Swiss เปลี่ยนแปลงการยื่นวีซ่า

Previous topic - Next topic

orncm

สวัสดีค่ะป้าพอล และเพื่อนๆน้องๆทุกท่าน

วันนี้เข้าดูเวบของสถานทูต แปลกใจเค้าเปลี่ยนการยื่นวีซ่ามาผ่านเอเจนซี่ พอดีจะทำเรื่องวีซ่าติดตามสามีประมาณเดือนมีนาคม เราก็ต้องไปยื่นที่เอเจนก่อนใช่มั้ยคะ

http://www.eda.admin.ch/eda/en/home/reps/asia/vtha/ref_visinf/vistha.html
รบกวนใครมีแบบฟอร์ม Typ  D ช่วยลิ้งค์มาให้ทีนะคะ
ขอบคุณค่ะ
อร เชียงใหม่

superpp

ขอโทษนะคะ คือพีไม่ได้ภาษาอังกฤษเลยหน่ะค่ะ พอจะมีใครใจดีแปลให้หน่อยได้มั้ยคะ แปลจากเวบแล้วไม่เข้าใจ (ภาษาบ้านพีเค้าเรียกปึกค่ะ)กำลังแพลนจะทำวีซ่าติดตามสามีประมาณเมษาค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

orncm

ขอบคุณค่ะคุณกิ๊บ ^___^ น่ารักจัง :))
คุณ superpp คะ เค้าบอกว่าจะต้องจองคิวผ่านเอเจนซี่ของสถานทูตเท่านั้นค่ะ จะเริ่มประมาณเดือนมีนาคมค่ะ และจะรับจองคิวทางเมลค่ะ
12/1, 12th Floor, Sathorn City Tower, 175 South Sathorn Road, Khwaeng Thungmahamek, Khet Sathorn, Bangkok 10120). ที่อยู่ของเอเจนซี่ค่ะ อยู่แถวสาธรใต้ เบอร์โทร 02 696 38 99 ยังไงก็สอบถามข้อมูลได้นะคะ

superpp

ขอบคุณค่ะ ก่อนไปยื่นต้องเตรียมข้อมูลอีกรอบหล่ะค่ะ