ไปเที่ยวเกาะ พี พี จ. กระบี่กันมั๊ยคะ?

Previous topic - Next topic

มาราตี

หน้าร้อนนี้ ใครเเปลนไปเที่ยวเมืองไทยบ้างเอ่ย

มาราตี มีเกาะที่น่าสนใจมาฝากคะ

ภาพนี้   เป็นเรือที่ไปเกาะคะ    

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0303 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

มาราตี

ชายหาด หน้าโรงเเรม ปากคลองซีไซส์

มาราตี

นี่ก็เป็นอีกมุมหนึ่งค่ะ

ใครในนี้เป็นคน กระบี่บ้างเอ่ย????

maratee

ตอนเย็น  น้ำจะลดค่ะ  เดินไปได้ถึงกลางทะเลเลยเเหละ55555 คิดเอาเองน่ะคะ  ว่า กลางทะเล  จริงๆเเล้วไม่เคยเห็นว่า  ตรง กลาง ของ ทะเลมันอยู่ตรงไหน

เวลาน้ำลด  ลงไปหา ปลา หา ปูได้ด้วยน่ะคะ

มาราตี

นี่เป็นโรงเเรม ที่พวกเราไปพักกันคะ   เป็นคล้ายๆ บ้านเเถว เป็นสองชั้น  ชั้นบนมีระเบียง มองเห็นวิวสวยมาก  ชั้นล่างก็ระเบียง คะ

ชั้นบนพวกเราใช้เป็นห้องเด็ก   คะ  

มาราตี

นี่เป็นวิว หน้าโรงเเรมอีกมุมหนึ่งคะ

มาราตี

ทิป ไปเกาะ พี พี  อย่าเอากระเป๋า ลากไปน่ะคะ  เพระจะต้องเเบกเอง   เป็นเป้ จะดีค่ะ

เวลาพัก สำหรับมาราตี  1 อาทิตย์กำลังดีค่ะ  2-3 อาทิตย์ จะทำให้เบื่อ

มาราตีไปอยู่ ที่เกาะ 1 อาทิตย์ ไม่เคยใส่รองเท้าเลยคะ
 หลายคนเขาก็เดินกันเเบบนี้ เพราะ ทางเดินจะเป็นทราย ใส่รองเท้าสวยๆ ไม่ได้ พังหมด 555555 เเต่ถ้าเป็นผ้าใบ ก็ดีน่ะ

ส้มตำที่หาบเร่   เเพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก(สำหรับมารา*่ะ) ครกล่ะ 40 บาท  เมื่อก่อนน่ะคะ สงสัย เดี๋ยวนี้ คง ขึ้นตาม ยูโรไปเเล้ว55555555  48 บาท ต่อ ยูโรคะ

miko

หวัดดีคะ คุณ มาราตี ดีจังเลยคะที่คุณ มาราตี มาบอกแหล่งท่องเที่ยว มิโกะ ก็คิดๆอยู่ว่าจะพาแฟนไปเที่ยวใหนดีสิ้นปีนี้ ที่คิดไว้ก็มี เกาะเต่า กับ เกาะ สุรินทร์  นะคะ แต่ พีพี ก็น่าสนใจเพราะว่าแฟน มิโกะ ยังไม่เคยไปชักที่ แต่มิโกะ เคยไปมาแล้ว ก็ชอบคะ สวยดี แต่ว่านักท่องเที่ยวเยอะไปหน่อย ไม่รู้ว่าปีหน้าถ้าไปช่วงปีใหม่จะหนาวหรือเปล่าไม่รู้ ที่ภูเก็ต

บัวขาว

สวัสค่ะ คุณมาราตี คุณมิโก๊ะ เกาะพี พี บัวขาวเคยไปเที่ยวครั้งหนึ่งกับเพื่อนญี่ปุ่นค่ะ สวยประทับใจมากค่ะ ทิปนี่จะไปเที่ยวกับสามีกับลูกค่ะ อิ อิ  อาทิตย์หนึ่งกำลังเหมาะอย่างคุณมาราตีบอกจริง เพราะพี พี ไม่ค่อยใหญ่ค่ะ สามีว่าของสองอาทิตย์ได้เปล่า แบ่งเวลาที่เชียงใหม่มา เราบอกเลยว่า อย่า สามีไม่เคยไป เราเคยไปเลยพูดได้ อิ อิ

blacktea

คิดถึงทะเลไทยจังเลย..........
 ปลายตุลาคมนี้ก็จะไปเที่ยวเมืองไทยอีกรอบ....
 ที่เล็งๆ ไว้ก็น่าจะเป็นสมุย...กับพีพีนี่แหละค่ะ....
 อยู่เกาะนานๆ เบื่อแย่เลยนะคะ สัปดาห์เดียวก็พอเนอะ
 เกาะละสัปดาห์....แบ่งให้บางกอกอีกหนึ่งสัปดาห์...
 เที่ยวในเมืองกรุงด้วยจะได้มีสีสรรค์....
 ขอบคุณนะคะ คุณมาราตีเอารูปสวยๆ มาฝาก

pall

สวัสดีจ๊ะมาราตี
 สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 สวัสดีจ๊ะบ้วขาว
 สวัสดีจ๊ะบี
 เกาะพีพีป้ากับลุงเคยไปนานมาแล้วร่วม20กว่าปี
 ตอนนั้นสวยมากเลย

มิโกะเกาะเต่าช่วงที่ป้าไปเป็นช่วงเดือนพย.นักท่องเที่ยว
 ไม่คอ่ยมากเท่าไร ช่วงนั้นก็ร่วม20ปีไม่เคยไปอีกเลย
 ป้าไม่ได้กลับเมืองไทยบ่อยนักเพราะไปทั้งครอบครัวแพงมาก
 ถ้าจะกลับเป็นหน้าหนาวค่าใช้จ่ายสูงมากเลยเที่ยวแถบยุโรปแทน
 เมืองที่มาราตีอยู่ป้าไปมาแล้วชอบมากยังมีร่องรอย
 ช่วงสงครามโลกครั้งที่2ให้เห็นอยู่
 ขอบใจสำหรับรูปสวยๆจ๊ะใครไปเที่ยวเมืองไทยเที่ยวเผื่อด้วย

maratee

คิดถึงทุกคนน่ะคะ

วันนี้ ง่วงมากเลย   ขอตัวก่อนนะคะ

ป้าพอล  วันหลังมาราตีจะเอารูป  เมือง Nurnberg มาลงให้ดูน่ะคะ