News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สวัสดีครับ

Previous topic - Next topic

คิม

สวัสดีครับป้าพอล ป้าตุ้ม และทุกๆ คน  ตอนนี้คิมปิดเทอมแล้ว กำลังว่าง นานๆ จะมีโอกาสสักทีฮิฮิ แล้วก็ดีใจที่พิมพ์ภาษาไทยได้แล้ว หวังว่าทุกคนสบายดีนะครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0313 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะคิม
 ขอแสดงความยินดีที่เขียนไทยได้แล้ว...
 และปิดเทอมคิมไม่ได้ไปเที่ยวไหนเหรอจ๊ะ..อย่ามัวปั๊มเงินเพลินล่ะ
 ช่วงนี้อากาศดีมากป้าสบายดีจ๊ะแต่ไม่ค่อยเข้ามาจับหน้าคอมเท่าไรนัก
 พรุ่งนี้ก็จะไปเดินทางไกลดูดอกไม้ป่ากันและจะไปเดินเขา
 ที่Bettmeralpกัน3วัน
 ช่วงนี้เงียบมากคิดว่าคนออกเที่ยวกัน..หรือมัวดูฟุตบอลก์โลกกันอยู่
 ป้าไม่ดูแล้วเพราะเซ็งทีมสวิสที่ตกรอบไป..(ยังทำใจไม่ได้เพราะอินมาก)....เซ็งที่ยิงลูกโทษไม่ได้สักคนเดียว...

คิม

ไม่ได้ไปไหนครับ เพราะ ต้องทำงานอยู่ดี แค่พอกินพอใช้ เพราะเป็นพาร์ไทม์หน่ะครับ คงต้องเริ่มหางานจริงจังแล้ว.....

เรื่องฟุตบอลไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ แต่แถวบ้านเนี่ยบีบแตรกันทุกคืน  บางทีรำคาญมากเพราะต้องเปิดหน้าต่างนอน แถมยุงยังกะยักษ์ หน้าตาก็น่าเกลียด ไม่เหมือนยุงบ้านเราดูไม่สมประกอบยังไงก็ไม่รู้ แถมแพ้อีกต่างหาก...ตอนนี้ก็ต้องพกโลชั่นแก้รอยยุงกัด

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall และคิม

ดีใจด้วยที่คิมพิมพ์ไทยได้แล้ว  อย่าลืมเข้ามาคุยบ่อยๆนะ ป้าเองก็หายหน้าไปนานเหมือนกัน  เพราะติดปั่นงานหลวงและงานราษฎร์หลังจากที่หยุดงานหลวงไปทำงานราษฎร์มาหนึ่งอาทิตย์  คิดถึงทุกๆคนค่ะ

Sinny

คิมไม่ใช่คนไทยเหรอ ทำไมเหมทอนไทยยังกับแกะ

คิม

คุณ sinny

คิมเป็นคนไทยครับ ไม่ได้บอกว่าไม่ได้เป็นคนไทยซักหน่อย เพียงแต่บอกว่าพึ่งจะพิมพ์ไทยได้แล้ว เพราะเคยบอกป้าพอลกับป้าตุ้มก่อนหน้านี้ว่าเครื่องคอมพ์ที่ใช้อยู่พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ แต่ตอนนี้พิมพ์ได้แล้วครับ