ยื่นอุทธรณ์ไม่ผ่าน มีสิทธิ์ขอวีซ่าได้อีกไหมคะ

Previous topic - Next topic

Nantaree

ขอบคุณนะคะ คุณโจ้ สำหรับคำแนะนำเรื่องเที่ยวบิน  และกำลังใจ เที่ยวก่อนหน้า Nan ไม่มีค่ะ
Nan จองเที่ยว 21.30 น. จากนั้นมีเที่ยวต่อไปคือ 01.30 ซึ่งเต็ม
แต่ไม่เป็นไรคะ  เพราะสองเที่ยวก็ไปต่อ flight เดียวกันที่ Dubai ตอน 8.40
ถึงได้เที่ยว 01.30 ก็ไม่ได้นอนอยู่ดี เพราะต้องมารอขึ้นเครื่องดึกมาก
แต่ที่สำคัญกว่า คือ รออุทธรณ์วีซ่านี่สิ  ลูกสาวที่น่ารักพูดทั้งไทย - เยอรมันใช่ไหมคะ

yanisa

สวัสดีค่ะ คุณขัวญเจ้าของบ้าน
และสวัสดีเพื่อนบ้านป้าพอลทุกท่านนะคะ,คุณโจ้ , คุณแนน

คุณโจ้เรื่องที่นั่งเฉิ่มจัดการเรียบร้อยแล้วค้า  ได้ที่นั่งไม่ไกลจากห้องน้ำและติดหน้าต่างด้วย
ส่วนเรื่องอาหารก็ถามพ่อบ้านแล้วค่ะ  รอดตายแล้วซิเฉิ่ม ;D ;D ;D มีอาหารมังสวิรัติด้วย
ครั้งแรกอะนะนึกหวั่นตามประสาคนห่วงกิน :D :D :D

ได้เลย...ส่งลูกสาวเข้าประกวดเมื่อไรจะโหวตให้ด้วยความเต็มใจ  แถลงข่าวด้วยนะจ้ะว่าจะประกวดเวทีไหนเฉิ่มจะได้โหวตถูก ;D ;D ;D
เฉิ่ม....คนขี้อิจฉา....

Khwanjai

สวัสดีค่ะทุกคน

เงียบหายไปเป็นพักๆค่ะ หลังจากเริ่มกลับเข้าไปทำงานในโรง (เรียน)  อย่างเป็นทางการ ความจริงเด็กยังไม่เปิดเทอมหรอกค่ะ แต่งานครูรอเพียบ นี่ก็เพิ่งกลับจากอบรมธรรมะมาหยกๆ เอ้า! เอาบุญมาแจกค่า รับนะคะ  :D  ...คุณแนนคะคิดว่าสถานที่ที่พาคุณแม่ไปตรวจน่าจะที่เดียวกันค่ะ สถาบันทรวงอก ที่นนทบุรี ที่เดียวในประเทศไทยค่ะ ตอนแรกตั้งใจว่าจะขอตรวจนอกเวลากับอาจารย์หมอ แต่คุณแม่ท่านความดันต่ำ (ม๊าก) พยาบาลเกรงว่าจะเป็นอันตรายเลยส่งตรวจห้องฉุกเฉินค่ะ แต่คุณหมอ (คนสวย) บอกว่าไม่น่าจะใช่โรคหัวใจ เราก็รู้สึกดีขึ้น แต่มิวายสงสัยต่อ เพราะอาการมันฟ้องหมด เลยได้รับคิวนัดตรวจใหม่ ด้วยการวิ่งบนสายพานค่ะ (โรคหัวใจเนี่ยตรวจได้หลาบแบบมากเลยค่ะ บางอย่างไม่พบ แต่อาจซ่อนตัว) คิววันที่ 26 พ.ค. แตทั้งนี้ต้องดูด้วยว่าคุณหมอจะโทรมาเลื่อนนัดอ๊ะป่าว เพราะเห็นว่าติดสอบกันหลายคน  อ้าว! เจอเลื่อนก็แย่ซิเนอะ...

คุณ jojo คะ ตามอย่างคุณพี่สาว่าค่ะ ค่ะ ขอให้บอกเวทีมาเดี๋ยวโหวตแน่ แต่แหม ผลออกเห็นๆ ลูกพี่นี่คงสวยเหมือนคุณแม่น่ะแหละ จริงไม๊คะ  ;)  (5 บาท ค่าชมด้วยค่า อิ อิอิ)

พี่สาคะ ไม่ลองชิมเนื้อแกะดูล่ะคะ น้องขวัญเคยชิมเนื้อแพะ อ้วกออกมาเลย กลิ่นฉุนม๊าก แต่เนื้อแกะ ยังไม่เคย พี่ลองนะคะ แล้วมาบอกกัน อิอิอิ ;D

