองกลับไทยคงปลายปีนคะ ยังไงก็ขอให้พี่ปองได้ visa ไวๆๆนะคะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
Buona fortuna
Ciao Ciao

new life

Ciao ciao !! nong' taky..ผู้ดั่งหัก เอ้ย!!ไม่ใช้จนถึงทุกวันนี่พี่ปองยังหาไม่เจอเลยว่าพี่ปองสวยตรงไหนเนี๊ย ???5555..ขอบคูณนะค๋ะสำหรับคำอวยพรที่น่ารักพี่ปองก้ว่าจะไปสัก 10เเถวก่อนเพื่อให้ visa ผ่านอยุ่ค่ะเหอะๆๆ..อืมไม่ต้องมาอิจฉาคนเเก่เลยยย
ศีรต้องทนค๋ะเพื่ออนาคตที่รออยุ่ข้างหน้า..ก้าวที่เราจะเดินต่อไป..มันจะต้องดีกว่าก้าวที่ผ่านมาค๋ะ...

ทำอะไรต้องทำให้เต็มที่
ทำออกมาไม่ดี
ไม่รุ้จะทำไปทำไม..สุ้ๆๆค่ะ

you too take care..
by..p'pong ka.

Nantaree

Hallo Pong
ขอให้ได้วีซ่าไปสวิตนะจ๊ะ ปองก็สวยจริงๆ แหละ  ;D มีไรปรึกษาเราได้นะ ขอเป็นเพื่อนรักด้วยคน อิอิ

new life

5555555...นิศัย !!!จ้าเเนนเราคงต้องรบกวนถามเเนนทุกวันเเน่นอนเลยเเละ 55555..หน้าคุนนะเเนน เนีย!gราเคยเเชทกันมาก่อนป่าว ???ขอบคูณค่ะถ้าขอเเล้วไม่ผ่านคงต้องเล่นคูณไศยเสกน้ำมนต์ให้เจ้าหน้าที่สถานฑูตสวิตกินเเล้วละ..5555

naddyswiss

กำลังจะเชิญพ่อมาสวิสเหมือนกัน พ่อก้อเพิ่งมาครั้งแรก แต่ว่ามาแค่สองอาทิตย์ เพราะพ่อลาราชการได้แค่นี้ อิอิ

กะว่าจะมาช่วง มิ.ย. นี้อ่ะค่ะ

โทษนะคะใช่พี่ปองที่เคยแชทกะโหน่งหรือป่าว ไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันไหมนะคะ

new life

วัสดีค๋ะน้องโหน่ง..ใช่เเละเราเคยเเชทกันมาก่อนค๋ะที่พี่ปองเคยถามเรื่องลูกกะโหน่งหไง เเต่ตอนนี่ไม่รุ้ว่า msn น้องหายไปไหน งง เหมือนกันเหอะๆๆ พ่อไปขอวีว่ามาหรือยังค่ะเเต่พี่ปองว่าผ่านอยุ่เเล้วล๋ะ ขอใหพ่อโหน่งเที่ยวใหสนุกนะค๋ะ

take care..

naddyswiss

ตอนนี้ยังไม่ได้ไปขอเลยค่ะ เพราะว่าพ่อต้องทำเรื่องขอจดหมายลางานก่อนนะค่ะ

เพราะว่าสถานฑูตเค้าต้องขอดูแน่นอน เนื่องจากพ่อเป็นข้าราชการน่ะค่ะ

แล้วต้องให้นายเซ็นต์ไปเป็นขั้นๆ

พ่อบอกว่าจดหมายลางานของพ่อเค้าขอแผนที่บ้านที่สวิสด้วย ตลกมาก

คือพ่อโหน่งใกล้เกษียณแล้ว โหน่งบอกพ่อวันๆนึงพ่ออู้งานจะตายไป เค้าจะเก็บพ่อไว้ทำไมเนี่ย น่าจะดีใจนะถ้าพ่อไปสวิสแล้วหนีไปเลยไม่มาทำงาน ฮ่าๆๆๆ

แต่พ่อท่าทางจะตื่นเต้น เค้าฝันไว้นาน มีแต่แม่ที่มาน่ะค่ะ

คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา เอกสารครบ มีคนเชิญมามันจะง่ายกว่า และยิ่งเป็นพ่อตากัน ยิ่งง่ายเป็นทวีคูณค่ะ

Quote from: pong on February 01, 2010, 10:09:18 AM
วัสดีค๋ะน้องโหน่ง..ใช่เเละเราเคยเเชทกันมาก่อนค๋ะที่พี่ปองเคยถามเรื่องลูกกะโหน่งหไง เเต่ตอนนี่ไม่รุ้ว่า msn น้องหายไปไหน งง เหมือนกันเหอะๆๆ พ่อไปขอวีว่ามาหรือยังค่ะเเต่พี่ปองว่าผ่านอยุ่เเล้วล๋ะ ขอใหพ่อโหน่งเที่ยวใหสนุกนะค๋ะ

take care..

