News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แวะมาเยี่ยมป้า

Previous topic - Next topic

teeraday

เวปมาเยี่ยมป้าอะครับ จาพยายามเอาป้าเป็นตัวอย่าง สูงอายุขนาดนี้ยังเขียนเวปได้  
 tee คือ ชา ra = ละ day ก็ วัน อะครับ (เป็นไงอ่าครับสุดยอดสเน็กฟิตๆ)

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0013 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอบใจที่ธีระเเวะมาเยี่ยมจ๊ะ
 แหมป้ายังไม่เเก่เขาเรียกว่าจ๊าบน้อยไปหน่อยต่างหาก

ป้าพร Stockholm

ป้าจ๋า ที่จ๊าบ น้อยเนีย แรงหมด หรือ หมดแรง  หรือป้า  อิ อิ

ส่วนป้าพร  วิ่งผ่านฝน ผ่านแดด มา 47 ปีแล้วจ๊ะ   ตอนนี้ก็ยอมรับเป็นผู้สูงอายุ   เลยต้องมาคุยกับป้า  เพื่อจะได้ เคล็ดลับดี ดี จ๊าบกับเขาได้บ้าง  อ ิ  อิ

teera

เอามาฝากป้า ครับ

pall

ขอบใจมากจ๊ะธีระ
 เห็นภาพนี้แล้วคิดถึงพิจิตรมาก
 ไปครั้งสุดท้ายรู้สึกว่าบึงสีไฟโทรมมากเลย
 ถ้ามีภาพสวยๆเกี่ยวกับพิจิตรเอามาฝากด้วยนะจ๊ะ

teera

อ่า ครับพยายามอยู่

ธีระ

พระเก่าๆ ป้าคงเกิดทัน

ธีระ

ธีระ

ธีระ

สวนสมเด็จย่า ภายในบึง

ธีระ

แหล่งแสดงพันธุ์ปลา   และเขตอนุรักษ์ (ข้างล่างมีปลาสวาย ตะเพียน และอื่นๆ  มากมาย)

ธีระ

วัดโพธิ์ประทับช้าง (ที่เดียวกับรูปที่ 6 ) สร้างสมัยสมเด็จพระเจ้าเสือ (พระศรีสรรเพชญ์ที่ 8 แห่งอยุธยา)

pall

ขอบใจมากจ๊ะธีระถ้าป้าไปพิจิตรเมื่อไร
 จะพาไปเลี้ยงกินข้าว
 รู้จักอาจารย์ปราณีไหมจ๊ะ?
 แม่เขามีร้านอยู่หน้าตลาดสดชื่อร้านวิศาลภัณทร์

ธีระ

ป้าครับขอแจ้งข่าวให้ป๋าช่วยดีใจกะผมหน่อยนะ เวปผมสำเร็จไปอีกขั้นแระตามที่สัญญาไว้กะป้าว่าจะเอาป๋าเป็นตัวอย่าง  ที่ผ่านมาลองถูกลองผิดมาตลอด ถามคนที่คุยด้วยทางเน็ต รวมทั้งป้าด้วยที่แนะนำให้รู้จักใช้เวปเพจ เพราะก่อนหน้านั้นผมรู้จักแต่ html จากหนังสือที่ยิบยืมเขามา ก็ตะบี้ตะบันเขียนเป็น html อยู่ 3,4 วัน ยากบรม พอป้าแนะนำก็เปลี่ยนมาใช้เวปเพจ สบายมาก  แล้วแก้ไขด้วย html เล่นไปเล่นมา (มั่วตลอด) โปรแกรมเลยพัง ไม่ยอมให้ช่างซ่อม คลำตลอดเกือบหมดแรงบันดาลใจ เข้าเน็ตก็ไม่ได้ แต่นึกถึงป้าว่ามีความพยายามทำเวปให้คนอ่านได้   ก็พยายามใช้ออฟไลน์ฝึกวิทยายุทธ การทำมาตลอด ลองลิงค์หน้าต่อหน้าในเครื่องตัวเอง ใช้ได้    พอดีได้แผ่นโปรแกรมและวิธีการลงจากพี่ชายเลยลงโปรแกรมใหม่        แต่ทำไงได้รูปไม่ยอมขึ้น คิดวิธีการมั่วอยู่ตลอด พึ่งมั่วถูกวันนี้เอง  คนในบ้านนอนหมดแล้วไม่รู้จะไชโยกะคราย   เลยมาให้ป้าช่วยดีใจหน่อยนะ   เมื่อไหร่ทำลิงค์ได้ครบหน้าจะบอกให้ป้าเข้าไปชมครับ

เดี๋ยวจะลองถามพี่ๆ ที่เรียน พิจิตรกัลยาณีให้นะครับอ.ปราณี นะครับ
 ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับเวปเพจ

รุ้งตะวัน

เอ่อ....มาช้าไปเปล่าคะ พอดีแวะมาแล้วตามมาอ่านน่ะค่ะ ลองใช้โฟโต้ชอบทำเวบควบคู่กับโปแกรมgolive6.0 แล้วอัพโหลดเวบเองด้วยFTPจะดีมั๊ยคะ เพราะว่ารุ้งทำเวบก้อเพ่ิงเริ่มศึกษาเหมือนกันค่ะแต่ใช้ได้ดีทีเดียวเพราะเราจะเก็บข้อมูลไว้เองได้ที่เครื่อง รวมไปถึงถ้าเซอเวอร์เดี้ยงเรายังอัพโหลดหาโฮสฯใหม่ได้น่ะค่ะ ลองไปดูตัวอย่างได้ที่เวบรุ้งนะคะ หรือถ้าจะออนฯmsnก้อมาคุยกันได้นะคะ รับปรึกษาค่ะ
 ที่wasanavaspal@hotmail.com นะคะ
 นี่ลิงค์รุ้งนะคะ
 http://membres.lycos.fr/roungwasa/