อาจจะผลุบๆโผล่ๆมาทักทาย แต่หวังว่าทุกคนคงสบายดีนะคะ อ้อ ขวัญมีข่าวร้ายอีกอย่างอาจารย์ที่ปรึกษา ป.โท ให้แก้งานเพียบ คราวนี้สนุกใหญ่ ไหนจะงานโรงเรียน ไหนจะวิทยานิพนธ์ปีสุดท้าย สุดท้ายจริงๆนะคะ เค้าเรียนกัน 2 ปี ขวัญปาเข้าไป 6 ปีแล้วค่า ยังไม่จบเลย ขอแรงใจทุกครนสวดมนต์ช่วยให้จบๆด้วยนะคะ ขอบคุณค่า  :)

angkanaruk

สวัสดีค่ะ นั่งอ่านตั้งนานและค่ะ เพลินมากๆเลย ขอให้ผ่านวีซ่าทั้งหมดเลยน่ะค่ะ  ตอนนี้กิ๊ฟก้ออยู่ที่นี่ได้สามเดือนและค่ะ คิดถึงอาหารบ้านเรา อิอิ ตื่นเต้นๆ ค่ะ อาทิตยหน้าก้อจะได้ใส่ชุดเจ้าสาว อิอิ  ;D ;D เปงกำลังขอให้วีซ่าผ่านทุกคนน่ะค่ะ

Khwanjai

เฮ้อ  ไม่ได้เข้ามาที่นี่นานเลยค่ะ ในความรู้สึก เพราะยุ่งอยู่กับการจัดค่ายอบรมนักเรียนและครู ในฐานะที่โรงเรียนเป็นศูนย์เครื่อข่าย เลยเป็นงานเราที่ต้องเตรียมการและจัดทุกอย่าง สนุกและเหนื่อยค่ะ....เลยเพิ่งรู้ว่าน้องกิ๊ฟได้ใส่ชุดเจ้าสาวแล้ว  ว้าวววววววว   ยินดีด้วยค่ะ...น่าอิจฉาจัง   ;)   
       ทุกคนสบายดีนะคะ  ที่นี่ฝนตกทุกวันเลย สุขภาพก็เลยแย่ตามอากาศ...แล้วชีวิตก็ยุ่งตามเคย เฮ้อ...มาบ่นให้ฟังอีกแล้ว...ความจริงกำลังติดตามข่าวของคุณแนนอยู่นะคะ ไม่รู้ว่าผลเป็นยังไง ใครรู้ข่าวช่วยบอกทีค่ะ..จะได้แสดงความยินดีได้ทัน อิอิ

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณขวัญใจ หายไปนานเลยนะคะ ขอบคุณค่ะที่จำแนนได้ เรื่องอุทธรณ์ของแนน
แฟนเพิ่งบอกเมื่อคืนว่าเอกสารถึงเมืองที่แกอยู่แล้ว วันจันทร์เจ้าหน้าที่ให้แฟนติดต่อกลับค่ะ
เฮ่อ ไม่รู้จะต้องรออีกนานแค่ไหน  มีไรคืบหน้าจะบอกให้ทราบนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน
สำหรับกำลังใจ  :D Nan

ladypatth

เย้ๆๆๆๆ เอกสารถึงแล้ว เด๋วก็คงรู้ผลในไม่ช้า ..แนน สู้ ๆ แนนสู้ตาย... ได้บินไปพร้อม ๆ กันเน๊อะ

Khwanjai

:) สวสดีจ่ะ คุณแนน

ติดตามข่าวคราวแนนอยู่ค่ะ ดีใจที่เข้ามาส่งข่าวให้ทราบ และดีใจด้วยค่ะที่เอกสารถึงแล้ว ดูๆไปก็เร็วเหมือนกันนะคะ...รอฉลองได้เลยนะเนี่ย..ยินดีล่วงหน้าเลยนะคะ ;D

angkanaruk

สวัสดีค่ะ พี่ขัวญไม่ต้องอิจฉาหรอกค่ะ เด่วพี่ก้อได้ใส่ อิอิ คุณแนนขอให้ได้วีซ่าน่ะค่ะ อิอิ แอบไปบนไว้รึป่าวเอ่ย วันหลังบอกมั่งน่ะค่ะจะไปบนด้วย อยากมีลูก อิอิอิ ;D ;Dอยากได้ยินข่าวดีเร็วๆ มาเร็วๆน่ะค่ะ จะได้มีเพื่อนเพิ่ม

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณขวัญ เป็นไงบ้าง หายไปเลย ได้ไปยื่นขอวีซ่าหรือยังคะ แนนสบายดี และรอผลอยู่ ตอนนี้ก็ขึ้นสัปดาห์ที่ 6 แล้ว แฟนเซ็นเอกสารรับรองไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ของแนนมาเสียเวลาตรงทีต้องเอาจม.รับรองการทำงานไปแปลเยอรมันน่ะคะ แนนก็รอต่อไปอีก 3 สัปดาห์น่าจะรู้ผลนะคะ ส่งข่าวมาบ้างนะคะ
Nan

angelii

คุณแนนคะ เราต้องเอาจดหมายรับรองการทำงานของเราไปแปลเป็นภาษาเยอรมันด้วยเหรอคะ  ในรอบที่ยื่นอุทรณ์เนี่ย  :o

Nantaree

แนนไปประเทศลิคเทนสไตน์ค่ะ แต่ยื่นวีซ่าที่สถานทูตสวิส ของแนนเลยไม่ค่อยเหมือนคนอื่นเขาค่ะ ถ้าของสวิสไม่ต้องแปลจม.รับรองการทำงานหรอกค่ะ.....Nan