new life

555555555...พ่อโหน่งอู้งานเหมือนพี่ปองเเละเหอะๆๆอืมพี่ปองว่าพ่อโหน่งได้ไปเเน่นอนค๋ะเพือนๆๆพ่อโหน่งต้องอิจฉาเเน่เพราะพ่อได้ไปหลีสาวๆๆสวยๆๆที่สวิตเเละอาจจะตึดสาวๆๆไม่กลับมาทำงานนะ..5555 ล้อเล่นยังไงผ่านอยุ่เเล้วเเละ

Rin07

สวัสดีค่ะ คุณ pong รินเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกของเวบนี้ค่ะ และกำลังจะไปยื่นวีซ่าเหมือนกันคิดว่าประมาณปลายเดือนกุมภาหรือต้นมีนานี้ ช่วงนี้กำลังเตรียมเอกสารอยู่ค่ะ

new life

สวัสดีค๋ะคูณริน...
ไปด้ยวกันใหม่ค๋ะปองเลื่อยไปวันที่ 5 มีนาคม ค๋ะเเล้วรินจะไปวันไหนค่ะถ้าได้วีซ่าปองจะไปวันที่ 18 มิถุนายนค่ะ..เเต่ปองเพื่อไว้นะค่ะว่ารอบเเรกคงไม่ได้ต้องไปยื่นอุธรณ์เหมือนเพื่อนๆๆคนอื่นค่ะ...

Rin07

สวัสดีค่ะคุณ Pong ขอบคุณนะคะที่ชวนริน ตอนนี้รินรอเอกสารจากแฟนอยู่ค่ะ ยังไม่ครบเลยคุณปองเตรียมเอกสารครบแล้วสิคะ มีอะไรแนะนำรินได้นะคะยินดีรับฟังค่ะ รินคิดว่าจะไปยื่นไม่เกินเดือน ก.พ.ค่ะ เพราะรินจะไปวันที่ 3 เม.ย.(อิอิอิอิ....ประมาทมากเลย)รินมัวแต่ฉลาดน้อยอยู่ค่ะ ไม่คิดว่าจะต้องใช้เวลามาก....ถ้าไม่ผ่านก็คงหมดสิทธิ์ไปช่วงเมษาค่ะ คงต้องรออีกที ต.ค. ค่ะ แต่โชคดีมากเลยค่ะที่เข้ามาเจอเวบนี้ไม่งั้นก็คงไม่รู้เรื่องอะไรเลย...ยังก็ขอให้เราโชคดีทั้งคู่นะคะคุณ Pong(อิอิอิ.... ;D)

new life

วันดีจ้าริน..
ตอนนี่เราก็เตรียมเอกสารอยุ่คะก็จวนจะครบทุกอย่างเเล้วล่ะ ของเเฟนให้มาหมดเเล้วเหลือเเต่จดหมายเชิญคงให้เเฟนมาเขียนที่ที่คะ
อืม..เราว่ารินกับเราต้องทำใจไว้มั่งนะทำใจสบายๆๆกับการทำวีซ่าไม่ผ่านครั้งนี้ 5555 ถ้าเรา 2 คนผ่านก็ถือว่าโชคดีมากๆๆเลยเเละ อยากให้เพื่อนๆๆที่ไปขอวีซ่าผ่านกันทุกคนเลย..เเฟนรินอยุ่ไหนหรอ เเฟนเราอยุ่เเถว bielนะ...เราก้ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่หรอกรินเราถามๆๆเพื่อนๆๆในเว็ปป้าพอลเอาเหมือนกัน 5555 เเต่ตอนนี้ก้พอเข้าใจเเล้วละว่าต้องทำยังไงบ้าง ขอบคูณ ป้าพอล เเละเพื่อนๆๆทุกคน เน้อเจ๊า...

Rin07

สวัสดีค่ะ คุณปอง คงสบายดีนะคะและก็เตรียมเอกสารพร้อมแล้วสิคะ รินยังไม่ครบเลยและก็ไม่มั่นใจในเอกสารของตนเองเท่าไร แต่รินก็ทำใจไว้แล้วนะคะถ้าไม่ผ่านก้ไม่เป็นไร ให้แฟนลงมา...อิอิอิอิ...(แต่ก็อยากไปเที่ยวสวิสเน้อ ;D) แฟนรินอยู่ที่เมือง Arth ค่ะ คุณปองอยู่กรุงเทพหรือเปล่าคะ ส่วนรินอยู่ต่างจังหวัดค่ะ (ระยอง)ว่าแต่ยื่นครั้งแรกใช้เอกสารกี่ชุดคะคุณปอง มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ...

toosonglho

สวัสดีค่ะคุณปอง

ตู่เป็นสมาชิกใหม่ และเพิ่งไปขอ visa เยี่ยมเยือนมาเมื่อวัน พ. ที่ 3 มี.ค. 53 ค่ะ

รอรับผลวันจันทร์ที่จะถึงนี้ค่ะ....ก็....กังวลเหมือนกัน....เมื่อใหม่หัดขับค่ะ

ขอให้คุณปองและตัวตู่เองโชคดี...ด้วยกันทั้งคู่นะค่ะ

ตู่