วีซ่านักเรียนที่นานมากกว่าห้าเดือน ไม่น่าจะเป็นไปได้

Previous topic - Next topic

sunanta

สวัสดีค่ะหนูเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ของที่นี้ หนูขอไปเรียน 6 เดือนที่โลซานเอกสารทุกอย่างพร้อม และประวัติของหนูในการขอวีซ่าก็ไม่น่าเกลียด หนูเคยได้วีซ่านักเรียนของเมกา และวีซ่า Work and Travel พอไปขอหนูโดนปฏิเสธวีซ่าดังนั้นหนูได้ทำเรื่องอุทธรณ์ต่อ ตั้งแต่เดือนพฤษภาคมของปีนี้ จนถึงปัจจุบันเรื่องก็ยังไม่มา หนูโทรไปถามทางสถานฑูตเขาก็บอกว่าเขาเป็นฝ่ายส่งกะเช็คอย่างเดียว และหนูก็ไม่มีญาติที่นู้นหนูจะทำอย่างไรดีค่ะถึงจะได้รู้ว่าวีซ่าตัวเองผ่านหรือไม่ผ่าน ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยทีเดียว เงินค่าเรียนก็จ่ายไปหมดเรียบร้อยแล้วแต่ทางโรงเรียนก็ไม่ได้กระตือรือร้นอะไรให้สักเท่าไหร่ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหนูด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