pong...ครั้งเเรกกับการ ( จะไป ) ขอวีซ่า

Previous topic - Next topic

new life

สวัสดีค่ะ ป้าพอล ตุ่ เเละเพื่อนๆๆทุกคน ;D
ปองไปขอวีซ่ามาวันที่ 5 นี้เองค่ะตุ่ปองรอรับผลวันที่อังคารที่ 10 เเต่มีเรื่องมาเม้าให้ฟ้งด้ยวนะ เหอะๆๆๆเป็นรื่องความสับเพ้าของปองเอง ลืมพาสปอร์ทค่ะ ดูลืมอะไรไม่ลืม ลืมสิ่งสำคัญด้ยว รีบกลับไปเอาหัวฟู หน้ามันใหญ่เลยที่นี้ (สมน้ำหน้า) >:( ปองได้ยื่นกับช่องน้องผุ้ชาย (มั่ง !)
น้องเขาก็ถามๆๆๆค่ะ เจอไปคำถามนึงตอบไม่ได้สิที่นี้ 'เเฟนทำงานอะไรตอบเป็นภาษาอังกฤษ' งงสิค่ะ(เออเเดกเลย)จำไม่ได้ค่ะเหอะๆๆเเต่พอดี มองไปเห็นกระดาษที่จดเอาไว้ว่าเเฟนทำงานอะไร เลยตอบได้ค่ะ..อยากจะบอกเพื่อนๆๆนะค่ะอย่าลืมเอกสารใดๆๆทั้งสิ้นเตรียมเเละเช็กให้พร้อมก่อนจะออกจากบ้านค่ะ ถ้าอยุ่กรุงเทพถ้าเรายังมีเวลากลับไปเอาได้ เเต่ถ้าอยุ่ต่างจังหวัดมันจะเสียเวลาไปอื่นค่ะ เราก็ภาวนาให้ได้วีซ่าทั้งเราเเละตุ่เเเละทุกๆๆคนเลยเนอะ ตุ่ไปตรงไหนของสวิตค่ะ เเฟนปองอยุ่เบียล อยุ่ใกล้ๆๆกันป่าว

toosonglho

สวัสดีจ้า...ปอง

ตู่ไป Zurich บ้านแฟนห่างจากสนามบิน...ขับรถประมาณ 10 นาทีถึงค่ะ
ตู่ได้ส่งเอกสารช่องที่ 2 ค่ะ หน้าพี่เขาไม่ยิ้มเลย  :'( แต่ก้อตอบได้ทุกคำถาม แต่ตู่ไม่โดนถามเรื่องแต่งงานเลย
ตู่ได้คุยกับริน...ก้อเลยรู้ว่า...ปองใกล้จะเข้าไปยื่นเหมือนกัน
ตอนคุยกับรินทาง msn รินเขาจำผิด...นึกว่าตู่เป็น...ปอง...ก็เลยเป็นที่มาจ้า ;)
ขอให้ปองและตู่โชคดีทั้งคู้นะ...แล้วถ้าได้ไป...ปองไปช่วงไหนค่ะ

ตู่

new life

วัสดีตุ่...
ถ้าได้วีซ่าเราไปช่วงหลังเมษา  ไปตั้งเเต่วันที่ 18  มย ถึง 10 กค นะเเล้วตุ่ละถ้าไม่ไกลกันมากนัดเจอกันได้นะจะได้มีเพื่อนเเต่เห็นเเฟนบอกว่าคนไทยที่โน่นเยอะเหมือนกันคงจะไม่เหงาเเต่เขาจะอยากคุยกับเราป่าวอันนี่ไม่รุ้นะ..เหอะๆๆ

toosonglho

สวัสดีจ้าปอง

วันนี้เราไปรับผลมา...ตื่นเต้นมากกกกกกกกกกก...ตื่นเต้นมากกว่ารอรับผล HIV อีก (55555)
เราได้ซอง จม. แล้วเขียนบอกว่า 'กรุณาส่งเอกสารในซองนี้ไปให้เจ้าบ้านที่ swiss' และเพื่อความมั่นใจ 100% ตู่เลยแกะดูข้างในเลย
เป็นเอกสาร 2 แผ่น คือ '' และมีชื่อเรากับแฟน อย่างนี้ คือ visa ผ่านมากกว่า 50% แล้วใช่ไหมอะ...ปอง  ;D ดีใจนะนี้

ตอนแรกจองตั๋วได้ 26 เม.ย. กลับ 17 พ.ค. แต่ตอนนี้ check อีกทีน่าจะได้ 16 เม.ย. จ้า
ปองส่งข่าวบอกตู่ด้วยนะ

