อยากถามเพื่อนๆว่า ส่งเงินทาง e-banking ของ poste นั้นกี่วันถึงค่ะ

Previous topic - Next topic

นานมากเลย

เราใช้ฝากเงินกับโพสต์ ก็ส่งเงินทางเนตไปให้เพื่อนที่เมืองไทยเพื่อฝากซื้อของ แต่นี่สองอาทิตย์แล้วยังไม่ได้เลย ทำไมนานจัง

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0312 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณนานมากเลย    
 การส่งเงินทางPostแบบธรรมดาจะใช้เวลา
 ประมาณ2อาทิตย์หรือบางคนอาจจะ2อาทิตย์กว่า
 ถ้าส่งทางyellownet E-Banking จะไวกว่า
 แต่ถ้าเกินกว่านี้ควรไปสอบถามทางpost..
 รอคนอื่นๆที่เคยส่งเงินทางPostมาช่วยตอบให้ข้อมูลเพิ่มขึ้น
 ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จขกท

ป้าพอลค่ะ
 เราส่ง yellownet E-Banking ค่ะ  
 วันนี้เพื่อนเมลล์มาบอกแล้วว่า ได้รับแล้วก็พอดี 15 days.
 ส่ง 500 ฟรั้งสวิส เพื่อนได้รับ 14700 baht ค่ะ ป้า

แล้วyellownet E-Banking ที่ป้าพอลเคยส่ง ใช้เวลากี่วันค่ะ

นานจังเลย สองอาทิตย์...

pall

สวัสดีค่ะคุณจขกท
 ป้าไม่มีyellownet E-Banking ค่ะ  
 แต่เห็นจากลูกชายที่เคยส่งเงินทางyellownet E-Banking  
 เขาใช้เวลาไม่นานคนปลายทางก็ได้รับเงินแล้ว
 ของป้าจะส่งเงินทางE-Bank ค่ะ
 และใช้เวลาไม่กี่วันคนปลายทางก็จะได้รับเงินแล้ว
 เรื่องการส่งเงินของคุณรู้สึกว่าค่อนข้างจะผิดปรกตินะคะ
 ถ้าป้าไปPostจะลองสอบถามข้อมูลมาให้นะคะ