News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอตัวช่วยด่วนๆค๊าา

Previous topic - Next topic

aum

สวัสดีค่ะ ทุกคนๆ และก้อป้าพอลเจ้าของบ้าน
ว่าแต่ช่วงนี้ป้าหายไปไหนคะ หรือว่ายังเที่ยวอยู่เอ่ย

ไม่รู้ว่าทู้นี้จะมีเพื่อนๆมาตอบหรือเปล่าเนี่ย เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้บอร์ดเงียบมากกก
              เข้าเรื่องกันเลยดีว่าค่ะ ;Dคืออุ้มอยากจะขอไอเดียจากเพื่อนๆอ่ะค่ะ
               คือใกล้จะวันเกิดแฟนแล้ว
[/b]

อยากจะเซอร์ไพรท์แฟนซะหน่อย เพราะตั้งแต่คบกันมาจนกระทั่งแต่งงานยังไม่เคยทำอะไรให้แบบ surprise surprise เลยค่ะ คิดไม่ออก จริงๆค่ะ ใครมีไอเดียดีๆ มาแชร์กันด่วนๆค่ะ

Anusara

ใช่ๆค่ะเราก็อยากทำเซอร์ไพรส์วันเกิดแฟนบ้างแต่ไม่รู้จะทำงัยดี คิดไม่ออกค่ะขอไอเดียด้วยคนน่ะค่ะ

ohmygod

สวัสดีค่ะทุกท่าน

สวัสดีค่ะคุณ aum คุณ Anusara  ช่วงนี้เวปป้าเงียบเหงาจริงๆแหละค่ะ เข้ามาอ่านบ่อยๆ ล่าสุดเพิ่งโทรฯ จองคิวขอวีซ่าเค้าก็บอกว่าตอนนี้คิวว่างทุกวันค่ะ  เอรึตอนนี้ไม่ค่อยมีใครไปสวิส หรือไม่ก็ไปกันหมดแล้ว อุอุ 

วันนี้มีไอเดียมาแชร์ค่ะ เห็นว่าน่าสนใจดีลองนำไปพิจารณาดูนะคะ

วันเกิดแฟนลองไปดูหนังกันสิคะ แล้วให้ พนักงานถือเค้กเข้าไป Birth day ตอน หนังจบ

แล้วขอให้เค้าถือเค้กมาให้ตรงที่นั่งเลย (ฝากตั๋วหนังไว้ที่พนักงาน เค้าจะได้ไปถูกที่) แล้วเราร้องเพลง happy birthday อยู่ข้าง ๆ

เป็นไปได้เลือกที่นั่งริมๆ เข้าไว้นะคะ เพื่อความสะดวก

รับรอง เซอร์ไพรท์ ^^ 

ohmygod ค่ะ

aum

;Dสวัสดีค่ะ คุณohmygod และคุณAnusara และทุกคนๆ ที่สำคัญคือป้าพอล เจ้าของบ้าน
ป้าพอลคงไม่ได้ไปไหนหรอกค่ะ อากาศเปลี่ยนแปลงอาจต้องดูแลสุขภาพ เลยไม่มีเวลามาทักทายลูกบ้านเลยค่ะ แต่เว็ปก้อเงียบจริงๆค่ะ สงสัยจะเทสกาลเพื่อนๆคงเตรียมตัวปาร์ตี้ แต่งบ้านรับคริสมาสกัน
หรืออาจไปเที่ยวกัน แต่ไอเดียเนี่ย OMG จริงๆ สมชื่อมาก เป็นเรื่องใกล้ตัวที่คิดไม่ถึงค่ะ ปกติอุ้มกับแฟน
ก้อไปดูหนังกันทุกอาทิตย์อยู่แล้ว ถ้าไปแฟนคงจะไม่เอะใจ ฮ่าๆๆๆ ไอเดียเริ่ดค่ะ ว่าแต่คุณพนักงานเค้าจะร่วมมือด้วยป่ะเนี่ย แต่ละคนหน้าตาไม่รับแขกเลย เดี๋ยวอุ้มไปคิดแผนการต่อ ถ้าอุ้มใช้วิธีของคน OMG
เดี๋ยวจะมาอัพเดตให้ฟังนะคะ ว่าคุณสามีทำหน้ายังไง ยังไงขอให้วีซ่าผ่านนะคะ ถ้าผ่านแล้วอย่าลืมมาอัพเดตนะคะ โชคดีค่ะ ;D

ohmygod

สวัสดีค่ะทุก ๆ ท่าน

สวัสดีค่ะคุณ aum ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำอวยพร  ตอนนี้ก็ให้กำลังใจตัวเองอยู่ค่ะเพราะเห็นหลายๆ คนที่ยื่นวีซ่าเยี่ยมเยือนครั้งที่สองแล้วผ่านฉลุยกันทั้งนั้นเลย  ก็ได้แต่หวังว่าตัวเองจะโชคดีดังเช่นนั้้นค่ะ

ส่วนเรื่องเซอร์ไพรส์แฟน อาจปรับเปลี่ยนจากพนักงานเป็นเพื่อนของเราเอง แต่ว่านั่งกันคนละที่ แล้วพอหนังจบค่อยจุดเทียนพร้อมเค็กเดินมา ก็น่าจะพอได้เหมือนกันค่ะ ลองๆ วางแผนดูละกันนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ohmygod ค่ะ