Passport ไม่ได้ประทับตราจาก ตม. มีปัญหาไหมคะช่วยตอบหน่อยนะคะ

Previous topic - Next topic

แห

ตอนขากลับเมืองไทย จากสนามบินไปzuric กรุงเทพ Passport ไม่ได้ประทับตราจาก ตม.พาสปอร์ตเพิ่งไปทำแบบอิเล็คทรอนิคคือว่าพาสปอร์ตเก่า วันที่ เดินทางขาออกที่สนามบินเมืองไทย ของตัวเองยังอยู่พาสปอร์ตรุ่นเก่าอยู่ แล้วจะกลับไปเยี่ยมเมืองไทยต้องทำอะไร กลับเข้ามาตามปกติ เวลาถึงด่านที่สนามบิน เมืองไทยมีปัญหาไหมคะในฐานข้อมูลจะกลายเป็นว่าดิฉันยังอยู่เมืองไทยหรือเปล่า
 ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆเป็นแบบดิฉันหรือเปล่าช่วยตอบหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0119 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณแห
 อย่าวิตกกังวลใจเกี่ยวกับหนังสือเดินทางอิเล็กทรอนิกส์ (e-passport)เลยค่ะ
 หนังสือเดินทางอิเล็กทรอนิกส์ (e-passport)
 เป็นหนังสือเดินทางรุ่นใหม่มีอายุการใช้5ปี
 หลังหมดอายุแล้วจะไม่มีการต่ออายุต้องทำใหม่อย่างเดียว

**เกี่ยวกับหนังสือเดินทางอิเล็กทรอนิกส์ (e-passport)
 สามารถอ่านข้อมูลได้ที่นี่ค่ะ

http://www.mfa.go.th/web/2193.php?id=1782

ที่คุณถามมาไม่มีปัญหาอะไรค่ะคุณทำแบบที่คุณเคยทำมาก่อน
 จะแตกต่างกันเล็กน้อย
 ที่หนังสือเดินทางอิเล็กทรอนิกส์ (e-passport)
 คุณจะต้องใช้หัวนิ้วมือกับเครื่องมือที่เขาให้คุณสัมผัส
 ตรวจสอบลายมือ..และตรงเครื่องสแกรนตา
 ว่าตรงกับข้อมูลbiometric dataหรือไม่
 ถ้าคุณสงสัยแวะเข้าไปอ่านที่ลิงค์ข้างบนนะคะ

รอคนอื่นๆเข้ามาให้ข้อมูลที่ถูกต้องแม่นยำเพิ่มขึ้นนะคะ
 ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบทุกๆคำตอบค่ะ