ขอสอบถามเรื่องการขอใบอพยพให้น้องชายค่ะ

Previous topic - Next topic

rescuedew

คือตอนนี้้คุณแม่ทำงานอยู่ที่ประเทศสวิสเซอร์แลนด์(แต่งงานกับสามีสวิสต์เซอร์แลนด์ )
และคุณแม่ก็ต้องการนำน้องชายอายุ7ขวบไปเรียนที่าสวิสฯด้วย

ซึ่งก็ได้ดำเนินการต่างมาได็ซักพักแล้ว จนมาถึงวันนี้แม่บอกให้ดิฉัน(ซึ่งอายุ19ปี) ไปขอใบอพยพที่สถานทูตสวิสฯ ซึ่งมีข้อสงสัยว่า

1.ดิฉันที่อายุ 19 ปี ซึ่งเป็นพี่สาวของน้องชาย จะสามารถไปทำธุรกรรมนี้โดยไม่มีผู้ปกครองไปด้วยได้ไหมคะ?
2.สถานทูตเปิดปิดกี่โมงและควรไปตั้งแต่กี่โมง
3.ดิฉันพูดภาษาอังกฤษได้นิดหน่อย ไม่ค่อยแข็งแรง ไม่ทราบว่าที่นั่นจะมีพนักงานคนไทยไหมคะ?
4.ควรมีเอกสารใดเพิ่มเติม รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