อยากทราบ ที่อยู่ของร้านขายของไทย

Previous topic - Next topic

raweewan 201120

เรียน  ป้าพอล และท่านที่รู้ ที่อยู่ของร้านขายของไทย เช่น ผักต้างๆ หรือสิ่งต้าง ๆ จากเมืองไทยคะ   เพิ่งมาอยู่ได้ไม่ถึงเดือนคะ  ตอนนี้ิอยู่ที่กรุงเบืร์น คะ  อยากทราบที่อยู่ของร้านขายของจากเมืองไทยคะ   เคยถามคนไทยที่เจอ  แต่ไปไม่ถูกรบกวนบอกป้ายรถเมล์หน่อยคะ  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

กิ๊ป

สวัสดีป้าพอล,คุณจขกทและสมาขิกทุกๆคนค่ะ :)

ร้านที่เคยไปซื้อนะค่ะ

SIAM FOOD S.F TRANDING AG , BERN
Moserstrasse 42
3014 Bern
Telefon Nr. +41 (0) 31 332 46 26 ค่ะ

ยังไงก็ลองโทรไปถามดูว่าไปยังไงนั่งรถสายอะไรลงที่ใหนสอบถามได้ค่ะเจ้าของร้านเป็นคนไทยค่ะ :)
ปล.ปกติถ้าไปซื้อจะขับรถไปค่ะก็เลยไม่แน่ใจว่าจ้องนั่งรถสายอะไรลงตรงใหนแบบว่าบอกไม่ถูกเหมือนกันว่าลงป้ายใหน :P ;D ;D /color]

nita

ขอบคุณมากนะคะ  เดี่ยวพรุ่งนี้ไปเลย   ขอบคุณอีกครั้งคะ