News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

"Advent Kranz"

Previous topic - Next topic

Lookjan

Lookjan

Lookjan

อยู่สวิสมาหลายปีที่ชอบมากๆก็ช่วงนี้แหละค่ะ  ;D  เทศกาลอย่างอื่นไม่ค่อยเข้าใจมากเท่าไร แต่ถ้าคริสต์มาสแล้วก็รู้จักดีเพราะว่าคนที่นี้จะให้ความสําคัญกับเทศกาลนี้มาก และลูกจันก็ชอบด้วย แต่อยากให้ป้าพอลมาเล่าเรื่อง"Advent"ให้ฟังจัง.ป้าพอลเล่าเรื่องสนุกดีค่ะชอบอ่านเรื่องเล่าของป้าพอล. :)

Lookjan

pall

สวัสดีค่ะ คุณLookjan
รูปสวยน่ารักค่ะ ประวัติความเป็นมาของAdventเคยเขียนไว้นานแล้วค่ะลองไปเปิดดูที่8  Pall`s short stories ด้านซ้ายมือ ชื่อวันคริสต์มาส  (Weihnachten)
ขอบคุณมากค่ะที่ชอบบทความที่ป้าเขียน แต่บทความนี้ไม่ค่อยสนุกเท่าไรนักค่ะไม่ค่อยจะเผาลูกและลุงเท่าไร
เป็นบทความที่เขียนธรรมดาแบบเป็นทางการหน่อยหนึ่ง...เพราะเพิ่งจะทำเวบนี้ใหม่ๆ:D

Lookjan

สวัสดีค่ะป้าพอล. :D ดีใจจังที่ป้าพอลเข้ามาคุยด้วย ป้าพอลสบายดีนะค่ะ?
เรื่อง(Weihnachten)ที่ป้าพอลเขียนไว้ลูกจันไปอ่านมาแล้วค่ะ  ;D