News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยวงาน Chilbi

Previous topic - Next topic

blacktea

วันนี้แดดดี หลังจากช้ำฝนมาหลายวัน เราเลยชวนกันปั่นจักรยานไปเที่ยวงาน Chilbi ตรง Volketwil
 ส่วน Chilbi คืออะไรไม่ทราบหรอกนะคะ รอป้ามาตอบแล้วกันนะคะป้า
 รู้แต่ว่าเหมือนงานวัด มีของขาย มีเครื่องเล่นเยอะแยะ ร้านขายเครื่องดื่มอาหารก็มาก
 ที่จัดงานไม่ไกลจากบ้านค่ะ ปั่นจักรยานลัดทุ่ง ลัดป่าไปนิดเดียว ก็เจอเข้ากับงาน  
 เราไปตอนบ่ายโมง คนยังไม่เยอะมาก แดดก็ไม่ถือว่าแรงมาก เพราะยังต้องใส่แจกเก็ตอยู่
 ไปถึงก็เจอเจ้านี่เลยค่ะ น่าหวาดเสียวสำหรับคนอายุรุ่นเราๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0289 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

blacktea

ชิงช้าสวรรค์....แต่สงสัยว่าสวรรค์ที่สวิสคงจะสูงกว่าสวรรค์ที่เมืองไทย
 มองดูแล้วก็น้อยๆ London Eye เลยแหละค่ะ

blacktea

รูปคงจะใหญ่ไปหน่อยนึงนะคะ เอาใหม่ค่ะ

blacktea

Ski lift จากมุมาสูงค่ะ นี่ก็หวาดเสียวสำหรับวัยอย่างเรา

blacktea

blacktea

ขอโทษนะคะ รูปไม่ค่อยอยากจะขึ้นเลย เสียอรรถรสในการรับชม

blacktea

แก้ตัวใหม่ค่ะ

blacktea

ลองมาหลายทีแล้ว สงสัยจะต้องเลิกลงรูปมั้งคะ แล้วเล่าไม่เก่งจะสนุกตรงไหนล่ะเนี่ย

blacktea

รถบั๊ม.....ใครวัยจ๊าบคงจะชอบ

blacktea

มาเล่นเกมส์เอาปลา Nemo กัน

blacktea

blacktea

คุณยายคนนี้ปลาเป้าลูกโป่งไม่ได้ เลยต้องไปขับรถบั๊มแก้เซ็ง

blacktea

น้องคนนี้กำลังทำสมาธิกับการโรยตัวต่อถัง สนับสนุนเกมส์โดยตำรวจดับเพลิง ใช้รถกระเช้าใหญ่ๆ โรยเชือกไว้

blacktea

ข้างหลังจะเป็นรถกระเช้า ตอนนี้เจ้าหนูน้อยต่อได้ 10 อันแล้ว