อยากทราบราคาค่าตั๋วเครื่องบิน การบินไทย จาก กรุงเทพ-ซูริค ช่วงเดือนมกราคม

Previous topic - Next topic

*pui*

สวัสดีคะป้าพอล และเพื่อนๆน้องๆทุกท่าน

ไม่ได้แวะมาเวปบ้านป้าพอล และไม่ได้ไปเยี่ยมป้าพอลที่บ้านนานหลายปีเลย ขอโทษด้วยนะคะ ปุ้ยยุ่งเรื่องงานและอื่นๆ อีกมากมาย ตอนนี้กำลังทำวีซ่าให้ลูกสาวมาอยู่ด้วยที่สวิส กำลังจะทราบผลในไม่ช้านี้ คิดว่าไม่เกินกลางเดือนธันวาคมนี้คะ ถ้าได้รับข่าวดี(สาธุ) เลยต้องเตรียมมองหาตั๋วเครื่องบินไว้ เพราะว่าจะให้แม่พาหลานๆ มากันเอง เลยต้องหาแค่ยี่ห้อการบินไทยเท่านั้น
ไม่รู้จะไปตั้งถามที่ห้องไหนดี คิดว่าห้องนี้มีหลายท่านกำลังทำวีซ่ามาเยี่ยมแฟน มาแต่งงาน คงพอจะมีราคาค่าตั๋ว ณ ปัจจุบันว่าราคาช่วงเดือนมกราคม - กุมภาพันธ์ 2010 ราคาประมาณเท่าไรคะ
ตั๋วผู้ใหญ่ไปกลับ 1 ใบ ตั๋วเด็กอายุ 11 ขวบ ขาเดียว 2 ใบ (ลูก 2 คนจะมาอยู่ด้วยที่นี้ถาวร เลยต้องหาตั๋วขาเดียวคะ)

คิดราคาไว้ในใจว่าน่าจะแสนกว่าบาทขึ้นไป ปาดเหงื่อเลย ถ้าได้ราคาย่อมเยาว์หน่อยจะดีใจมาก
ปล ถ้าวีซ่าลูกผ่านการอนุมัติ อาจจะมาตั้งถามเรื่องวีซ่าคุณนายแม่อีกรอบนะคะ

ขอบคุณคะ
ปุ้ย(ทิรามิสุ)

Lack

สวัสดีค่ะ คุณปุ้ย

ไม่มีราคาตั๋วมาบอกค่ะ แต่จะเข้ามาแนะนำ ลอง search หา agent ในไทยแล้ว email ไปถามเพื่อเปรียบเทียบราคา (ถาม agent น่าจะได้คำตอบเร็วกว่าตั้งกระทู้นะคะ) แล้วค่อยเช็คกับการบินไทย ถ้าราคาต่างกันไม่มาก ก็ซื้อกับการบินไทยเพื่อความมั่นใจ ลักษณ์เคยทำ agent ถ้าจะให้แนะนำก็ส่งข้อความมานะคะ ปลายปีตั๋วแพงเป็นเรื่องปกติค่ะ ไม่ลองพิจารณา swiss inter ไปด้วยล่ะคะ เพราะบาง flight เค้า operate กับการบินไทย crew คนไทยเกือบทั้งลำ  :)

*pui*

ขอบคุณคะ คุณLack ที่เข้ามาแนะนำ ตอนนี้คงไม่รีบแล้วคะ เพราะว่าบริษัทพึ่งแจ้งวันหยุดปีหน้า และบอกว่าเราต้องเอาวันหยุดปีหน้ามาชดเชยของปีนี้ที่หยุดไปทำเอกสารของลูกที่เมืองไทย เลยเหลือวันลาพักนิดเดียว เพราะทำเรื่องลาพักของเดือนมกราคมไปตั้ง 10 วัน ถ้าลาตามนั้น จะเหลือวันลาพักแค่ 4 วันเท่านั้น คงจะต้องขอวันหยุดกลับคืนมาหมดแล้วแพลนวันลาของปีหน้าใหม่อีกรอบ
เดียวจะบอกเพื่อนที่โน้นให้เช็คค่าตั๋วให้ ส่วนแม่ก็ทำเรื่องวีซ่าไป ได้เมื่อไรก็ซื้อตั๋วมากัน 3 คน ไปเที่ยวช่วงเสาร์อาทิตย์เอาคงได้

*pui*

แวะมาส่งข่าวป้าพอล ตอนนี้วีซ่าลูกที่จะมาอยู่ด้วยที่สวิสเรียบร้อยแล้ว หลังจากรอผลมา 3 เดือน ส่วนวีซ่าแม่ทราบหลังจากยื่นขอวีซ่า 3 วัน ผ่านหมดทั้งสามคน ตั่วเครื่องบินก็จองเรียบร้อยแล้ว จะเดินทางมาสิ้นเดือนนี้ ตอนนี้เหลือกรอกใบสมัครโรงเรียนให้ลูกสาวทั้งสองคน ทางโรงเรียนได้ส่งเอกสารมาให้เรียบร้อยแล้ว เขาบอกว่าเราสามารถกรอกได้ก่อนโดยไม่ต้องรอตัวเด็กมา ยกความดีให้อำเภอที่ติดต่อประสานงานกับโรงเรียนได้รวดเร็วดีมาก