อยากทราบการโทรศัพท์ไปอเมริกา

Previous topic - Next topic

Sweety

สวัสดีค่ะ ป้า Pall และสมาชิกทุกท่าน
         sweety เป็นสมาชิกมานานแล้วแต่ไม่เคยเข้ามาร่วมพูดคุยด้วย...แต่ติดตามอ่าน update มาตลอด ทำให้รู้จักสวิตมากขึ้นและง่ายกับการปรับตัว
         มาอยู่สวิต 3 เดือนแล้วค่ะ ได้ web pallswiss แก้เหงา เพราะที่นี่แตกต่างกับเมืองไทยอย่างสิ้นเชิง
อืม! พอดีมีปัญหาการโทรศัพท์ไปเมกาหน่ะค่ะ โทรยังไงก็ไม่ติด sweety ได้กด 001 ตามด้วย area code และเบอร์โทร
โทรกี่ครั้งๆไม่ติด

รบกวนเพื่อนๆสมาชิกช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ
                            Sweety

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Sweety ที่บ้านโทรติดต่อกับอเมริกาเป็นประจำและใช้เบอร์โทรประหยัดคือ 0840 556609 ซื่งเสียเพียง 1 ซองตีมต่อนาฑี  หลังจากที่คุณกดเบอร์นั้นแล้ว  จะมีเสียงแจ้งว่าคุณเสียค่าโทรนาฑีละ 1 ซองตีม  คุณก็กด 001 ซื่งเป็นรหัสของประเทศอเมริกา  ต่อด้วย area code ซื่งเป็นเลข 3 ตัว และก็กดเบอร์โทรได้เลยค่ะ  คุณ Sweety แน่ใจหรือเปล่าคะว่า area code ที่คุณมีอยู่นั้นถูกต้องเพราะทางอเมริกาเปลี่ยน area code ทั่วประเทศเนื่องจากการขยายสายเพิ่มมากขึ้นมาอีก

Sweety

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน
             ขอใช้ชื่อนิแทนแล้วกันนะคะ sweety เป็น สมญานาม :D  ค่ะ   ขอบคุณ คุณตุ้มมากเลยนะคะ จะลองดูค่ะ

khing

ลองใช้ 004 ของ dtac ดูมั้ยคะ มีโปรอยู่ค่ะ โทรไม่แพง สัญญาณดีค่ะ