News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

กิจกรรมยามว่าง

Previous topic - Next topic

Nantaree

สวัสดีอีกครั้งค่ะ คุณ bisguitgirl
รบกวนถามอีกครั้งสิคะว่า  หลังจากแนนไปยื่นเอกสารแล้ว หลังจากนั้นแนนต้องไปรับแบบฟอร์ม
อะไรสักอย่าง ไปส่งให้แฟนที่สวิสใช่ไหมคะ  จะได้วางแผน ไม่ไปไหน ขอบคุณค่ะ

Nan

biscuitgirl

ถึงคุณแนน
แม่นแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่จะให้เอกสารใส่ซองมาให้เอาซองนั้นส่งไปให้เจ้าบ้าน
เราสแกนแล้วส่งทาง email เร็วที่สุดแล้วค่ะ
Quote from: Nantaree on March 22, 2009, 02:39:25 PM
สวัสดีอีกครั้งค่ะ คุณ bisguitgirl
รบกวนถามอีกครั้งสิคะว่า  หลังจากแนนไปยื่นเอกสารแล้ว หลังจากนั้นแนนต้องไปรับแบบฟอร์ม
อะไรสักอย่าง ไปส่งให้แฟนที่สวิสใช่ไหมคะ  จะได้วางแผน ไม่ไปไหน ขอบคุณค่ะ

Nan

Nantaree

ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณ biscuitgirl
ชื่อเล่นอะไรคะเนี่ย เรียก biscuitgilr ยากจัง

have a nice stay there

Nan

biscuitgirl

เราชื่อ ปุ้ย ค่ะ
msn คุยกันได้นะคะ happytobepui@hotmail.com
ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากไปเที่ยวกระบี่บอกเราได้นะ เรามีห้องพัก
Quote from: Nantaree on March 23, 2009, 11:30:22 AM
ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณ biscuitgirl
ชื่อเล่นอะไรคะเนี่ย เรียก biscuitgilr ยากจัง

have a nice stay there

Nan

Nantaree

คุณปุ้ย  แนนโทรไปจองคิวยื่นวีซ่ามา แนนขอยื่น 31 มีค. แต่สถานทูตบอกคิวเต็ม

เลยให้แนนไปยื่น 20 เมย. เขาบอกว่าแนนเดินทาง 30 พค.ทันอยู่แล้ว

เขาขอให้คิว พวกที่จะเดินทางก่อนแนน เซ็งจัง กะรู้ผลเร็วๆ ซะหน่อย จะได้ไป shopping

ให้แฟน :(

เพื่อนๆ คนไหนจะยื่น รีบโทรไปจองคิวนะคะ

angkanaruk

หวัดดีค่ะ ทุกคน พี่แนนขอให้ได้วีซ่าเร็วๆน่ะค่ะ พูดถึงเรื่องนัดเวลากิ๊ฟไม่เคยโดนเลยน่ะค่ะ ที่เค้าบอกว่าให้วันหลังปกติเค้าก้อจะให้นัดในวันถัดไปค่ะ ตอนที่กิ๊ฟโดนสัมภาษณ์น่ะค่ะ นานมากๆ ประมาณ สิบกว่านาทีได้ เซ็งมากมาย เจ้าหน้าที่ก้อดุค่ะ ไม่รุฉีดยามารึยัง อิอิ  ;Dหมั้นไส้อ่ะ แต่เรื่องวีซ่าในพาสเค้านับตั้งแต่วันที่เท่าไหร่ค่ะ ตอนที่กิ๊ฟได้วีซ่าเค้านับหลังจากที่กิ๊ฟเอาพาสสปอรต์ไปให้เค้าแสตมป์วีซ่าค่ะ แต่กิฟได้ หกเดือนน่ะ แต่เค้าเขียนในพาสว่าสามเดือน เหอๆ ไม่รุบ้าไรค่ะ แต่กิ๊ฟก้อไปทำพาส แอล อยู่ค่ะ นานมากๆเลยตอนแรกเค้าส่งจดหมายมาบอกว่าจะเอาทะเบียนสมรสของเรา เราก้อบอกจะบ้าหรอยังไม่แต่งเลยจะเอาทำไม ขอพาสแอลน่ะ ไม่ใช่พาสบี จะได้เอาใบสมรส บ้าป่าว เหอๆ ก้อบ่นๆกลับแฟนค่ะ เพราะรอนานๆมากๆแล้วก้อขี้เกลียจถือพาสเวลาไปไหนมาไหน เพราะกิ๊ฟเปงคนขี้ลืมค่ะ กลัวหาย แล้วนานได้ถ้าทำใหม่ที่นี่เซ็งอ่ะ เหงแฟนบอกว่านานมาก ประมาณ เดือนนึง ถ้าแต่งงานแล้วก้อคงต้องทำใหม่หรือป่าวไม่รุเนอะ เด่วก่อนแต่งค่อยศึกษาอีกทีเนอะ ตอนนี้กิ๊ฟก้อเรียนภาษาอยู่ค่ะ เบื่อมากๆ ไม่มีไทวันๆอยู่แต่กะหน้าคอม เซ็งงงงงงงงง อิอิ  ;D ;D อยู่ดีๆก้อขำคนเดียว สงสัยจะบ้าไปและ เห้อ โชดดีน่ะค่ะ ขอให้ได้วีซ่าเร็ว จะได้มีเพื่อนไปกินส้มตำกับพี่ตะวัน อยากกินมากเลยค่ะ ที่บ้านเครื่องไม่ครบ ไม่มีปลาร้าเน้อ มาที่แรกก้ออย่างนี้แหละค่ะ ไม่รุเอาไรมา แต่คราวนนีรู้และกลับมาอีกที จะเอา พริก ปลาร้า และก้อจิปาถะค่ะ มากมายในสมองที่คิดจะเอามา อิอิ

Nantaree

ขอบคุณค่ะน้องกิ๊ฟ สำหรับกำลังใจ พี่จะไปยื่นจันทร์ที่ 20 นี้แล้ว ไม่รู้จะหาทางไปสถานทูตได้เปล่า เพราะเขาปิดถนนกันหลายสาย แต่ไงก็ต้องไปให้ได้  การเมืองแบบนี้ไม่รู้มีผลกับการ
พิจารณาวีซ่าไหมหนอ 

คุณปุ้ย สบายดีไหมคะ  ไม่ได้เข้ามาทักหลายวันเลย เที่ยวสนุกไหมคะ กลับเมื่อไรคะ

take care na ka
Nan

angkanaruk

สวัสดีค่ะ พี่แนน ผลวีซ่าออกรึยังค่ะ ตอนที่กิ๊ฟทำวีซ่ากิ๊ฟก้อขึ้นแต่รถไฟฟ้าอย่างเดียวเลย สะดวกดีค่ะ และก้อไม่ต้องรอนานด้วย และก้อที่สำคัญไม่มีรถติด หุหุ ยังไงบอกข่าวดีด้วยน่ะค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ ได้มาที่สวิสอีกคน จะได้มีเพื่อนเที่ยว กิกิ อ่ะล้อเล่นเน้อ แต่อยากไปน่ะ  ;D ;D

Nantaree

คุณปุ้ย สบายดีไหมคะ กลับเมืองไทยยังคะ

Nan