วีแต่งงาน จะต้องแต่งภายในกี่วันหลังจากถึงสวิสคะ ?

Previous topic - Next topic

july9

ไม่ทราบว่า กำหนดระยะเวลาที่เขาบังคับให้แต่งงานหลังจากถึงประเทศเขานี่กี่วันคะ อยากจะได้สัก3-5เดือน แต่ไม่แน่ใจเรื่องกฏวีแต่งงาน

NPW

คุณจูลี่ เรื่องนี้เคยทำป้อมสงสัยมาแล้ว แต่ป้อมมีคำตอบแล้วค่ะ

step ของการเดินเรื่อง มันเป็นแบบนี้

1. เราส่งเอกสาร
2. แฟนเราส่งเอกสาร
3. ทางการอนุมัติให้แต่งงาน
4. visa จะออกหลังจากทางการอนุมัติให้แต่งงานประมาณ 7 - 10 วัน

เราต้องแต่งงานภายใน 90 วันนับตั้งแต่วันที่ทางการอนุมัติให้แต่งงาน ดังนั้น สมมุติว่าถ้าคุณจูลี่ได้ visa วันนี้ ก็หมายความว่ามีเวลาประมาณ 80 กว่าวัน ในการเตรียมตัวเดินทางไปแต่งงานค่ะ

july9

ขอบคุณ คุณป้อมมาเลยนะคะ สงสัยมานานแล้ว รู้งี้ทำวีแต่งดีกว่า ที่ไม่ขอวีแต่งเพราะแฟนหาว่าต้องแต่งภายในสามวีค เราคิดว่ามันเร็วไปไหม เลยทำวีเยี่ยม แต่ก็ไม่ผ่าน อุทธรณ์อยู่ แต่ทำวีแต่งตั้งแต่แรก คงผ่านไปแล้ว 555