รายงานตัวคะน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

Previous topic - Next topic

fluke

สวัสดี  "ป้าพอล" และทุก ๆ คนนะคะ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ชื่อเพ็ญค่ะ   มาอยู่เจนีวาได้สองเดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่มีเพื่อนคนไทยเลย  เพราะมาถึงก็สมัครเรียนคอร์สภาษาฝรั่งเศส เลยไม่ค่อยมีเวลา
รู้จักเพื่อนใหม่  ยังไงแวะมาทักทาย    ฝากข้อความกันได้นะคะ  อยู่ไปอยู่มาเริ่มคิดคนไทย ภาษาไทย อาหารไทย
:)

Jojo

มีสมาชิกเพิ่มอีกแล้ว  :D
ยินดีที่ได้รู้จัก แต่อยู่กันคนละโซนล่ะ โจ้อยู่ฝั่งเยอรมัน
เรียนฝรั่งเศสเป็นไงบ้าง ยากมั๊ย  ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

fluke

สวัสดีคะคุณโจ้   ยินดีที่ได้รู้จักคะ  ถึงจะอยู่คนละโซนก็ไม่เป็นไรคะ  มีเพื่อนคุยจะได้หายเหงาคะ   ภาษาฝรั่งเศสยากมากเลยคะ 

the sun

เข้ามายินดีต้องรับน้องใหม่ค่ะ พอดีนั่งกิน ข้าวเกียบ ฮานิมิ รวยเพือนอยู่เลย อยากรวยเพือน อิอิอิ

angkanaruk

สวัสดีค่ะ รายงานตัวค่ะ พึ่งมาถึงได้ประมาณ สองวันเองค่ะ กำลังจะหาโรงเรียนไปเรียนภาษาเยอรมันค่ะ ชื่อกิ๊ฟค่ะ อยู่ อีเฟตติคุน ค่ะ

kornnika

สวัสดีค่ะคุณน้องใหม่(ร้ายบริสุทธิ์) ยินดีต้อนรับสู่สวิสเซอร์แลนด์คะ มากับเยอะๆอบอุ่น ทำถูกแล้วค่ะ มาถึงเรียนภาษาเลยมิต้องรอรีได้ดีแน่นอน ตั้งใจเรียนนะคะ หากจะเรียนภาษาให้ดีต้องมีเพื่อนฝรั่งเยอะๆ เพื่อนคนไทยคุยกันในเวปป้าพอลไปก่อนแล้วกัน หากเหงาๆก็เข้ามาคุยกันนะคะ

angkanaruk

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ไม่กล้าคุยกับใครค่ะ มีแต่คนน่ารักทั้งนั้นเยย ใจละลาย อิอิ ;D :o ;D อยากเรียนภาษามากเลยค่ะ จะได้คุยกับพ่อแม่เค้ารุ้เรื่องมากกว่านี้ อายเวลาไปบ้านพ่อแม่เค้า เค้าคุยกัน เรานั่งเฉยๆ หือ :-[

fluke

ขอบคุณพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆน้องๆๆๆๆๆๆทุกคนนะคะที่ให้กำลังใจ   ตอนนี้เรียนภาษาฝรั่งเศสยากมากเลยคะ  แต่ก็สนุกดี                         
  ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆๆคนนะคะ 

ปรมัทร์ มณีกร

สวัสดีคะ ทุก ๆ ๆ คน และก็กราบสวัสดีเจ้าของเว็บดี ดี อย่างนี้ด้วยนะ คะ ชอบมาก อ่านอยู่เป็นอาทิตย์แล้วคะแต่ก้ไม่กล้าเม้มมา ยังอาย ๆ ๆอยุ่ แต่ที่นี่ ทุกคนท่าทางใจดีและเป็นกันเอง
ชอบเรื่องของป้า pall มาก อยากมีชีวิตคู่ที่อบอุ่นอย่างนั้นจัง อดคิดถึงหากเมื่อตัวเอจะอย่างเข้าวัยนั้น ฮิฮิ แต่ตอนนี้ยังเย้ว เย้ว เฮ้ว เฮ็ว อยู่  พร่ามมานานแล้ว นอแนะนำตัวเองก่อนนะ คะ ชื่อ ตั๊กกี้คะ ตอนนี้ยังอยุ่ที่เมื่องไทยไม่เคยไปสวิตแต่กำลังแพลนที่จะไปอยู่ที่โน่นเร็ว ๆ ๆนี้ ตอนนี้ก็เรียนภาษาอิตาลี่อยู่ ก็เพิ่งจะเริ่มเรียนนี่แหละคะ ก็ตลกดีนะเวลาพูดภาษาบ้านเขาแต่ก็พยายาม แฟนอยู่แถว berlinzona  ไม่รู้สะกดถูกรึเปล่า ฮิ ฮิ อยากมีเพื่อนบ้างหากไปที่นู่นจะได้ไม่เหงา ยังไงก็ ฝากด้วยนะคะ ทักทายกันบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าและขอให้โชคดีกันทุกคนคะ