ตู่

new life

เย้ววววววววววว ตุ่เราก็ไม่รุ้นะว่ายังไง..5555 เเต่เราก้ดีใจกับตุ่ด้ยวนะเราคึดว่าผ่านนะตุ่ ตุ่ลองโทรถามรินดูนะว่าได้รับเหมือนกันป่าว...ดีใจต๊วยเน้อเจ๊า..เเล้วยังไงพรุ่งนี่เราไปรับผลเเล้วจะมาเล่าให้ฟ้งนะ..ตื่นเต้นจังเลยเหอะๆๆ

toosonglho

ขอบคุณค่ะ...ปอง
ว่างๆ เข้ามาคุยกันนะ too.songlho@hotmail.com เผื่อจะได้นัดกัน...เพราะมีช่วงเวลาที่น่าเจอกันทั้ง ตู่ ริน และปอง
ตู่

Rin07

หวัดดีจ้า พี่ปองคนสวย พรุ่งนี้จะไปรับคำตัดสิน(จากศาลไคฟง)อิอิอิอิอิ ม่ายช่ายยยยย ฟังผลวีซ่าแล้ว ขอให้ดชคดีนะคะพี่สาว ผ่านนนนนนนนนนนนนนนนนอยู่แล้วค่ะ

toosonglho

ปองไปรับผลวันไหนนะ ถ้าวันพุธเป็นวันที่ 10, วันอังคารเป็นวันที่ 9 นะ แต่อย่างไรก้อขอให้โชคดีนะ แล้วส่งข่าวด้วยเด้อค่ะเด้อ

new life

วัสดีป้าพอล เเละเพื่อนๆๆ
พี่ปองไปรับผลพรุ่งนี่นะ ริน วันที่ 10 มันวันพูธ เหอะๆๆ ตื่นเต้นเลยจำวันผิดเลย สาธุๆๆๆขอให้สมพรปากรินนะ

วัสดีตุ่ ใช่เเละเราไป วันพูธนะ ไม่ใช่วันอังคารจำผิดนะ เหอะๆๆพรุ่งเราจะมาส่งข่าวนะ เราเเอ็ดเม็ลตุ่ไปเเล้วนะว่างๆๆคุยกันนะ

ปรมัทร์ มณีกร

พี่ปองสบายดีไหมคะผล visa เป็นยังไงมั่ง ยังเอาใจช่วยเหมือนเดิมนะคะ

new life

สวัสดีป้าพอลที่น่ารักเเละเพื่อนๆๆทุกคนในเว็ปเน้อ..
ไม่รุ้จะเริ่มยังไงเลย เหอะๆๆๆ เอาเป็นว่าวีซ่าปองผ่านเเต่คงไม่ได้ไปเเล้วล่ะ...พอดีมีปัญหากับเเฟนอยุ่ตอนนี้เศร้าจังเลยคะ เเต่ไม่เศร้าเท่าเพื่อนๆๆหลายคนที่วีซ่าไม่ผ่าน...ปองผ่านเเต่ไม่ได้ไป เเต่อีกหลายคนวีซ่าไม่ผ่านเเต่ต้องการไปถ้าเป็นไปได้ปองอยากให้เพื่อนๆๆมาเอาวีซ่ากับปองนะ...ขอบคุณป้าพอลที่มีเว็ปดีๆๆเเบบนี่ให้ศึกษาหาข้อมูลหลายๆๆอย่างที่ปองไม่รุ้ปองก้เรียนรุ้จากเว็ปป้าพอลเยอะเลย..เเต่ว่าคงจะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาคุยหรือเเชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆๆมากนะคะ..ถ้าเข้ามาเเล้วอดคึดถึงเเฟนไม่ได้.55555 ยังไงปองจะเข้ามาทักทายเพื่อนๆๆนะคะ...ไม่รุ้จะเขียนอะไรดีเอาเป็นว่าให้ทุกคนมีความสูขกันมากๆๆนะ...
take care ka...
pong

piyachat

ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ เรื่องต่างๆจะผ่านไปได้อ่ะค่ะ   :)

nutrada

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณปอง....ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้...

new life

ขอบคูณคะ..คุณ nutradaเเละคูณpiyachat ตอนนี้ปองกลับมายี้มได้เเล้วคะตอนเเรกรับไม่ได้จริงๆๆตอนนี่ปองมีสภาพเเละจิตใจดีขี้นมากๆๆปองไม่หวังอะไรเเล้วละตอนนี้เเค่คยได้รักเขาเเล้วก็เป็นห่วงเขาอยุ่ข้างหลังก็พอเเล้ว
ps.ขอบคูณ เเนน.ตุ้.ริน ที่อยุ่ข้างๆๆปองมาตลอดเวลา  ;D