วันที่ในจดหมาย invitation letter

Previous topic - Next topic

Platy

เพิ่งสมัครสมาชิกสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ มีเรื่องอยารบกวนขอความช่วยเหลือค่ะ
พอดีคุณแม่อยู่ซูริค สวิสค่ะ ได้สัญชาติสวิสเรียบร้อย อยู่มาประมาณ 20 ปีค่ะ
ส่วนตัวมีความตั้งใจจะไปหาคุณแม่ค่ะ โดยจะขอวีซ่าประเภท visitor โดยที่เตรียมเอกสารต่างๆ ครบแล้ว
แต่มาติดตรงที่ระยะเวลาการไปเยี่ยมคุณแม่ค่ะ พอดีคุณแม่ได้ส่งจดหมายเชิญมาโดยเป็นแบบฟอร์มที่เป็นภาษาเยอรมันและเซ็นชื่อกำกับ
พร้อมแนบพาสสปอต์คุณแม่มาด้วยค่ะ โดยระบุวันที่จะไปเป็นวันที่ 15 ธันวาคม 2554 - 4 มกราคม 2555 แต่เนื่องด้วยเหตุน้ำท่วมทำให้ต้องเลื่อนการไปเยี่ยม
คุณแม่ค่ะ โดยจะไปวันที่ 29 ธันวาคม 2554 - 13 มกราคม 2555 เลยสงสัยว่าเวลาไปยื่นขอวีซ่าที่สถานฑูตสวิสในกรุงเทพถ้าไม่แก้วันที่จะมีปัญหาไหม
คือถ้าต้องเอกสารจากคุณแม่ที่จะส่งมาให้กลัวไม่ทันค่ะ

ส่วนตัวทำงานเป็นพนักงานรัฐค่ะ มีเอกสารครบทุกอย่างแต่ติดตรงวันที่ที่ระบุในจดหมายเชิญของคุณแม่ค่ะ ที่ไม่ตรงกันกับแผนการเดินทางค่ะ เลยกังวลว่าวีซ่าจะไม่ผ่าน
รบกวนขอข้อมูลด้วยค่ะ

ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
ปลา

กิ๊ป

สวัสดีค่ะคุณปลา :)
เท่าที่อ่านดูคุณปลาได้ไปยื่นวีซ่ามารึยังค่ะถ้ายังไม่ได้ไปยื่นก็ขอแนะนำว่าให้คุณปลาส่งแบบฟอร์มจดหมายเขิญไปให้คุณแม่ของคุณปลาอีกครั้งค่ะ download ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ
http://www.eda.admin.ch/etc/medialib/downloads/edactr/tha.Par.0036.File.tmp/Musterbrief%20Einladung%20Schengen.pdf
และส่งไปให้คุณแม่ของคุณปลาทาง E-mail พอคุณแม่ของคุณปลากรอกรายละเอียดในจม.เชิญก็ให้ส่งกลับมาทางE-mailเป็น file.pdfค่ะและคุณปลาก็ปริ้นต์ออกมาเพื่อไปยื่นขอวีซ่าค่ะ
ปล.ที่ต้องส่งให้คุณแม่ของคุณปลากรอกใหม่เพื่อแก้ไขวันเดืนทางของคุณปลาค่ะ จากเดิมคือ 15.ธ.ค.2554-4.ม.ค.2555 เป็น 29.ธ.ค.2554-13.ม.ค.2555.ตามนี้เลยค่ะ. โชคดีค่ะ :)

Platy

คุณกิ๊ปค่ะ

ขอขอบคุณ คุณกิ๊ปมากๆ เลยค่ะ ปลายังไม่ได้ยื่นค่ะ แต่นัดจองคิวไว้เป็นวันที่ 2 ธค นี้ค่ะ

เดี๋ยวจะรีบทำตามที่คุณกิ๊ปแนะนำเลยค่ะ