News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอกำลังใจให้คุณ Pall ค่ะ

Previous topic - Next topic

ตุ้ม

เพื่อนๆในบ้านนี้คงจะได้สังเกตุว่าคุณ Pall ได้หายหน้าไปเพราะไปเที่ยวออสเตรเลียและประเทศไทยมาพักหนี่ง  แต่หลังจากที่ได้กลับมาแล้วก็ยังไม่ค่อยจะได้เข้ามาในเวปเหมือนเดิม  เหตุผลเพราะคุณ Pall ได้รับอุบัติเหตุในขณะที่อยู่ในประเทศออสเตรเลีย  เพราะความที่อยากเที่ยวเนื่องจากได้ตั้งใจและเตรียมตัวมานานพอสมควร  ก็อดทนต่อความเจ็บปวดและให้คุณลุงช่วยแบกลากไปเที่ยวต่อเมื่อเดินดัวยตัวเองไม่ได้  ไม่ยอมไปหาหมอ  หลังจากที่ได้กลับมาถึงสวิสฯแล้วคุณ Pall ได้มีนัดพบกับหมอเพราะเท้ายังคงบวมอยู่อีก  หมอจัดการทำการเอกซเรย์ได้พบว่ากระดูกที่เท้าหักทิ่มของด้านข้างและมีเลือดคั่งค้างอยู่ภายในต้องทำการผ่าตัดทันที  คุณหมอประหลาดใจมากว่าคุณ Pall ได้รับบาดเจ็บขนาดนี้แต่ยังมีความสามารถอดทนมาได้นานจนกลับถึงบ้านและยังเดินไปเที่ยวรหว่างพักร้อนได้อีก  คงจะเป็นเพราะคุณ Pall จอมทรหดขวัญใจของพวกเรามีร่างกายที่แข็งแรงเนื่องจากได้ออกกำลังกายดัวยการเดินเขามาอย่างสม่ำเสมอเป็นแน่  ขอกำลังใจจากพวกเราให้คุณ Pall ผ่านการผ่าตัดไปอย่างปลอดภัยและหายไวๆดัวยค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0471 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ตุ้ม

เมื่อมีข่าวคืบหน้าจะนำมาเสนอค่ะ

pangya

ดา

ขอให้หายไวๆๆน่ะค่ะป้าพอล เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

คิม

ขอให้ป้าพอลมีกำลังใจในการผ่าตัด และ หายไวๆ นะครับ

miko

ขอให้ป้า หายเร็วๆนะคะ เป็นกําลังใจให้คะ

น้องเล็ก

อ่านแล้วเศร้าจังเลย ขอส่งกำลังใจให้ป้าพอลด้วยนะค่ะ

ศักดา

ขอให้คุณป้าPall หายไวๆ นะครับ

ขอบคุณ คุณป้าตุ้มมากครับ ที่ส่งข่าว

เทียนหอม

dear

aom ( chiangmai girl joa )

wish p? pall all the best , and hope p? pall will be fine and get well soon kha ..

aom ( chiangmai girl joa )

wish pa pall all the best , and hope pa pall will be fine and get well soon kha ..( sorry for last writing there is something written wrong with "a" kha, otherwise pa pall would think aom call pa pall that p"pall ...ha!ha!ha! :)

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาช่วยส่งข่าวเกี่ยวกับอุบัติเหตุ

สวัสดีค่ะคุณศักดา
 สวัสดีค่ะคุณดา
 สวัสดีค่ะคุณปัง
 สวัสดีค่ะคุณน้องเล็ก
 สวัสดีค่ะคุณdear  
 สวัสดีจ๊ะคิม
 สวัสดีจ๊ะอ้อม
 สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 สวัสดีค่ะทุกๆคน

**ส่งข่าว..**
 เมื่อวานหมอนัดไปหาครั้งสุดท้ายเพื่อพูดคุย
 อธิบายเกี่ยวกับการผ่าตัดเท้า
 ที่จะทำการผ่าผัดวันพุธที่จะมาถึง
 พร้อมทั้งให้เอกสารมากรอกข้อความ
 และวันนี้ก็ได้รองเท้ามาสำหรับใส่
 ลองดูแล้วน่ารักมากชอบสุดๆใส่แล้วดูจ๊าบจริงๆ
 หมอบอกว่าใส่เดินเขาได้(อันนี้ถูกใจมากสุดๆ)
 หมอบอกว่าการผ่าตัดจะใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง
 ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น  จะทำการใส่น๊อตตัวเล็ก
 เชื่อมกระดูก(นิ่วก้อยช่วงสุดท้าย)ที่หักเชื่อมยึดติดกัน
 หวังว่าคงไม่เจออะไรเพิ่มขึ้น....
 หมอบอกว่าถ้าทุกอย่างเรียบร้อยคงพักอยู่แค่วันเดียว
 ถ้าไม่เรียบร้อยคงหลายวัน..
 โชคดีมากที่โรงพยาบาลอยู่*จากบ้านไม่กีนาทีเอง

(อยากรอ้งไห้มากเพราะเป็นคนตาขาวมากกว่าตาดำ
 เกี่ยวกับการผ่าตัด..และกลัวเข็มหมอมาก)
 ตอนเป็นเด็กหมอมาฉีดยาที่โรงเรียนป้าจะหลบ
 จนเขาฉีดเสร็จก็แอบเข้าแถว...
 แล้วจะมาบอกผลเกี่ยวกับการผ่าตัดอีกครั้ง

............................
 ลุงเองสงสัยคงต้องขึ้นเขียงอีกครั้ง
 ต้องไปตรวจหัวไหล่ที่โดนรถชน..หมอบอกว่า
 แนวดน้มคงต้องผ่าตัด..
 ปีนี้สองเราดวงดีสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กบ

ขอให้การผ่าตัดทั้งป้า+ลุงเรียบร้อยน่ะค่ะ

ดาว

ดาวก็หายหายหน้าไปนาน  เห็นข่าวป้าจ๋าแล้ว  ขอให้การผ่าตัดไปด้วยดีนะคะ  ใส่รองเท้าจ๊าบแล้ว  ก็ขอให้หายเร็ว ๆ ค่ะ