News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยวงาน Chilbi

Previous topic - Next topic

blacktea

Slider....มีแต่เจ้าตัวน้อยๆ สไลต์ตัวลงมา สูงมาก แต่พอถึงพื้นแล้วก็จะไม่ลื่นไปไหนไกล เพราะพื้นเป็นแผ่นพลาสติคหยุ่นๆ

blacktea

เจ้าเครื่องนี้เรียกอะไรไม่รู้นะคะ เหมือนจับปูใส่กระด้ง แล้วก็สั่นๆ ให้คนที่นั่งหล่น

blacktea

เดินมาถึงตรงนี้ น่าสนใจมากค่ะ เป็นการโชว์เครื่องมือเครื่องใช้ในการทำงานของคนโบราณ  
 อันนี้ไว้มัดฟืนค่ะ

blacktea

ที่สำหรับเรื่อยไม้(ชิ้นไม่ใหญ่)

blacktea

อันนี้เหมือนโรงสี....ไว้สีข้าวสาลี (หรือเปล่า)

blacktea

เครื่องมือนี้หน้าตาเหมือนตาชั่งค่ะ

blacktea

คุณลุงกำลังตีเหล็ก....สำหรับตัดหญ้า

blacktea

เจ้าเครื่องมือนี้เอาไว้ตักมูลสัตว์ไปเททิ้ง

blacktea

เกวียนเทียมม้า.....

blacktea

พยายามจะให้เห็นภาพทั้งหมดของเกวียน แต่มุมภาพไม่ให้ค่ะ เลยได้เท่านี้

miko

อืมม เค๊าจัดงานน่าสนุกนะน้อง ชาดํา มีเครื่องเล่นเยอะแยะไปหมดเลย

blacktea

ดูเครื่องไม้เครื่องมือโบราณมากๆ คงจะเบื่อกันแล้ว ไป....เราไปเข้าบ้านผีสิงกันต่อค่ะ

blacktea

เดินนานๆ เมื่อยกันยังจ๊ะ งั้นแวะร้านนี้หน่อย สีหวานซะไม่มี....เขาขายขนมหวานกันทั้งนั้นเลย

blacktea

ที่ทำเส้นขนมจีน....เอ้ย...ไม่ใช่....เส้นสปาร์เก็ตตี้

blacktea

ก่อนกลับบ้านก็มาฟังเพลงของคุณพี่ๆ ที่บรรเลงได้เพราะมากค่ะ