แฟนโดนโกงค่าทำพาสปอร์ค่ะทำไงดี

Previous topic - Next topic

nummonnaruk

1.แฟนทำพาสปอทกับคนที่เป็นอินเดียแต่มีภรรยาเขาเป็นคนไทยค่ะ
2.ทำเดือนกันยายนโทรไปถามก็บอกอีก 3 วัน และไม่ค่อยรับโทรศัพย์จนผ่านมา  3 เดือนแล้ว
ทางเราก็ยังไม่เห็นตัวพาสปอร์ทเลย เราเลยไปขอคืนบอกไม่ทำแล้ว เค้าก้บอกว่าเค้าไม่รับผิดชอบอ่ะไรน่ะ
เลยถามว่า 3 เดือนที่เอามานี่ทำอะไรให้บ้าง เค้าบอกไม่ได้ทำอะไรเลยและก็จะไม่รัลผิดชอบอะไรด้วย
สิ่งที่อยากจะถามคือ
1. แฟนอายุ ไม่ถึง 18 ปี ทำเวิรคเพอรมิตได้ด้วยเหรอค่ะ
2. พาสปอร์เขาทำกันได้กี่เดือนเสียเท่าไหร่
3. เขาได้จัดตั้งบริษัททำกับทนายคนนี้เอกสารเขาให้เรามาแล้วแต่เขาสมารถเอาไปใช้ได้ไหมทนายที่ทำให้เรา
4. แล้วกรณีนี้วีซ่าขาด 3เดือนทั้งๆที่เรายื่นทำแต่เขาโกงไม่ทำให้ เงินก็เสียฟรีเราจะแก้ปัญหาได้ยังไงค่ะ
แฟนต้องไปยื่นเรื่องที่ไหนเพื่อต่อวีซ่าจะโดนจับไหมเสียค่าปรับเท่าไหร่ แล้วจะเอาผิดกับทนายคนนั้นได้ไหม
แต่ดูแล้วเค้าเหมือนไม่ใฃ่คนแท้แท้น่ะค่ะ
บริษัทเขาอยู่ที่ด่านสำโรง 20 เขาชื่อ Mr prem shukla  ค่ะ เรื่องนี้พี่งจะไปเอาวีซ่าคืนเมือ วันที่ 27/11/2554 ค่ะ
เวลาจ่ายต้งเขาให้เขาดูแลเราเหมือนเป็นราชาพอโกงถามหาว๊ซ่ามันโยให้เราเหมือนหมาค่ะ